Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp mình TCL 21M63ESR

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp mình TCL 21M63ESR

Mình mới nhận con TCL 21M63ESR,bị bệnh như sau:nguồn sơ cấp bình thường(mình đã kiểm tra kĩ).Nguồn thứ cấp bị gì mình ko rõ,vẫn có điện standby bình thường.Nhưng khi bấm power thì dòng điện bị rịt xuống,mình đã cách ly tất cả các đường chỉ.sau khi cách ly thì như sau: cách ly R đường B+ nối với Q802 thì máy chạy,hàn lại bình thường và cách ly đường 50v(đường hồi tiếp đến Q802,cấp 33v cho tuner)thì máy cũng chạy.Mình đã thay fet,dao động nguồn 1377,opto,các Q xung quanh nguồn sơ cấp và thứ cấp cũng ko đc.Bạn nào gặp bẹnh này rồi xin chỉ giúp mình với.Mình cảm ơn thật nhiều.

Nguyên văn bởi tieunhatphuc Xem bài viết
    Mình mới nhận con TCL 21M63ESR,bị bệnh như sau:nguồn sơ cấp bình thường(mình đã kiểm tra kĩ).Nguồn thứ cấp bị gì mình ko rõ,vẫn có điện standby bình thường.Nhưng khi bấm power thì dòng điện bị rịt xuống,mình đã cách ly tất cả các đường chỉ.sau khi cách ly thì như sau: cách ly R đường B+ nối với Q802 thì máy chạy,hàn lại bình thường và cách ly đường 50v(đường hồi tiếp đến Q802,cấp 33v cho tuner)thì máy cũng chạy.Mình đã thay fet,dao động nguồn 1377,opto,các Q xung quanh nguồn sơ cấp và thứ cấp cũng ko đc.Bạn nào gặp bẹnh này rồi xin chỉ giúp mình với.Mình cảm ơn thật nhiều.
    bạn thu kiểm tra sò dòng sem sao.không phải thì bỏ qua nhe
    mộc châu-sơnla

Comment

ko co' ai giup dc minh sao

Comment

Nguyên văn bởi tieunhatphuc Xem bài viết
        ko co' ai giup dc minh sao
        bạn cách ly sò dòng ra khỏi mạch gắn tải giả[bóng đèn tròn 220v/75w] vào nguồn B+, mở máy đo nguồn sơ cấp
        có đủ kôg,nếu B+ đủ hư hỏng nằm ở phần sò dòng, nếu nguồn giảm kiểm tra kỉ lại mạch nguồn.đôi hàng góp ý.

Comment

kiểm tra mấy con diot và tụ loc nguồn quanh cao áp . tháo lái tia ra kiểm tra

Comment

Về tác giả

Collapse

tieunhatphuc Tìm hiểu thêm về tieunhatphuc

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X