Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin các huynh giúp tivi lg

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin các huynh giúp tivi lg

em mới nhận tivi-LG-21FS4RG ic tổng LG631 bị pan một lằn ngang.em mở ra kiểm tra ic mành bị nổ LA78040,ic méo gối bị nức TDA8145.kiểm tranguồn của ic mành 26V lên 50V.các nguồn khác bình thường.xem xin các sư huynh chỉ giáo !!!!!

bác thay cao áp đi nhé
    ĐIỆN TỬ: HÙNG MẠNH 01233165888
    DƯỜNG TRẦN PHÚ - TP CẨM PHẢ - QUẢNG NINH

Comment

Nguyên văn bởi hungmanhdt Xem bài viết
      bác thay cao áp đi nhé
      cảm ơn huynh đã quang tâm .em cũng đã thay thử một cao áp khác rồi mà nó vẩn ra 50V

Comment

bạn cuốn lại cuộn 24v của cao áp k cần thay.

Comment

Nguyên văn bởi tananh2011 Xem bài viết
          cảm ơn huynh đã quang tâm .em cũng đã thay thử một cao áp khác rồi mà nó vẩn ra 50V
          thế thì mình bỏ điện áp mành cũ,quấn điện áp mành khác đủ 25v

Comment

Nguyên văn bởi tananh2011 Xem bài viết
            em mới nhận tivi-LG-21FS4RG ic tổng LG631 bị pan một lằn ngang.em mở ra kiểm tra ic mành bị nổ LA78040,ic méo gối bị nức TDA8145.kiểm tranguồn của ic mành 26V lên 50V.các nguồn khác bình thường.xem xin các sư huynh chỉ giáo !!!!!
            Bạn phải sửa lại mạch méo gối trước thì nguồn 26v từ FPT mới không bị dâng cao( thay icTDA8145 mới, Q405, Z403 và các tụ, Diot của mạch méo gối thì nguồn Vert sẻ ok)
            Sau đó thay verrt vào là ok

Comment

Nguyên văn bởi BBC-CNN Xem bài viết
              Bạn phải sửa lại mạch méo gối trước thì nguồn 26v từ FPT mới không bị dâng cao( thay icTDA8145 mới, Q405, Z403 và các tụ, Diot của mạch méo gối thì nguồn Vert sẻ ok)
              Sau đó thay verrt vào là ok
              cảm ơn các hyunh quang tâm giúp đỡ.đúng là do phần méo gối bị hư cho nên nguồn vẹt dọt cao 50V.em đã cày nát hôm qua nay mà vẩn chưa được.huynh ơi đời máy này nó không ráp con Q405 !!!

Comment

Về tác giả

Collapse

tananh2011 Tìm hiểu thêm về tananh2011

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X