Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tivi trung quôc bênh lằn sáng ngang

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tivi trung quôc bênh lằn sáng ngang

các bác giúp em con tivi trung quốc chạy ic tổng todhiba-hay-22 8873csng6pp6 bị lằn sáng ngang em thử sờ tay thì hình vẫn bung tốt và em đã thay thử ic tổng mới mà vẫn ko được

thay ic cong suất suất dọc luôn thử coi bạn

Comment

bạn thay thử nhớ đi tôi ngĩ trết nhớ rồi

Comment

em thay rồi các bác ạ nhưng vẫn ko được thế mới tức chứ

Comment

bạn kiểm tra lại khối quét mành nhé. kiểm tra đường tín hiệu từ ic tổng vào.nếu broad ko có gì thì chết ic mành
          Tổng thống + điện = Ăn mày + điện = die => Tổng thống = ăn mày

Comment

tôi đã làm 1 pan tivi tàu cũng bị mất mành kiểm tra sau phát hiện chết 1 con tụ gốm ở phần dao động mành cạnh ic tổng bạn nên kiểm tra mấy con tụ gốm xem sao chúc bạn thành công

Comment

Nguyên văn bởi dangcon2007 Xem bài viết
              em thay rồi các bác ạ nhưng vẫn ko được thế mới tức chứ
              Kiểm nguồn 5v nguồn này cấp cho cả tuner nữa bạn đo ngay chân B+ của tuner xem có 5v ko.

ĐT:0937037050

Comment

toàn là chém vớ vẩn.ko thể hiểu nổi pan mành mà đi thay tổng với thay nhớ làm j hả các bác. bác kiểm tra nguồn cấp cho ic mành có và đủ không.kiểm tra các tụ lọc phần mành.các điện trở cũng gây pan này n ít.kiểm tra xung về xử lý nữa
                DỊCH VỤ ĐIỆN TỬ THÀNH LONG
                Địa chỉ: iaphìn_chưprông_gia lai
                Sdt : 09**.940.080 : 09**.940.080
                Email :

Comment

Khi máy chạy chạm tay vào chân input mà màn bung ra thì có nghĩa IC mành vẫn còn sống và vẫn có nguồn cấp bình thường. Pan như vậy thì mình cũng đã gặp rồi ở máy toshiba. Bạn nên kiểm tra đường vào của IC (chân 5 với IC LA7840, LA78040) trên đường này có một con tụ gốm giá trị khoảng 103 hay bị dò làm mất xung mành.
                  Nhân đây mình cũng xin nói thêm về đề kiểm tra phần mành kiểm tra trước tiên là nguồn cấp có thể là nguồn đơn hoặc nguồn đôi nếu IC công suất mành bị chết thì thường sẽ mất nguồn. Nếu nguồn còn đủ kiểm tra IC bằng cách hút hở chân input kích tay hoặc đầu tuavit vào nếu trên màn bung lằn sáng thì IC công suất còn tốt còn không thì thay IC, và cuối cùng kiểm tra tín hiệu mành từ chân IC công suất đến chân IC dao động mành, hút hở chân out vert ở ic dao động ra đo hếu tín hiệu tốt thì có khoảng 1,5-2v DC.
                  Kinh nghiệm thực tế là vậy nếu còn thiếu sót gì thì mong anh em bỏ qua
                  Điện tử Nga Nhung
                  Số 43 ngõ 259 Yên Hòa, Phường Yên Hòa, Cầu Giấy, Hà Nội
                  ĐT 0988441961 hoặc 0979387040

Comment

với một vài trường hợp cho các dòng chíp đơn [máy chạy một con ] khi khối trung tần hình không chạy do mất hoặc thiếu nguồn cho phần này thì tín hiệu vert sẽ không có lúc này chỉ có dao động ngang ,có thể do tín hiệu video không có ,ví dụ như VTB xài 9370 khi mất nguồn cho khối trung tần hình máy chỉ có lằn sáng ngang ,đôi lời chỉ là để bạn tham khảo ,chúc vui !

Comment

bạn kiểm tra nguồn 7805[5v]và tụ lọccấp cho giãi mã chúc bạn may mắn.
                      Last edited by libi; 19-09-2012, 12:32.

Comment

pan này mình cũng gặp qua rồi , tất cả các nguyên nhân để vert chạy đều lên hết, có nguồn nuôi vert, yoke đều ko đứt, nguồn nuôi 5v cho tổng ok , nguyên nhân chính khi tất cả đều ok , mà màn hình vẫn chỉ có đường sáng ngang.
                        pan thực tế mình gặp là do tụ 2a/104 bị rỉ đứt chân , làm mất trị số của đường vert out từ ic tổng , để ý kỹ mới thấy tụ bị đứt, đo chân v-out vẫn lên vôn nha

Comment

Về tác giả

Collapse

dangcon2007 Tìm hiểu thêm về dangcon2007

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X