Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cần sự giúp đỡ của các bac về màn hinh SS

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cần sự giúp đỡ của các bac về màn hinh SS

chào các bác.
    dạo này con màn hình samsung của em gặp hiện tượng co màn hình. chiều rộng của nó co lại rất nhỏ, chiều cao của nó lại tăng lên. các bác xem hình hộ em. coi cả hình là màn hình nhé. giúp em giải quyết vụ này đi. thanks pro
    Attached Files
    Trường Giang cuồn cuộn chảy về Đông
    Bạc đầu ngọn sóng cuốn anh hùng
    Thi phi thành bại theo dòng nước
    Sừng sững cơ đồ bỗng tay không

Nguyên văn bởi ngvanha Xem bài viết
    chào các bác.
    dạo này con màn hình samsung của em gặp hiện tượng co màn hình. chiều rộng của nó co lại rất nhỏ, chiều cao của nó lại tăng lên. các bác xem hình hộ em. coi cả hình là màn hình nhé. giúp em giải quyết vụ này đi. thanks pro
    màn hình bị co lại, nhưng không bị méo gối, theo mình bạn nên kiểm tra lại B+ cấp cho FBT, kiểm tra lệnh Hsize, diod và tụ đệm C sò. Nếu do B+ thiếu, thì màn hình co nhưng hơi tối, nếu khô tụ đệm chân C sò, thì màn hình co nhưng hơi sáng hơn bình thường. nếu hư lệnh Hsize thì ánh sáng bình thường. Vài ý nhỏ gởi đén bạn.

Comment

trời, em thuộc loại beginner vậy mà bác nói như thế thì em chiu. nếu dc bác giải thích rõ hơn về mấy cái bác nêu ra di. thanks
      Trường Giang cuồn cuộn chảy về Đông
      Bạc đầu ngọn sóng cuốn anh hùng
      Thi phi thành bại theo dòng nước
      Sừng sững cơ đồ bỗng tay không

Comment

Nguyên văn bởi ngvanha Xem bài viết
        trời, em thuộc loại beginner vậy mà bác nói như thế thì em chiu. nếu dc bác giải thích rõ hơn về mấy cái bác nêu ra di. thanks
        Bác mà beginer thì em cũng đành chịu thôi, chứ tư vấn gì được nữa!
        Bác ôm ra tiệm đi!
        Không có việc gì khó,trừ những việc không làm được!

Comment

Khà khà... con Sam sung của bác chắc bác không cho ăn mà lại cho uống sữa tăng chiều cao nên có hiện tượng đó chứ gì, tuy nhiên con của bác còn bị nhẹ, con NEC của em mới tức nó co lại mà còn nhòe nữa, con của bác chỉ cần thổi bụi cho nó, hàn lại chân IC công suất, thay tụ đệm là ok rồi (chủ yếu là tụ đệm thôi, đúng như bác huyledtvt nói), nếu không được thay luôn sò dòng.

Comment

Về tác giả

Collapse

ngvanha Tìm hiểu thêm về ngvanha

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X