Thông báo

Collapse
No announcement yet.

chú ý ! chú ý ! LCD LCD !

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• e đang làm con SAMSUNG LA46B650T1R nó bị trắng màn hình được vài giây thì cúp đèn chớp 10 nhịp sau đó lại lên trắng. e kt thấy con AS15-U nóng như lửa, lấy con AS15-HG thay vào vừa mở lên thấy co hiển thị tính đâu ngon rồi nhưng sau đó lại ngắt rồi lại lên nhưng lúc này mất hiển thị màn hình tối chỉ còn sáng cao áp rồi sau đó lại tắt, ko biết nó còn bị gì nữa, ae ai có kinh nghiệm e nó xin hướng dẫn thanks

Comment

• Nguyên văn bởi Mr thuy Xem bài viết
      bác nào có panel đời máy này alo cho em 1 tiếng nhé .
      bác có bán bo chính ko? hay đổi các cũng dc. nếu bán thì alo e 01202257458

Comment

• Nguyên văn bởi dpdat567 Xem bài viết
        e đang làm con SAMSUNG LA46B650T1R nó bị trắng màn hình được vài giây thì cúp đèn chớp 10 nhịp sau đó lại lên trắng. e kt thấy con AS15-U nóng như lửa, lấy con AS15-HG thay vào vừa mở lên thấy co hiển thị tính đâu ngon rồi nhưng sau đó lại ngắt rồi lại lên nhưng lúc này mất hiển thị màn hình tối chỉ còn sáng cao áp rồi sau đó lại tắt, ko biết nó còn bị gì nữa, ae ai có kinh nghiệm e nó xin hướng dẫn thanks
        Kiem tra nguon bost tren board T-Con xem, do dien ap tu, tx-o den tx-3 xem.
        ĐIỆN TỬ MINH DIỆN
        Gmail:dienbinhhoa@gmail.com

Comment

• em mới nhận 1 TIVI LCD Shap LC32A39Y bị tắt sau khi bật máy khoang từ 3-5s. lúc bật nên thì hình ảnh đẹp rõ ràng âm thanh bình thường nhưng chỉ được vài giây là lại tắt cúp .em đã đo kiểm tắt hấy các nguồn bình thường.không biết bắt đầu từ đâu nữa ,mong các bác chỉ giúp em Pan này với.em vấn còn mù mờ về LCD lắm,

Comment

• em đã tim ra nguyên nhân rôi,là do chết đứt con này, bác nào có sẵn hàng để lại cho em 1 con với.thank !Click image for larger version

Name:	goc_1366011975.jpg
Views:	1
Size:	38.6 KB
ID:	1397441

Comment

• hay day luong nay that hay

Comment

• có bác nào có màn hình LG 24 led N2341 không cÁC BÁC? tình hình là con nay của khách bị muối sát vào màn loang nổ hết cả, bác nào có fix em với.

Comment

• chào các a ?
                  e đang làm con lcd SHAP LC-40L500M , hiện nay mở nguồn ko thấy vào điện ko thấy có bóng báo nguồn , mở máy kt tất cả sò công suất nguồn cũng như linh kiện chính trên bo mạch ko thấy chết ko thấy có hiện tượng cháy nổ gì cả , ko thấy xuất hiện điện áp 12, 3,3 , 24v... ở rắc cắm cũng như cáp bẹ lên bo mạch chủ , ko biết nó bị chết bo nguồn hay ko có lệnh mở nguồn trên bo mạch chính nữa
                  a nào gặp pan này rồi giúp e với , xin cảm ơn các bác
                  ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
                  MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• Nguyên văn bởi anhtuan.vtv3 Xem bài viết
                    chào các a ?
                    e đang làm con lcd SHAP LC-40L500M , hiện nay mở nguồn ko thấy vào điện ko thấy có bóng báo nguồn , mở máy kt tất cả sò công suất nguồn cũng như linh kiện chính trên bo mạch ko thấy chết ko thấy có hiện tượng cháy nổ gì cả , ko thấy xuất hiện điện áp 12, 3,3 , 24v... ở rắc cắm cũng như cáp bẹ lên bo mạch chủ , ko biết nó bị chết bo nguồn hay ko có lệnh mở nguồn trên bo mạch chính nữa
                    a nào gặp pan này rồi giúp e với , xin cảm ơn các bác
                    chưa có 3,3v thì làm gì bo khiển chạy mà có lệnh mở nguồn hả bác tuấn . bây giờ bác phải làm sao cho có 3,3v .nói chung là của bác cái gì cũng có hết rồi đó , bác chịu khó cày và cày thì sẽ ra pan này thôi . đôi lời cùng bác .

Comment

• e chào các bác .
                      tinh hình e nhận e sony 32t550a bật máy thì tiếng vẫn bình thường nhưng hình thì ko co chỉ co ánh sáng nền thôi, e đo nguồn thi vẫn đủ , 12v , 3,3V trên bo tcon vẫn đủ , bo tcon 320ABO3C2LV0.3. bác nào gặp pan này rồi xin chỉ giáo .
                      e xin chân thành cảm ơn trước .

Comment

• Mình đang cần cho ra đi 1 em TFT 3.2 inches, 320x240 16 bit màu.
                        QTCP

Comment

• bác nào có bo nguồn , bo tín hiêu : samsung plasma PS43E470 ? báo giá : sdt 0919354386 dang can mua à
                          |

Comment

• bán cả 2 bo 1000k đổi 2 bo 700k lien he tuan anh 04.33.751.886

Comment

• chào các a ?
                              e đang làm con LCD LG 32CS410 , chạy được khoảng 15p trở lên , thì hình ảnh vụt tắt màn ảnh tối om tip nền cũng ko sáng , tiếng vẫn nói vô tư , dùng đktx bấm máy vẫn nhận lệnh , e tháo bo nguồn đi lại toàn bộ mạch và vệ sinh sạch sẽ chưa được a nào làm pan này rồi giúp e tý , e xin cảm ơn nhiều lắm
                              ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
                              MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• Anhtuan.vtv3 vừa rồi đi tìm FW con LG 21FS4RL tổng lg631,đệm tiếng STV8216 mà ko ra,dc biết trc kia bạn cũng gặp pan mất tiếng do lỗi nhớ,bạn còn lưu FW máy này gửi cho mình xin vào mail nhé.Cám ơn nhiều.
                                Đỗ Ngọc Hiếu
                                Từ Sơn, Bắc Ninh
                                Điện thoai; 0989 800

Comment

Về tác giả

Collapse

luanlc86 Tìm hiểu thêm về luanlc86

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X