Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cứu em với ,sam sung thay ic mà lại ko có tiếng

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cứu em với ,sam sung thay ic mà lại ko có tiếng

chào các anh ,các anh giúp e với ,e đả thay con ic tda 9361 thành con 9381 nhưng hình ảnh bình thường lại ko tiếng ,e đả vào mở mã chỉnh lại mono-thành streo nhưng vản ko tiếng ,vậy mong các anh nào đả gặp cho e chút kinh nghiệm xin chân thành cảm ơn

bạn kiem tra công suất tiếng chưa sau kiểm tra chuyển mạch ở vỉ đứng đó nhớ kiểm tra cả loa nhé

Comment

em kiểm tra loa và mạch rồi bác ,nhưng máy nó có hiện tượng ,bật lên để hơi lâu 1 chút là bấm chuyển các kênh rất chậm ,kiểm tra thấy ngay chân ic nhớ có đường 5v nhịp nhịp dò về ngay chân 3 ic 9361 ,bắn đường này ra ngay ic nhớ thì đủ 5v ,tưởng hư ic đả tet rồi vẩn vậy ,mong các bác cho thêm ý kiến

Comment

pan này của bác xem chuyển mạch,loa, cổng suất tiếng,và các mạch lọc ko được thì thay thử IC nhớ là ok ( nếu vẫn ko được thì thay lốt Ic tổng )

Comment

Nguyên văn bởi trinhhungpro Xem bài viết
          pan này của bác xem chuyển mạch,loa, cổng suất tiếng,và các mạch lọc ko được thì thay thử IC nhớ là ok ( nếu vẫn ko được thì thay lốt Ic tổng )
          ý bác này là xem toàn bộ máy trừ công xuất ngang+dọc và nguồn....................chứ gì..........ôi thế thì làm sao đây ta..............................?????????????????? ?
          NO NO
          NO NO

Comment

Nguyên văn bởi vanlai1984 Xem bài viết
            ý bác này là xem toàn bộ máy trừ công xuất ngang+dọc và nguồn....................chứ gì..........ôi thế thì làm sao đây ta..............................?????????????????? ?
            thì nếu không được nữa thì Pác ấy bảo thay luôn ti vi khác cho mau!!!!

Comment

bac lay con ic nho theo 9381 dong vao xem sao
              chuc bacthanh cong
              Người ta ko mắc sai lầm vì dốt . Mà vì tưởng là mình giỏi !!!

Comment

Nguyên văn bởi huu2012 Xem bài viết
                bac lay con ic nho theo 9381 dong vao xem sao
                chuc bacthanh cong
                ới ới..bác ơi cho em hỏi tí.........9381 và 9361 khác nhau hả bác???????????????
                NO NO
                NO NO

Comment

bạn mở sevit chỉnh lại mono, hoặc L-stedio, chỉnh sao cho dùng điều khiển thấy nhanh bình thường thì bạn làm theo cách sau!
                  hút trống chân 63 trên IC với mạch. hàn tắt chân số 4 vào chân 63(vào mên chứ ko phải chân IC nhé!) thì chắc là dc!

0984302430

Comment

Nguyên văn bởi elictronic Xem bài viết
                    chào các anh ,các anh giúp e với ,e đả thay con ic tda 9361 thành con 9381 nhưng hình ảnh bình thường lại ko tiếng ,e đả vào mở mã chỉnh lại mono-thành streo nhưng vản ko tiếng ,vậy mong các anh nào đả gặp cho e chút kinh nghiệm xin chân thành cảm ơn
                    con 9361 và 9381 sam sung là như nhau,còn về phần tiếng bạn thử bỏ con đèn mute gõ vào công suất xem có tiếng đáp ra loa ko đã,nếu có tiếng đáp rồi thì bạn làm như ae nói trước là vào sevice chỉnh lại ,hoặc nạp lại ic nhớ xem...chúc bạn thành công...
                    [email]daihoan1977@yahoo.com.vn
                    daihoan1977@gmail.com.vn
                    sông mã_sơnl la

Comment

thu bam giu dislay dai giay xem sao chuc ban thanh cong

Comment

em thay con ic 9381vao vẩn ko tiếng ,nhưng lại thấy nóng con KA 7632 .TỰ DƯNG MÀN HÌNH TỐI THUI LUÔN ,kiểm tra đường abl bình thường các điện áp khác vẩn vậy,vặn g2 lên chỉ thấy có loan màu gợn ,ko thấy đàn hồi ,nói chung là giờ ko thấy ánh sáng ,các cao thủ xin cho ý kiến

Comment

máy bồ có bo đứng không

Comment

dạ có anh ơi ,giúp em với ,chứ fan này khó wua

Comment

hĩ cảm ơn các bác em đả làm xong rồi ,nó bị hư con 164 và con KA7632 em nó chạy phà phà xin cảm ơn các bác nhé ,

Comment

Về tác giả

Collapse

elictronic Tìm hiểu thêm về elictronic

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X