Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tivi samsung slim CS21B850F6 cần anh em giúp đỡ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tivi samsung slim CS21B850F6 cần anh em giúp đỡ

chào các anh em!. mình đang sửa con tivi slim 21 hiện tượng máy lên hình khoảng 3s hình ảnh bình thường rồi tự tắt rồi lên lại cứ liên tục như vậy. em gắn tải giả và kiểm tra nguồn B+ 120v, nguồn 5v, nguồn 15v ...đều đủ hết nhưng thỉnh thoảng nguồn nháy 1 cái, em đã thay thử IC nguồn,opto 817,tl 431, các tụ lọc 5V, 3.3v, thạch anh dao động IC nhớ...v v nhưng vẫn chưa ra bệnh, khiển tắt mở bình thường, em đã tách tuner ra khỏi luôn nhưng vẫn không được. không biết có hư IC tổng TDA 12110 không nhỉ vì lúc trước máy đã từng bị sét đánh hư nguồn sau đó về chạy được một thời gian thì bị như vậy. xin các a em giúp đỡ em với. em xin cảm ơn nhiều!

Nguyên văn bởi doanhpcbp Xem bài viết
    chào các anh em!. mình đang sửa con tivi slim 21 hiện tượng máy lên hình khoảng 3s hình ảnh bình thường rồi tự tắt rồi lên lại cứ liên tục như vậy. em gắn tải giả và kiểm tra nguồn B+ 120v, nguồn 5v, nguồn 15v ...đều đủ hết nhưng thỉnh thoảng nguồn nháy 1 cái, em đã thay thử IC nguồn,opto 817,tl 431, các tụ lọc 5V, 3.3v, thạch anh dao động IC nhớ...v v nhưng vẫn chưa ra bệnh, khiển tắt mở bình thường, em đã tách tuner ra khỏi luôn nhưng vẫn không được. không biết có hư IC tổng TDA 12110 không nhỉ vì lúc trước máy đã từng bị sét đánh hư nguồn sau đó về chạy được một thời gian thì bị như vậy. xin các a em giúp đỡ em với. em xin cảm ơn nhiều!
    thỉnh thoảng nháy 1 cái là nguồn có vấn đề.bạn lấy nguồn 5 dây đấu thử để loại trừ pan.

Comment

cảm ơn a, em đã thử board nguồn 5 dây rồi nhưng không dc. có lúc máy lại tự lên bình thường. các a có cao kiến gì giúp em với.

Comment

em sửa được rồi các bác ơi, hư Dz204 nối vào chân 8 vi xử lý, em kiểm tra hết cách rồi nên không biết kiểm tra gì nửa nên ngồi kiểm tra từng linh kiện quanh vùng vi xử lý hóa ra Dz204 bị đứt luôn mà em không biết, thay con khác máy chạy ngon lành luôn, làm mấy ngày nay tìm mù cả mắt. hihi cảm ơn các bác đã nhiệt tình giúp đỡ.

Comment

Về tác giả

Collapse

doanhpcbp Tìm hiểu thêm về doanhpcbp

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X