Thông báo

Collapse
No announcement yet.

chú ý ! chú ý ! LCD LCD !

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi dongochieu Xem bài viết
    Anhtuan.vtv3 vừa rồi đi tìm FW con LG 21FS4RL tổng lg631,đệm tiếng STV8216 mà ko ra,dc biết trc kia bạn cũng gặp pan mất tiếng do lỗi nhớ,bạn còn lưu FW máy này gửi cho mình xin vào mail nhé.Cám ơn nhiều.
    e ko còn nhớ là fw nào nữa vì e nạp fw có trong máy tính của e , những fw này e thường xin trên diễn đàn cho nên e sẽ gửi cho a nhé LG 21FS4RG (631-9R-LV1116N-24C16) Zin LG Slim Tamalpha ok.zip
    ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
    MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• Nguyên văn bởi anhtuan.vtv3 Xem bài viết
      chào các a ?
      e đang làm con LCD LG 32CS410 , chạy được khoảng 15p trở lên , thì hình ảnh vụt tắt màn ảnh tối om tip nền cũng ko sáng , tiếng vẫn nói vô tư , dùng đktx bấm máy vẫn nhận lệnh , e tháo bo nguồn đi lại toàn bộ mạch và vệ sinh sạch sẽ chưa được a nào làm pan này rồi giúp e tý , e xin cảm ơn nhiều lắm
      Thay thử cao áp đi em ! hoạc lúc mất hình kiểm tra xem có 24v k !
      Chuyên Sửa Chữa TiVi Màn Hình Mỏng
      Call : 0989 30 30 36

Comment

• Nguyên văn bởi kavasaki Xem bài viết
        Thay thử cao áp đi em ! hoạc lúc mất hình kiểm tra xem có 24v k !
        cảm ơn bác , lúc mất đường 24v, và những đường khác của e vẫn còn a ạ, chắc là hỏng bo cao áp hay sao ý vì khi mất tip nền cũng ko sáng nữa a ạ
        bo cao áp loại này khá nhỏ và có về đơn giản ko biết có cách nào khắc phục được thì tốt biết mấy a nhỉ
        ĐIỆN TỬ ANH TUẤN

Comment

• e cũng vừa mới nhận 1 con LCD PANASONIC TH-L32X20V ko vào điện , ko có đèn báo nguồn , tháo bo nguồn kt thấy con thạch sùng chết thối từ bao giờ ngay tại đầu AC vào , kt tiếp tục ko có bất kỳ 1 mức nguồn nào , con ic A 6059H chắc là ic tạo nguồn cấp trước , khả năng con này hỏng mà ko có để thay thử , ko biết e mò có đúng ko
          a nào gặp rồi hướng dẫn thêm e với, e xin cảm ơn các a
          ĐIỆN TỬ ANH TUẤN

Comment

e cũng vừa mới nhận 1 con LCD PANASONIC TH-L32X20V ko vào điện , ko có đèn báo nguồn , tháo bo nguồn kt thấy con thạch sùng chết thối từ bao giờ ngay tại đầu AC vào , kt tiếp tục ko có bất kỳ 1 mức nguồn nào , con ic A 6059H chắc là ic tạo nguồn cấp trước , khả năng con này hỏng mà ko có để thay thử , ko biết e mò có đúng ko
            a nào gặp rồi hướng dẫn thêm e với, e xin cảm ơn các a
            Con đó mình có !
            Chuyên Sửa Chữa TiVi Màn Hình Mỏng
            Call : 0989 30 30 36

Comment

• Bác nangkhang ở đâu ạ.? Bác có bo nguồn samsung plasma model:42Q91H không ạ.? Nếu có xin bác cho cái giá.! Con này của em có nguồn cấp trước ,nhưng nguồn chính không chạy..lệnh mở nguồn 3,3v cúe có lại mất,có lại mất..Xin bác tư vấn hướng giải quyết với ạ.! CÁM ƠN bác thật nhiều.!

Comment

e ko còn nhớ là fw nào nữa vì e nạp fw có trong máy tính của e , những fw này e thường xin trên diễn đàn cho nên e sẽ gửi cho a nhé [ATTACH]93619[/ATTACH]
                uh,cám ơn Tuấn,LG dùng tông631 có rất nhiều Ver,loại kết hợp LV1116 thì mình có nhưng ko phù hợp ko dc,sáng nay mình tìm dc FW chuẩn rồi...
                Đỗ Ngọc Hiếu
                Từ Sơn, Bắc Ninh
                Điện thoai; 0989 800

Comment

• cám ơn bác hôm nọ em mua được rồi , czms ơn vì đã quan tâm nhé .
                  |

Comment

• chào các a
                    e đang gặp con SAM SUNG 32-UA32EH4003 , máy có tiếng nhưng mất hình , màn ảnh sáng xanh mịn mờ mờ của típ nền , đktx vẫn nhận bình thường , máy còn tương đối mới mong a e giúp đỡ pan này của e có khi chết bo chính mất rồi ko biết e phán có đúng ko ạ, mong nhận được sự chỉ bảo
                    e xin đa tạ ,đa tạ
                    ĐIỆN TỬ ANH TUẤN

Comment

chào các a
                      e đang gặp con SAM SUNG 32-UA32EH4003 , máy có tiếng nhưng mất hình , màn ảnh sáng xanh mịn mờ mờ của típ nền , đktx vẫn nhận bình thường , máy còn tương đối mới mong a e giúp đỡ pan này của e có khi chết bo chính mất rồi ko biết e phán có đúng ko ạ, mong nhận được sự chỉ bảo
                      e xin đa tạ ,đa tạ
                      mong các a giúp đỡ e đang cần quá , bệnh này có khi chết đèn vì mọi điện áp đều có đủ các a ạ
                      ĐIỆN TỬ ANH TUẤN

Comment

• có bác nào tại bình dương không>>>>>>>>>>> cho e cái địa chỉ e chạy lên mua,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,

Comment

• chào a,e
                          e đang gặp con máy TOSHIBA LED 40PU200V ( power tv ) , khi cắm điện vào thì phải đợi tầm 10s thì đèn đỏ báo nguồn mới nổi lên khi bấm power thì cũng khoảng 10s thì đèn đỏ mới chuyển sang màu xanh là chế độ làm việc lúc này máy có lên hình ảnh âm thanh bt để xem thì xem thỏa mái nếu tắt đi thì ko thể mở lên được nữa máy cứ luôn báo đèn đỏ chế độ chờ , lại phải rút phích điện để nâu nâu rồi cắm vào mới mở lên được và máy lại xử lí chậm như e nói ban đầu , e đang nghi bị lỗi ic nhớ mà xem mãi ko phát hiện được ra con nào là con ic nhớ
                          mong a e ai gặp rồi hướng dẫn dùm , e xin cảm ơn
                          ĐIỆN TỬ ANH TUẤN

Comment

• Chào các ae !
                            Mong các ae giúp đỡ e có con panasonic TH L32C4 V sem đc một lúc là tắt đèn đỏ nháy một nhịp ,kiểm tra sơ bộ nguồn khi hoạt động ,sơ cấp 380 v ,thứ cấp 17v ,5.6 v . khi tắt 300v ,17 v ,5.6 v , chưa có hướng giải quyết mong ae giúp đỡ !

Comment

• xin file TCL LED24P21F
                              ĐIỆN TỬ THANH HUY DĐ 0935093630

Comment

• chào các a ?

e đang gặp con LCD TOSHIBA 32HV10V , máy có tiếng ko có hình ảnh . màn ảnh sáng xanh mờ mờ của túp nền sau đó dần dần hiện lên 1,2 ,3 cột dọc màu trắng bên phải gợn gợn ( ko có cảm giác cứa vào panel) nhìn giống như lỗi panel , sờ ic to trên bo A cảm thấy nóng , e chưa nhận định được máy bị phần nào mong a e chỉ bảo , e xin cảm ơn
                                ĐIỆN TỬ ANH TUẤN

Comment

Về tác giả

Collapse

luanlc86 Tìm hiểu thêm về luanlc86

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X