Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tivi sharp LC-32LE275X CẦN HỖ TRỢ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tivi sharp LC-32LE275X CẦN HỖ TRỢ

Tình hình là như nthế này , hôm vừa rồi có cơn mưa ngang qua, kèm theo cơn giông, và e này bị hiện tượng , cắm nguồn vào là bị 2 chớp đỏ,
    đo nguồn thì tháy có nguồn ra đầy đủ cấp led,
    tình trạng 2 chớp đỏ( đèn nguồn) là bị gì thế , mấy bác pro hỗ trợ e với nhé

Nếu mới bật lấy đèn pin soi xem có logo ko,nếu có thì chụp bo nguồn đi mình chỉ cho,dòng này nó hay chết D chỉnh lưu phần boot áp cấp cho Led nên sinh pan như thế,tức là nguồn cấp cho led từ biến áp nguồn ra chỉ khoảng gần 60v,khi on tivi,nguồn này đc 1 mạch buck lên gần 100v thì led mới sáng.
    Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

Nguyên văn bởi kehuydiet092 Xem bài viết
      Nếu mới bật lấy đèn pin soi xem có logo ko,nếu có thì chụp bo nguồn đi mình chỉ cho,dòng này nó hay chết D chỉnh lưu phần boot áp cấp cho Led nên sinh pan như thế,tức là nguồn cấp cho led từ biến áp nguồn ra chỉ khoảng gần 60v,khi on tivi,nguồn này đc 1 mạch buck lên gần 100v thì led mới sáng.
      mình đo nguồn cấp led thì chỉ lên 38v thôi. (khi reset có nút nhỏ trên bo xử lý) thì đèn báo về màu xanh, nhưng sau đó chuyển về đỏ( báo 2 nhịp ) và không có hiện tượng gì hết, tắt mở đều không dc ah ban , mình nghĩ là bo xử lý rồi

Comment

Nguyên văn bởi huyenlinh007 Xem bài viết

mình đo nguồn cấp led thì chỉ lên 38v thôi. (khi reset có nút nhỏ trên bo xử lý) thì đèn báo về màu xanh, nhưng sau đó chuyển về đỏ( báo 2 nhịp ) và không có hiện tượng gì hết, tắt mở đều không dc ah ban , mình nghĩ là bo xử lý rồi
        ko phải bo xử lý đâu,bạn chụp bo nguồn chỗ mạch buck cấp nguồn ra rắc led mình chỉ cho

Comment

ko phải bo xử lý đâu,bạn chụp bo nguồn chỗ mạch buck cấp nguồn ra rắc led mình chỉ cho
          đây ah bác . có gì hỗ trợ e với thanks

Comment

Con diot ngay chỗ rắc cắm ra led màn hình bị chập đấy bạn,tháo ra đo thử xem,nếu đúng thì thay con D xung nào mà dòng 3A áp trên 200v máy sẽ chạy(có thể tìm D chỉnh lưu b+ xác tivi crt mà nhìn to tương đương)

Comment

Con diot ngay chỗ rắc cắm ra led màn hình bị chập đấy bạn,tháo ra đo thử xem,nếu đúng thì thay con D xung nào mà dòng 3A áp trên 200v máy sẽ chạy(có thể tìm D chỉnh lưu b+ xác tivi crt mà nhìn to tương đương)
              không phải pan này rồi bác ơi. nguồn cấp có vôn cấp led mà , diode không chập nha

Comment

không phải pan này rồi bác ơi. nguồn cấp có vôn cấp led mà , diode không chập nha
                Mình đã gặp 2 máy bị pan như này,cái đầu tiên thì lúc đó nghi lỗi main chính,xin fw nạp vẫn vậy,sau đó để ý khi máy đèn xanh dùng đèn pin soi thấy logo sharp,thế là cứ cao áp mà phang,kiểm tra led ok,phát hiện chết con D đó.Xin nói thêm con D đó ko phải chỉnh lưu ra 38v nhé,con chỉnh lưu ra 38v là con khác.Con D mình nói kia nó nằm ở mạch nâng áp cho led sáng,tức là đầu vào mạch này là 38v, 1 ic dán 3843 tạo dd kích 1 FET dán,áp tạo ra trên quận L đc con D đó chỉnh lưu ra rồi cấp cho led.áp vào 38v,áp ra khoảng trên 65v(led mới sáng đc).

Comment

Mình đã gặp 2 máy bị pan như này,cái đầu tiên thì lúc đó nghi lỗi main chính,xin fw nạp vẫn vậy,sau đó để ý khi máy đèn xanh dùng đèn pin soi thấy logo sharp,thế là cứ cao áp mà phang,kiểm tra led ok,phát hiện chết con D đó.Xin nói thêm con D đó ko phải chỉnh lưu ra 38v nhé,con chỉnh lưu ra 38v là con khác.Con D mình nói kia nó nằm ở mạch nâng áp cho led sáng,tức là đầu vào mạch này là 38v, 1 ic dán 3843 tạo dd kích 1 FET dán,áp tạo ra trên quận L đc con D đó chỉnh lưu ra rồi cấp cho led.áp vào 38v,áp ra khoảng trên 65v(led mới sáng đc).
                  đấy mạch nguồn mình gửi qua bạn xem đó ah , có 2 con diode đó chứ mấy ah , hùi máy của bác , có tắt mở được không ah , hay không đc ah

Comment

đấy mạch nguồn mình gửi qua bạn xem đó ah , có 2 con diode đó chứ mấy ah , hùi máy của bác , có tắt mở được không ah , hay không đc ah
                    bị y như bạn mô tả(mình đo nguồn cấp led thì chỉ lên 38v thôi. (khi reset có nút nhỏ trên bo xử lý) thì đèn báo về màu xanh, nhưng sau đó chuyển về đỏ( báo 2 nhịp ) và không có hiện tượng gì hết, tắt mở đều không dc ah ban),có thể máy bạn ko chết D đó nhưng lỗi mạch buck nâng áp cho led,vì nhiễm sét mà.

Comment

bị y như bạn mô tả(mình đo nguồn cấp led thì chỉ lên 38v thôi. (khi reset có nút nhỏ trên bo xử lý) thì đèn báo về màu xanh, nhưng sau đó chuyển về đỏ( báo 2 nhịp ) và không có hiện tượng gì hết, tắt mở đều không dc ah ban),có thể máy bạn ko chết d đó nhưng lỗi mạch buck nâng áp cho led,vì nhiễm sét mà.
                      cũng có thể , nhưng 2 diode bạn nói thì ko bị gì ah ,có mấy con dao động, chân dán ah , có thể bị hư lắm, để mình thử lại xem

Comment

Chào bạn, bạn cho mình xin fw con này với, email ctytanniemtin@gmail.com.cám ơn

Comment

Về tác giả

Collapse

huyenlinh007 Tìm hiểu thêm về huyenlinh007

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X