Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cần giúp về màn hình monitor LCD bệnh sáng 1s rồi tắt ngấm.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cần giúp về màn hình monitor LCD bệnh sáng 1s rồi tắt ngấm.

chào các bác
    e có con moniitor LCD của LG model L1718S. khi cắm nguồn thì màn hình sáng bình thường. nhưng chỉ sáng được 1s là bị tắt ngấm, màn hình đen thui, ko nhìn thấy gì.
    tắt nguồn đi bật lại thì màn lại sáng được 1s rồi lại tắt như vậy. cứ tắt đi bật lại thì lại sáng rồi tắt như vậy.
    e đã hàn lại các mối hàn , nhưng chưa thay con linh kiện nào. ic dùng cho mạch invectter là OZ9938GN.(e đo thấy con này đưa dao động ra con công suất được 1s là mất và màn hình tối dên theo luôn.)
    rất mong các bác giúp đỡ gấp.
    rất cảm ơn các bác.

bạn kiểm tra xem 2 bóng đèn màn hình có bị già không không?

Comment

lai vỉ cao áp ngoài đi bác, dòng này thì e chỉ lai, sửa mệt người,lại khó tìm linh kiện. lai cho nhanh, chạy cũng ổn mà

Comment

Nguyên văn bởi anhkien1009 Xem bài viết
        lai vỉ cao áp ngoài đi bác, dòng này thì e chỉ lai, sửa mệt người,lại khó tìm linh kiện. lai cho nhanh, chạy cũng ổn mà
        Đúng đó lai cao áp cho nhanh Bạn ạ
        Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

màn có 4 đèn bạn chỉ cần hàn cái tụ 102/2kv vào 2 chân của 1 sốc đèn (1 trong 4 sốc )là ok liền
          bạn kiểm tra tụ nguồn 12v trước tụ khô cũng sinh ra bệnh đó

Comment

mình cảm ơn các bạn rất nhiều

Comment

Mình có cái man hình dell 15 in,vẩn dùng bình thường tự dưng tối thui!lấy đèn phin chiếu vào vẩn thấy hình trong đó.Rút phích ra cắm lại cao áp chớp sang rồi tắt,mình đã kiểm tra rồi mà không biết hỏng gì nửa,đo on/off vẩn đủ von kích cao áp vậy mà không lên,mong chỉ mình với...

Comment

Nguyên văn bởi haingat108 Xem bài viết
                Mình có cái man hình dell 15 in,vẩn dùng bình thường tự dưng tối thui!lấy đèn phin chiếu vào vẩn thấy hình trong đó.Rút phích ra cắm lại cao áp chớp sang rồi tắt,mình đã kiểm tra rồi mà không biết hỏng gì nửa,đo on/off vẩn đủ von kích cao áp vậy mà không lên,mong chỉ mình với...
                Bác chụp cái bo cao áp lên em chỉ linh kiện cho xem có được không
                email:

Comment

Bác chủ top test lại 4 tuyt có chết con nào ko, dòng này hay chết tuyt lắm,
                  hotline: 0938888333
                  0944999598
                  sửa chữa, đổi vỉ lcd các hãng
                  địa chỉ số 1 ngõ 15 thái thịnh _đống đa_ hà nội
                  cơ quan chợ trời hà nội

Comment

Dell 15 , chạy cao ap = 4 sò c507 đúng ko, nếu đúng thì chết sò rồi đó, lâu ko làm màn máy tính nên ko nhớ đc nữa
                    hotline: 0938888333
                    0944999598
                    sửa chữa, đổi vỉ lcd các hãng
                    địa chỉ số 1 ngõ 15 thái thịnh _đống đa_ hà nội
                    cơ quan chợ trời hà nội

Comment

nếu sưa nó mình chỉ góp ý đôi lời thôi nhé....
                      rọi đèn vào vẩn tháy hình ảnh thì do khói cao áp thôi,nó gồm nguồn cáp cao áp khối inverter,bóng neon
                      _bạn kt xem vol cấp cao ap có đủ k:hay bị khô và phù tụ lộc
                      _bạn dùng board cao áp rồi test các bóng neon có ok k
                      _nếu 2 cái trên ok thì bạn nên cấy board đa năng vào cho nhanh
                      _bạn củng kt thử mấy e transitor khối inverter có cham k để thay thửu trước nhé

Comment

100% bị hư bóng cao áp. lcd thường có 2 bóng tip quang dài. chỉ cần hư 1 cái thì khi bật lcd vẫn lên nguồn hiện ra logo nhưng sau 5s màn hình tự tắt bóng đèn báo nguồn vẫn sáng= > thay bóng tip là ok. mình đã thử trên chục cái lcd

Y!M: diatrunghai89
                        Di Động: 01269.6699.37 - 01693632663
                        c1/6 455 Lê Văn Việt - Quận 9 - TP.HCM
                        30 Nguyễn Công Trứ - Đà Lạt - Lâm Đồng

Comment

Nguyên văn bởi tuanh.pc Xem bài viết
                          chào các bác
                          e có con moniitor LCD của LG model L1718S. khi cắm nguồn thì màn hình sáng bình thường. nhưng chỉ sáng được 1s là bị tắt ngấm, màn hình đen thui, ko nhìn thấy gì.
                          tắt nguồn đi bật lại thì màn lại sáng được 1s rồi lại tắt như vậy. cứ tắt đi bật lại thì lại sáng rồi tắt như vậy.
                          e đã hàn lại các mối hàn , nhưng chưa thay con linh kiện nào. ic dùng cho mạch invectter là OZ9938GN.(e đo thấy con này đưa dao động ra con công suất được 1s là mất và màn hình tối dên theo luôn.)
                          rất mong các bác giúp đỡ gấp.
                          rất cảm ơn các bác.
                          nếu đúng là màn chạy con ic 9938gn này thì trước hết bạn kiểm tra đầu bóng cao áp xem có bị đen đầu , đứt dây đầu bóng bị nẹt lửa nên nó cúp dao động cao áp . nếu bóng không bị thì bạn dò chân số 3 của con ic dao động cao áp đi ra đến 1 con điện trở dán , gần đó có con tụ dán bạn lấy con trở 22k mắc song song với con tụ dán đó thì hết bệnh . nếu phương án cuối cùng đó vẫn không hết bệnh thì bạn phải độ bo cao áp rời rồi .

Comment

Nguyên văn bởi ngulong Xem bài viết
                            nếu sưa nó mình chỉ góp ý đôi lời thôi nhé....
                            rọi đèn vào vẩn tháy hình ảnh thì do khói cao áp thôi,nó gồm nguồn cáp cao áp khối inverter,bóng neon
                            _bạn kt xem vol cấp cao ap có đủ k:hay bị khô và phù tụ lộc
                            _bạn dùng board cao áp rồi test các bóng neon có ok k
                            _nếu 2 cái trên ok thì bạn nên cấy board đa năng vào cho nhanh
                            _bạn củng kt thử mấy e transitor khối inverter có cham k để thay thửu trước nhé
                            Em có màn LLCD 15 inche chạy lâu mới bị tắt, mình tắt nguồn tý bật lại thì được, Càng nóng nó càng mau tắt. Cụ cho em hỏi là lỗi gì ah?

Comment

bạn tháo vỏ ra vệ sinh bụi bặm ở mạch điện. rùi kiểm tra xem có con tụ nào bị xì dầu ko...

Comment

Về tác giả

Collapse

tuanh.pc Tìm hiểu thêm về tuanh.pc

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X