Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TIVI VTB A2113T sin giúp gấp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• TIVI VTB A2113T sin giúp gấp

Chào các bác tình hinh là em có con vtb bị cháy nguồn đen thui (hình như ic nguồn là 500765rt thì phải bị cháy nên ko rõ lắm) em dùng bo 3 dây câu mạch nhưng ko hiểu sao ko dc đóng nguồn 3 dây vào là cắm điện là chập ko có nguồn ra , làm mãi cách ly hết rồi mà chưa hiểu vì láy do gì cả mong các bác giúp em vụ này với . xin chân thành cảm ơn .

không bác nào giúp em với

Comment

Nguyên văn bởi tuyenhuan Xem bài viết
      Chào các bác tình hinh là em có con vtb bị cháy nguồn đen thui (hình như ic nguồn là 500765rt thì phải bị cháy nên ko rõ lắm) em dùng bo 3 dây câu mạch nhưng ko hiểu sao ko dc đóng nguồn 3 dây vào là cắm điện là chập ko có nguồn ra , làm mãi cách ly hết rồi mà chưa hiểu vì láy do gì cả mong các bác giúp em vụ này với . xin chân thành cảm ơn .
      nguồn bị nướng hay sao mà cháy "đen thui" ? mà đã cháy những gì rồi , còn những cái gì chưa cháy đen thui thống kê lên để tham khảo tí coi bạn à!

Comment

song rồi các bác ạ . đến là khổ . con trở khử từ bị âm dương đảo lộn , thật thật giả giả đến là mệt

Comment

song rồi các bác ạ . đến là khổ . con trở khử từ bị âm dương đảo lộn , thật thật giả giả đến là mệt
          chú ý; bác này có một phát hiện mới

ĐT:0917.050.886

Comment

Nguyên văn bởi Dtamax Xem bài viết
            chú ý; bác này có một phát hiện mới
            Hì hì ! hí hí!!!

Comment

Chắc là Bác cắm jac nguồn vào jac khử từ,,,hì hì
              Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

sao lại cắm nguồn vào rắc khử từ thì có nước bỏ nghề bác thuancoi1974 ạ . . chẳng hiểu sao con khử từ đó cắm vào mạch thì nguồn 110v chỉ nháy độ 20 v thôi là chập ngay (nó nóng lên phải ngắt dòng chạy qua nhưng đằng này nó lại làm ngược lại ) keeeeekeee . cái này đúng là thánh kứu kày cả đêm bóc hết linh kiện chẳng dc nên rút liều con khử từ ra may lại dc . thế mới lạ .

Comment

sao lại cắm nguồn vào rắc khử từ thì có nước bỏ nghề bác thuancoi1974 ạ . . chẳng hiểu sao con khử từ đó cắm vào mạch thì nguồn 110v chỉ nháy độ 20 v thôi là chập ngay (nó nóng lên phải ngắt dòng chạy qua nhưng đằng này nó lại làm ngược lại ) keeeeekeee . cái này đúng là thánh kứu kày cả đêm bóc hết linh kiện chẳng dc nên rút liều con khử từ ra may lại dc . thế mới lạ .
                  Ngày xưa Mình đã có lần vội cắm nhầm 1 lần rồi ,,,,Vì mùa cuối năm sắp tết ,,,Mình nhớ hôm đó có cả 2 vợ chồng ,,,,Thật nghĩ lại buồn cười quá ,,,2 cợ chồng ngòi cười hàng tiếng ,,,
                  Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

cái con IC cũ nó là 5Q0765RT
                    bác vẫn quyết định đóng nguồn ngoài hả

Comment

Vậy là nguyên nhân trở khử từ bị chập, nên không ngắt nữa khi nóng lên, làm cho nguồn vào bị giảm mạnh, trường hợp này thì cũng thỉnh thoảng vẫn thấy , nhưng có lẽ chủ thớt này chủ quan nên bị nó vật mệt mỏi luôn , Âu đây cũng là một kinh nghiệm cho các bạn trẻ mới vào nghề lưu ý , có lúc nào đó sẽ gặp ca này mà biết cách xử lý. sẵn đây mình cũng "khoe" một ca mà thợ trước bỏ vì không tìm ra bệnh, bị đứt cầu chì khi cắm điện, họ tháo thay gần hết phần nguồn mà vẫn không được, rồi trả máy do khách thúc quá, khi đến mình thì kiểm tra thì cuộn lọc nhiễu bị chập giữa 2 phần dây(2 cuộn nằm riêng sát nhau) nó phóng điện trong lõi gậy chập , nhưng bên ngoài rất mới, thế là nó bị bỏ quên , không kiểm tra nên cứ đi tìm chỗ khác, vì vậy khi sửa chữa thì không nên bỏ qua những chỗ rất "tầm thường" mà hơi bị hóc đó! dù sao cũng cám ơn chủ thớt lập bệnh án này , và ngồi cười !

Comment

Nguyên văn bởi quocthaibmt Xem bài viết
                        vậy là nguyên nhân trở khử từ bị chập, nên không ngắt nữa khi nóng lên, làm cho nguồn vào bị giảm mạnh, trường hợp này thì cũng thỉnh thoảng vẫn thấy , nhưng có lẽ chủ thớt này chủ quan nên bị nó vật mệt mỏi luôn , âu đây cũng là một kinh nghiệm cho các bạn trẻ mới vào nghề lưu ý , có lúc nào đó sẽ gặp ca này mà biết cách xử lý. Sẵn đây mình cũng "khoe" một ca mà thợ trước bỏ vì không tìm ra bệnh, bị đứt cầu chì khi cắm điện, họ tháo thay gần hết phần nguồn mà vẫn không được, rồi trả máy do khách thúc quá, khi đến mình thì kiểm tra thì cuộn lọc nhiễu bị chập giữa 2 phần dây(2 cuộn nằm riêng sát nhau) nó phóng điện trong lõi gậy chập , nhưng bên ngoài rất mới, thế là nó bị bỏ quên , không kiểm tra nên cứ đi tìm chỗ khác, vì vậy khi sửa chữa thì không nên bỏ qua những chỗ rất "tầm thường" mà hơi bị hóc đó! Dù sao cũng cám ơn chủ thớt lập bệnh án này , và ngồi cười !
                        đúng là kinh nghiêm xương máu hé. Có làm qua mới biết. Cảm ơn đã chia sẽ. Cái tầm thương nhất cái đó mới khó.

Comment

HiỆn em Đang sỬa con vtb model a2123dx chẠy giẢi mà tda 8841 nÓ bỊ pan mẤt mÀu nhƯng xem khoẢng 10phut lÀ cÓ mÀu em chẢ biẾt nÓ bỊ bỆnh gÌ nỮa mong anh em trÊn diỄn ĐÀn giÚp ĐỠ......
                          Gmail :
                          ĐT: 01689.014.952

Comment

Về tác giả

Collapse

tuyenhuan Tìm hiểu thêm về tuyenhuan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X