Thông báo

Collapse
No announcement yet.

chú ý ! chú ý ! LCD LCD !

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi anhtuan.vtv3 Xem bài viết
    chào các a ?

e đang gặp con LCD TOSHIBA 32HV10V , máy có tiếng ko có hình ảnh . màn ảnh sáng xanh mờ mờ của túp nền sau đó dần dần hiện lên 1,2 ,3 cột dọc màu trắng bên phải gợn gợn ( ko có cảm giác cứa vào panel) nhìn giống như lỗi panel , sờ ic to trên bo A cảm thấy nóng , e chưa nhận định được máy bị phần nào mong a e chỉ bảo , e xin cảm ơn
    Rom chưa bạn, 1,2v ??? Mảng lcd ae còn kiếm nên bạn tham cổng.............................................. .

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

chào các a ?

e đang gặp con LCD TOSHIBA 32HV10V , máy có tiếng ko có hình ảnh . màn ảnh sáng xanh mờ mờ của túp nền sau đó dần dần hiện lên 1,2 ,3 cột dọc màu trắng bên phải gợn gợn ( ko có cảm giác cứa vào panel) nhìn giống như lỗi panel , sờ ic to trên bo A cảm thấy nóng , e chưa nhận định được máy bị phần nào mong a e chỉ bảo , e xin cảm ơn
      Panel rồi bạn. Sao bạn không đăng ảnh lên cho rễ nhận dạng.
      ĐIỆN TỬ MINH DIỆN
      Gmail:dienbinhhoa@gmail.com

Comment

• các bác chỉ giúp con pana plasma TH-P42X30V này giúp e với . nó không có hình không có tiếng gì hết . e kiểm tra có nguồn 54v, 185v lên 2 bo cao áp , 15v , 5v , 3v2 . khi mở máy lên nó chóp đèn đỏ xanh vài cái rồi cháy luôn nhưng không lên hình . bấm khiển trên rơmot CH+ hoặc các phím khác thì nó tắt đèn xanh luôn . khi bấm rơmot đèn xanh chóp bình thường . e tách cho bo nguồn và khiển chạy riêng nhưng vẫn không có tiếng . bác nào gặp qua xin giúp e xem bo nào hỏng . đây la ảnh bo nguồn và bo khiển cua nó

Comment

• Nguyên văn bởi acer123 Xem bài viết
          ae cho minh biet đia chi ban vi, đoi vi lcd .minh o kien giang
          . Acer123 o kiên giang chỗ nào vậy ta. Em cũng o kiên giang có gì anh em mình giao lưu.

Comment

• chào các ae?
            e đang làm con LCD TOSHIBA 24PB1V , lúc vào điện lúc ko
            lúc vào điện có bống báo và máy chạy bình thường về mọi mặt, lúc ko vào điện thì đo những mức điện áp tại chân rắc cắm lên bo chính ko có 1 mức điện áp nào , nguồn bội áp cũng bị thiếu ic nguồn cấp trước STR -W 6052S hơi âm ám cảm thấy chưa làm việc , e chưa mua được con này mà thay thử nên đang mút tay chưa biết phải làm gì mong ae cho e xin ý kiến , máy e dung nguồn 2 con sò trường 5N52 và K3569
            E xin cảm ơn
            ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
            MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

chào các ae?
              e đang làm con LCD TOSHIBA 24PB1V , lúc vào điện lúc ko
              lúc vào điện có bống báo và máy chạy bình thường về mọi mặt, lúc ko vào điện thì đo những mức điện áp tại chân rắc cắm lên bo chính ko có 1 mức điện áp nào , nguồn bội áp cũng bị thiếu ic nguồn cấp trước STR -W 6052S hơi âm ám cảm thấy chưa làm việc , e chưa mua được con này mà thay thử nên đang mút tay chưa biết phải làm gì mong ae cho e xin ý kiến , máy e dung nguồn 2 con sò trường 5N52 và K3569
              E xin cảm ơn
              ai gặp qua pan này rồi giúp e tý e đang raats cần
              ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
              MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

ai gặp qua pan này rồi giúp e tý e đang raats cần
                Nguồn stb ko làm đc thì độ dễ ợt?
                6052s bạn ở Lào thì gọi mình cho vài cân>?>?>???>>>>>>>>>>>>>???????????

Comment

• Nguyên văn bởi hunglq Xem bài viết
                  . Acer123 o kiên giang chỗ nào vậy ta. Em cũng o kiên giang có gì anh em mình giao lưu.
                  Em Rạch Giá, chuyên đổi v bán v mới cũ có hết nè. Chi nhánh An Bình, Vĩnh lợi, An Hòa, Rạch Sỏi, Gò quao>>>>>>>>>>>>>>> giá như tặng.

Comment

• lg 42cs460 -TA chập chờn.lúc chạy lúc tắt . có khi thì chạy mãi-có khi chạy lúc lại tắt. bác nào chỉ giáo em pan này với ạ

Comment

• Nguyên văn bởi vungtau_tv Xem bài viết

Nguồn stb ko làm đc thì độ dễ ợt?
                      6052s bạn ở Lào thì gọi mình cho vài cân>?>?>???>>>>>>>>>>>>>???????????
                      tiếc quá mình cũng vừa tìm mua mãi mới được một con w6052s 50k thằng bạn để lại cho.không thì xin bác lấy nửa cân dùng dần giảm được chi phí đáng kể.

Comment

• các bác giúp em với tivi nikel 26p01 bị mất cao áp ..mở nguồn hình sáng xanh cái tắt cao áp luôn ..bâm phím on/off vẫn ok ...

Comment

• Nguyên văn bởi anh_tuan Xem bài viết
                          các bác giúp em với tivi nikel 26p01 bị mất cao áp ..mở nguồn hình sáng xanh cái tắt cao áp luôn ..bâm phím on/off vẫn ok ...
                          Làm lâu ròi ko nhớ gỡ bỏ 1đường tù giắc có 4 dây từ vxl sang còn nguyên nhân thì tự tìm hiểu nhé

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
                            Làm lâu ròi ko nhớ gỡ bỏ 1đường tù giắc có 4 dây từ vxl sang còn nguyên nhân thì tự tìm hiểu nhé
                            jack 4 dây chân mát ..chân pwe chân on .chân nc

Comment

• Nguyên văn bởi anh_tuan Xem bài viết
                              jack 4 dây chân mát ..chân pwe chân on .chân nc
                              giắc này nằm gần ic dán dao động tạo cao áp nhé

Comment

• Nguyên văn bởi dinhvanquy09 Xem bài viết
                                tiếc quá mình cũng vừa tìm mua mãi mới được một con w6052s 50k thằng bạn để lại cho.không thì xin bác lấy nửa cân dùng dần giảm được chi phí đáng kể.
                                Tí hài cho đỡ đứt dây thần kinh anh ơi, hjhjhjjjjj

Comment

Về tác giả

Collapse

luanlc86 Tìm hiểu thêm về luanlc86

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X