Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giúp đỡ tivi sanyo chết sò .

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giúp đỡ tivi sanyo chết sò .

mình hiẹn đang sửa tivi sanyo model CM21SF2 , tổng chạy ic LA76938N . tình trạng chết sò liên tục khi thay sò mới vào thì chết ngay . mình đã thay FBT , tụ đam , D , Cuộn Driver , lái tia , nguồn tải giả bỉnh thường , thay sò zin mới vào cắm nguồn chưa đo được gì chết sò ngay , sò không nóng . không biết có sai gì không nhưng mình đo tại chân H out là 2v ... thấy cao mình thay con tổng rồi mà cũng vậy .... nhờ cao thủ giúp đỡ dùm . mình tốn 1 rổ sò rồi
    Muốn thành công phải trải qua thất bại
    Trên đường đời có dại mới có khôn

Nguyên văn bởi vanhienmt Xem bài viết
    mình hiẹn đang sửa tivi sanyo model CM21SF2 , tổng chạy ic LA76938N . tình trạng chết sò liên tục khi thay sò mới vào thì chết ngay . mình đã thay FBT , tụ đam , D , Cuộn Driver , lái tia , nguồn tải giả bỉnh thường , thay sò zin mới vào cắm nguồn chưa đo được gì chết sò ngay , sò không nóng . không biết có sai gì không nhưng mình đo tại chân H out là 2v ... thấy cao mình thay con tổng rồi mà cũng vậy .... nhờ cao thủ giúp đỡ dùm . mình tốn 1 rổ sò rồi
    Bạn kiểm tra đường công suất sắc nữa nhé, xem nó có bị chập đâu đấy ko?
    Trần Quang Định
    0932299590

Comment

Nguyên văn bởi vanhienmt Xem bài viết
      Phần công suất ngang bạn đẵ thay hết rồi ,bạn nên kiểm tra phần doa động cụ thể là Q và biến thế hướng dẫn ngang.

Comment

Nguyên văn bởi dinh0974 Xem bài viết
        Phần công suất ngang bạn đẵ thay hết rồi ,bạn nên kiểm tra phần doa động cụ thể là Q và biến thế hướng dẫn ngang.
        Mình cũng đã thay cặp song sinh ấy rồi bạn ơi , hic sửa cái máy này rồi mới biết mình càng sửa càng ngu . Làm hết đường rồi mà ko được , chỉ còn một cách .....

Comment

Nguyên văn bởi boybuontg Xem bài viết
          Mình cũng đã thay cặp song sinh ấy rồi bạn ơi , hic sửa cái máy này rồi mới biết mình càng sửa càng ngu . Làm hết đường rồi mà ko được , chỉ còn một cách .....
          Bạn nên dùng bo LA7800 cho ngang chạy và cách ly tải FBT để loại trừ do H.osc sai nhiều.
          À mà bạn có đo CRT chưa đó (nếu bị vô e đánh lửa mạnh cũng làm sò ra đi ko 1 lời trăn trối).

Comment

Trường hợp sò ngang bị chết kg kịp ngáp như vậy là phần lớn do FBT hoặc tụ Damper bị đứt.Bạn có bảo đảm FBT bạn thay là tốt kg?Nếu sai dao động ngang dẫn đến chết sò thường có tiếng"rít"của tần số ngang.

Comment

Nguyên văn bởi buikhacthinh Xem bài viết
              Trường hợp sò ngang bị chết kg kịp ngáp như vậy là phần lớn do FBT hoặc tụ Damper bị đứt.Bạn có bảo đảm FBT bạn thay là tốt kg?Nếu sai dao động ngang dẫn đến chết sò thường có tiếng"rít"của tần số ngang.
              Mình làm được rồi các bác ạ , nói ra thì 99% các bác ko tin mình đâu . Mình sửa bí đường wá nên thay đại con rom và máy chạy ok . Giờ mình cũng ko hiểu nó hư thế nào nữa , xưa giờ chưa bao giờ gặp bệnh lạ như thế , nói bừa các bác cứ chém chứ thực sự mình thay rom là ko chết sò nữa

Comment

Nguyên văn bởi boybuontg Xem bài viết
                Mình làm được rồi các bác ạ , nói ra thì 99% các bác ko tin mình đâu . Mình sửa bí đường wá nên thay đại con rom và máy chạy ok . Giờ mình cũng ko hiểu nó hư thế nào nữa , xưa giờ chưa bao giờ gặp bệnh lạ như thế , nói bừa các bác cứ chém chứ thực sự mình thay rom là ko chết sò nữa
                Bệnh lạ như vậy mà bạn không thử lại lần nữa . thay lại con rom củ thử xem có chết sò nữa không. Tổ quốc ghi công thêm một con sò nửa để đổi lấy kinh nghiệm và kiến thức . Đúng là 99% không tin , còn mình thì 100% là không tin luôn.??????????. Có ai ý kiến gì không nhỉ ??

Comment

mình làm pan này do hên thôi , sự thật mình nhận được thêm cái sanyo nữa chỉ hở mạch nên mình hàn mạch sau đó đo xem đo 2 máy thế nào , rồi hút rom máy đang chết sò gắn qua máy kia thử thì máy kia ko chạy . Lấy rom máy đang chạy cắm qua máy hư sò thì máy chạy ok , chép rom mới thì máy giờ chạy ngon . Mìh pó tay rồi , ko hiểu nổi

Comment

mình cũng vậy!lỗi rom hay rom có chết đi nữa thì cũng không liên quan gì tới việt chết sò ngan liên tục
                    Quốc Hùng
                    0907369979
                    Tân Uyên Bình Dương. Mail :

Comment

Liệu việc rôm bị lỗi có ảnh hưởng đến mạch chia fH không các bác nhỉ?em nghĩ nguyên nhân chết sò có thể do sai fH cũng lên. Giống như tivi daewoo hay chết sò dòng do thạch anh 503 hỏng.
                      Telephone number : 098H882372
                      YM:

Comment

Nguyên văn bởi hieubangnb Xem bài viết
                        Liệu việc rôm bị lỗi có ảnh hưởng đến mạch chia fH không các bác nhỉ?em nghĩ nguyên nhân chết sò có thể do sai fH cũng lên. Giống như tivi daewoo hay chết sò dòng do thạch anh 503 hỏng.
                        mh thi tin.vi mh đã từng làm nhưng ca như vậy rồi.có ca sai rom cũng gây ra chét ic mành nữa.

Comment

Về tác giả

Collapse

vanhienmt Tìm hiểu thêm về vanhienmt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X