Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tivi samsung bị lệch hình sang phải

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tivi samsung bị lệch hình sang phải

Nó chết con tụ 2kv ở chân c sò xong chết luôn con trở nối tiếp với con tụ. Em thay mới chạy 1 lúc lại bốc khói con trở. Hỏi các bác là bị bệnh gì ạ và con trở đó bao nhiêu om vậy ??? Mong anh em tư vấn
    Bạch Công Chương

Nguyên văn bởi chuongbach Xem bài viết
    Nó chết con tụ 2kv ở chân c sò xong chết luôn con trở nối tiếp với con tụ. Em thay mới chạy 1 lúc lại bốc khói con trở. Hỏi các bác là bị bệnh gì ạ và con trở đó bao nhiêu om vậy ??? Mong anh em tư vấn
    đó là bệnh chết zen bảo vệ đường AFC vào IC tổng để đồng bộ ngang , con trở đó có lẽ là 15k , bạn đã có công viết bài hỏi bệnh máy thì ráng thêm chút xíu nữa cho thêm thông tin kiểu máy , tên IC tổng đế người khác dễ giúp bạn hơn .

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
      đó là bệnh chết zen bảo vệ đường AFC vào IC tổng để đồng bộ ngang , con trở đó có lẽ là 15k , bạn đã có công viết bài hỏi bệnh máy thì ráng thêm chút xíu nữa cho thêm thông tin kiểu máy , tên IC tổng đế người khác dễ giúp bạn hơn .
      mà chết zen là thế nào z anh em mới nghe lần đầu anh có thể chỉ giáo cho e k ạ.

Comment

Chết zn bảo vệ đó bạn. Nhưng con này lại không chết đã hút trống chân của nó ra mà vẫn bị .tổng 9381 bác ạ
        Bạch Công Chương

Comment

Nguyên văn bởi Thanhvu93 Xem bài viết
          mà chết zen là thế nào z anh em mới nghe lần đầu anh có thể chỉ giáo cho e k ạ.
          trong mạch đồng bộ ngang Sam sung đời cũ hay dùng mạch AFC từ chân C sò ngang về IC tổng , mạch đi qua 1, 2 con tụ rồi đến điện trở hạn dòng , giảm áp , sau đó được nối với 1 diode zen xuống mass để hạn chế áp tăng quá cao khi tụ bị hư hỏng , tạo an toàn cho ngõ vào AFC của IC tổng , zen này bị hư , nên chập đường AFC xuống mass , khi đó áp đưa về cao , nên trở hạn áp bị cháy .

Comment

Nguyên văn bởi chuongbach Xem bài viết
            Chết zn bảo vệ đó bạn. Nhưng con này lại không chết đã hút trống chân của nó ra mà vẫn bị .tổng 9381 bác ạ
            ồ rất cảm ơn anh đã trả lời câu hỏi của em nhé

Comment

Về tác giả

Collapse

chuongbach Tìm hiểu thêm về chuongbach

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X