Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TCL chạy tổng 8823 VIDEO không vào

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• TCL chạy tổng 8823 VIDEO không vào

con này của em modem TCL 21H11 .để chế độ tivi thì vẫn có muỗi chuyển xang video thì có tiếng nhưng mất hình ( màn hình hơi nhiễu khi cắm video vào) e đã kt Q905 vào chân 20ic 8823 ko chết . bác nào đã làm wa con này giúp e 1 tay với

video ko xem dc thường là hỏng IC 8823, trước khi thay thì nên kiểm tra trên đường video về IC tổng có con C1815 cũng bị die, nếu vẫn ko dc nữa thì bạn kiểm tra trên đường video vào có một đường chạy lên Svideo, và kiểm tra có con C1815(hay là A1015 gì đó ko nhớ nủa) chết cũng làm mất tín hiệu vi deo.
    và một truongf hợp nữa là kiểm tra ABL!

0984302430

Comment

vâng e kt rùi báo lại cho các bác

Comment

e đã kt như bác thuyphiet nhung vẫn ko đc khả năng cao là bị 8823

Comment

thế thì Die 8823 rùi! ah! có một trường hợp nữa là nếu tín hiệu video có loằng ngoằng thì bạn nên tắt chế độ màn hình xanh xem thế nào!
          mình có gặp một trường hợp tắt chế độ nền xanh thì xem dc!
          Last edited by thuyphiet; 15-07-2012, 10:53.

0984302430

Comment

em đấu chập tụ c916 vào chân 24 ic đc rùi . e cũng ko hiểu đã thay tụ mà ko đc

Comment

Nguyên văn bởi cqcomputer Xem bài viết
              em đấu chập tụ c916 vào chân 24 ic đc rùi . e cũng ko hiểu đã thay tụ mà ko đc
              Có thể ic của bạn chỉ bị đứt trở thoát mass cho tụ C916 bên trong ic thôi chứ nếu bị chập thì nhờ hãng cứu cho con mới thôi !

Comment

cảm ơn bạn chiêu đấu chập tụ 916 nhé mình cũng bị bệnh như vậy được rùi rất cảm ơn

Comment

Về tác giả

Collapse

cqcomputer Tìm hiểu thêm về cqcomputer

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X