Thông báo

Collapse
No announcement yet.

IC ver AN15525 TIVI PANA CÓ TƯƠNG ĐƯƠNG VỚI IC ver ẠN 5525 KHÔNG ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• IC ver AN15525 TIVI PANA CÓ TƯƠNG ĐƯƠNG VỚI IC ver ẠN 5525 KHÔNG ?

ANH EM cho hỏi : ic ver 15525 chạy máy pana( khiển chạy 12166 ) có tương đương với ic ver AN 5525 KO ? . 2 ic này là loại 2 hàng chân . cám ỏn ANH EM nhiều

Bạn muốn giống nhau y đúc thì bạn lấy kim vẽ thêm số 1 ở trước số 5525 là được mà.kaka
    Hai con này chỉ khác chỗ sản xuất hoặc khác lô thôi bạn à.Thay cho nhau ok
    Phương -Hải Dương
    Email:
    Fb

Comment

Nguyên văn bởi phuongdt_hd Xem bài viết
      Bạn muốn giống nhau y đúc thì bạn lấy kim vẽ thêm số 1 ở trước số 5525 là được mà.kaka
      Hai con này chỉ khác chỗ sản xuất hoặc khác lô thôi bạn à.Thay cho nhau ok
      CÁM ƠN PHƯƠNG nhiều nha ! .MÌNH THAY con 5525 chợ chạy ko được nên mới hỏi ANH EM cho chắt chắn . con ic ver của minh nổ mất số rồi , và vừa rồi 1 BẠN trên diển đàn có cho sơ đồ tương đương với tivi pana cùa mình , trong sơ đồ pana đó chạy con 12166 có con icver 15525 . MÌNH MỚI COI SƠ ĐỒ KĨ LẠI THÌ KO PHẢI LÀ 15525 MÀ LÀ 5525 ( CHẮC TẠI MÌNH THỨC ĐÊM COI PHIM EM ÚT NHIỀU QUÁ NÊU MẮT HƠI BỊ LÒA hi hi ! !) CON 5525 CÓ CON IC NÀO THAY THẾ NÓ ĐƯỢC KO ? .

NHỜ PHƯƠNG và ANH EM GIÚP ĐỠ MÌNH VỚI ! !.
      Last edited by hongphuc1; 19-07-2012, 01:09.

Comment

Nguyên văn bởi hongphuc1 Xem bài viết
        CÁM ƠN PHƯƠNG nhiều nha ! .MÌNH THAY con 5525 chợ chạy ko được nên mới hỏi ANH EM cho chắt chắn . con ic ver của minh nổ mất số rồi , và vừa rồi 1 BẠN trên diển đàn có cho sơ đồ tương đương với tivi pana cùa mình , trong sơ đồ pana đó chạy con 12166 có con icver 15525 . CON 5525 CÓ CON IC NÀO THAY THẾ NÓ ĐƯỢC KO ? .

Mình cũng gặp n trg hợp IC nổ mất số rồi,nó nổ bật vỏ ra bạn tìm mảnh của nó chỉ ở trg TV thôi,tìm kĩ là có tên ngay thôi,nếu ko bạn vẽ sơ đồ chân của nó rồi đối chiếu da ta se eht thì mới biết chác có tương đương ko......
        Đỗ Ngọc Hiếu
        Từ Sơn, Bắc Ninh
        Điện thoai; 0989 800

Comment

Nguyên văn bởi hongphuc1 Xem bài viết
          CÁM ƠN PHƯƠNG nhiều nha ! .MÌNH THAY con 5525 chợ chạy ko được nên mới hỏi ANH EM cho chắt chắn . con ic ver của minh nổ mất số rồi , và vừa rồi 1 BẠN trên diển đàn có cho sơ đồ tương đương với tivi pana cùa mình , trong sơ đồ pana đó chạy con 12166 có con icver 15525 . MÌNH MỚI COI SƠ ĐỒ KĨ LẠI THÌ KO PHẢI LÀ 15525 MÀ LÀ 5525 ( CHẮC TẠI MÌNH THỨC ĐÊM COI PHIM EM ÚT NHIỀU QUÁ NÊU MẮT HƠI BỊ LÒA hi hi ! !) CON 5525 CÓ CON IC NÀO THAY THẾ NÓ ĐƯỢC KO ? .

Cũng có con 15525 mà bạn nó cũng tương đương luôn.
          Bạn có thể thay bằng 78040 78041.78141. 9302.9326....mà con 5525 bán nhiều mà bạn ơi
          Last edited by phuongdt_hd; 19-07-2012, 17:25.
          Phương -Hải Dương
          Email:
          Fb

Comment

con 5525 ban đầy mà

Comment

CÁM ƠN BẠN PHƯƠNG và CÁC BẠN . MÌNH đã thay tới 3 con 5525 mới và đã thay luôn con 5525 bằng con 78040 tốt , đã kiển tra nguồn cấp cho ic ver nhưng ánh sáng vẫn mờ như hư focut . MÌNH có hỏi lại khách hàng thì được biết tivi bị sét đánh , chắc là hư ic 12166 RỒI .để MÌNH kiến ic thay thử rối báo lại cho anh em .
              CÁM ƠN SỰ NHIỆT TÌNH CỦA ANH EM !
              Last edited by hongphuc1; 19-07-2012, 23:37.

Comment

Ô Thiên lôi mà thăm nơi nào thì nơi đó <lắm chuyện>lắm lắm,bây j TV CRT cũng đến buổi (hoàng hôn) rồi,bạn có con nào cũ xài dc (để lại) cho họ rồi (thu) lại e đó,lúc nào rỗi thì khai quật,ko thì cho vào (lò mổ) xẻo dc miếng nào thì xẻo,còn đâu lại thanh lí cho a ve chai.......Vui vui tí chút nhé......chứ bây giờ nó ung thư rồi(tiền thuốc cũng lớn +tiền phẫu thuật cũng ko nhỏ) thì cũng lên cân nhắc để e nó đi đúng đường...........
                Đỗ Ngọc Hiếu
                Từ Sơn, Bắc Ninh
                Điện thoai; 0989 800

Comment

mình có con LG slim chạy tổng rãnh 631 hiện tại đang bị ăn sò mà trong khi đó mình thay thế tụ nhụt vs cả cái cao áp rùi mà vẫn bị chết ( mở dao động cái đi luôn ). có tách lái nguồn chạy ổn định . ae nào chỉ mình cách vơi mình cảm ơn !!!

Comment

doi voi may LG slim co meo goi khi chet so dong. ban kiem tra mat meo goi, tu C so diot chan C so dong
                    tu loc nguon bien ap daivo, kiem tra may cuon day sua meo ngoi thuong hay chay
                    NEN THAY SO J 6810, D5703, 1802. 22O6 HOAC LAY SO NGUON MAY TAU THAY VAO LA OK

Comment

mình lóng ngóng lỡ tay giết chết con 5525 giờ ko có để thay. các bạn giàu kinh nghiệm cho m hỏi rằng liệu có thể lấy IC quét dọc khác như 78040, 78045 thay cho nó để thử được không, thấy kết cấu khá giống!
                      Văn, Phú An - Phú Vang - TT Huế
                      SĐT: 0542234068

Comment

Nguyên văn bởi vanphan85 Xem bài viết
                        mình lóng ngóng lỡ tay giết chết con 5525 giờ ko có để thay. các bạn giàu kinh nghiệm cho m hỏi rằng liệu có thể lấy IC quét dọc khác như 78040, 78045 thay cho nó để thử được không, thấy kết cấu khá giống!
                        IC vert 78040/45 không thay thế cho AN15525 được , chỉ có STV 9325 mới thay thế được

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết

IC vert 78040/45 không thay thế cho AN15525 được , chỉ có STV 9325 mới thay thế được
                          cảm ơn b nhé. có b tư vấn giúp chứ ko mình làm liều nó hỏng thêm thì khổ!

Comment

Nguyên văn bởi vanphan85 Xem bài viết

cảm ơn b nhé. có b tư vấn giúp chứ ko mình làm liều nó hỏng thêm thì khổ!
                            mấy cụ PANA sửa ngán lắm , vì nó liên quan tùm lum , IC dọc mà bị hư nhiều khi thay con khác vào nó vẫn bị lỗi chạy không được đó

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết

mấy cụ PANA sửa ngán lắm , vì nó liên quan tùm lum , IC dọc mà bị hư nhiều khi thay con khác vào nó vẫn bị lỗi chạy không được đó
                              con này do m thay bộ lái tia mà thiếu kinh nghiệm nên ko biết jack cắm lái có thứ tự dây khác với các máy khác nên cứ thế mà cắm vào, kết quả là bị đốt chết IC quét dọc. đúng là thảm họa mà!

Comment

Về tác giả

Collapse

hongphuc1 Tìm hiểu thêm về hongphuc1

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X