Thông báo

Collapse
No announcement yet.

thêm môt e ss slim.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• thêm môt e ss slim.

giơ mơi nhân môt e khac chay tông dan 12156.nguôn cq12656.hiên tương thê nay cac bác ạ.bât công tăc nguôn đèn sáng.bấm fim kênh đèn nhâp nhay nhưng may ko chay.tiên hanh đo nguôn b +khi mới bật công tâc là 100v.khi bâm fim thi nguôn lên khoang 150v.may k chạy.đo các mưc nguôn thì thây nguôn 12v con khoang 10v 5v còn 4v.8v con 6v.nguôn 3v3 đủ.đo nguôn tai chân biên ap kich khi may mơi bât công tâc là khoang 10v.khi kich fim thì nguôn taij2 chân sơ câp biên ap kich bị mât.e đa thay tụ,tranto tai biên ap kich.diop 12v,tụ đương 12v roi mà vân chưa đc.bác nào lam pan này rôi giúp e vơi.em xin cam ơn ạ.

đo áp chân B trans H.d được bao nhiêu vôn . bỏ trans ra đo xem nguồn có lên ở biến áp kích không .

Comment

Ap chân b k co vôn bac ạ.bỏ tran kich dao đong thi nguôn k tut bac ạ.

Comment

Nguyên văn bởi danates2004 Xem bài viết
        bạn có đo nhầm không vậy, khi áp chân B tr có áp cao [từ 0,7v -> 0,9 v] thì tr dẫn mạnh làm nguồn tại chân C mất áp .
        nếu áp chân B tr = 0v mà C tr bị mất áp = 0v thì tr bị chạm chân C-E rồi.

Comment

B hút rỗng chân ic mành ra là được

Comment

Tháo ic manh ra vân vây ạ.e nhâm ạ chân b tại tranto có gân 1v bác ạ.khi hut tránto dao đôg ra thì chân b đc 4v. 2chân nguôn biên ap kich có 8v.kich fim ko bị tut nguôn.nhơ cac bác tư vân thêm ạ.

Comment

Tháo ic manh ra vân vây ạ.e nhâm ạ chân b tại tranto có gân 1v bác ạ.khi hut tránto dao đôg ra thì chân b đc 4v. 2chân nguôn biên ap kich có 8v.kich fim ko bị tut nguôn.nhơ cac bác tư vân thêm ạ.
              như vậy là chân ic tổng không có xuất đạo động dòng ,nên kiểm tra các chân liên quan về dòng ,nguồn cấp cho dao động dòng. củng có thể ic tổng đả hư.

Comment

Về tác giả

Collapse

danates2004 Tìm hiểu thêm về danates2004

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X