Thông báo

Collapse
No announcement yet.

"Tivi TCL Bị Pan Lạ Cần giúp gấp"

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Các AE ơi giúp dùm em con TCL 21H281 màng hình cong 24c08 tổng TCL-A30-03-TO. 8823cr.Kg dừng dò đài,finetuning thi dược nhưng hát khoảng 15s thì nổi màng xanh như kg có anten vậy.Đã nạp nhớ rồi. Nhờ ae chỉ dùm em cảm ơn nhiều lắm.
    Last edited by vothaiphong; 18-05-2013, 21:12.

Comment

Các AE ơi giúp dùm em con TCL 21H281 màng hình cong 24c08 tổng TCL-A30-03-TO. 8823cr.Kg dừng dò đài,finetuning thi dược nhưng hát khoảng 15s thì nổi màng xanh như kg có anten vậy.Đã nạp nhớ rồi. Nhờ ae chỉ dùm em cảm ơn nhiều lắm.

Comment

Nguyên văn bởi vothaiphong Xem bài viết
        Bạn thử fw này xem ...
        Attached Files
        Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

Nguyên văn bởi vothaiphong Xem bài viết
          Nếu đã nạp fw rồi không được thì Bạn tìm R414=22kΩ gần cao áp từ ABL về 15v ....
          Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
            Nếu đã nạp fw rồi không được thì Bạn tìm R414=22kΩ gần cao áp từ ABL về 15v ....
            Một lần nữa em cảm ơn A Thuần nhiều lắm,nhưng bây giờ em về nhà kg có ở tiệm. Để may em làm rồi báo lại anh sau.C ơn A rất nhiều.

Comment

Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
              Bạn thử fw này xem ...
              Em nạp nhớ rồi chạy tốt nhưng mành bị nở cao quá, Anh chỉ em cách mở svicer đi. Em cám ơn anh nhiều.

Comment

Em đã làm được rồi cám ơn tất cả AE nhiều lắm.

Comment

AE ơi giúp dùm em con TCL 21H281 màng hình cong 24c08 tổng TCL-A30-03-TO. 8823cr.Kg dừng dò đài,finetuning thi dược.Nhưng kg có tiếng.Hôm trước cũng trình trạng đó nhưng kg hình, em nạp nhớ anh Thuần đã cho thì chạy tốt vài hôm. Hôm nay bệnh củ lại tái phát.Nhờ các anh ai gặp qua rồi giúp dùm em cám ơi nhiều lắm.

Comment

theo em bác vothaiphong phải làm kỹ đg trung tần thôi.nhớ và kênh loại trừ đc.chỉ còn phần trung tần thôi.
                    TT Điện Tử - Điện Thoại
                    Đức Nội - Minh Vụ
                    Đ/c: Mai Trang - Minh Tân
                    Phú Xuyên- TP Hà Nội
                    Email:

Comment

tivi tcl gặp vấn đề cần trợ giúp gấp...

em có con tcl 21h91 chạy tổng tda11135 tình trạng máy là bật máy lên thì nguồn B+ lên đc khoảng 70v rồi lại trụ xuống 20v....hút chân B+ ra thì tình trạng tương tự vẫn xảy ra...........em đã kiểm tra kĩ phần hồi tiếp nhưng không có vấn đề gì...bác nào có cao kiến gì xin chỉ giáo cho em với.............

Comment

ban viet sai loi chinh ta roi."truoc chu ko phai chuoc"

Comment

Nguyên văn bởi thienktv Xem bài viết
                          Tcl 21m62sax bị nguồn,fet k2645\1337 dọc TDA8172,chay con 11135.tình trạng máy là bị nguồn,khi cấp nguồn cho máy chay thì B+ vừa lên là sụm xuống về chế độ stanby,dùng remote bấm B+ vừa lên chưa đủ 110v thì lại về stanby.Mình tách B+ ra thì nguồn lên 110v khoảng 15s thì B+ sụm xuống còn 25v quan sát thấy đèn đỏ chớp tắt,lúc đèn đỏ chớp mình đo tại chân 8 của 24c16 thì nguồn 5v bị nhịp kim dao động nhẹ,còn các nguồn khác thì không có.Mình đã thay thử TDA8172 ,kiểm tra nát phần hồi tiếp,thậm chí thay thử 11135 và chép nhớ lại mà không có thay đổi gì.Ngay cả phần sơ mình cũng đã kiểm tra thay thử 1337 và k2645 và những linh kiện xung quanh phần sơ cấp hết rồi mà nó vẫn chay lì không hết bệnh.Opto,431 cũng thay luôn,kiểm tra đường 5v cấp cho nhớ xem có con nào chạm hoặc rỉ không,thậm chí thay luôn không cần kiểm tra cũng y như vậy.Mình đã giam máy khách đến ngày hôm nay tính ra đã 4 ngày rồi mai là ngày thứ 5 người ta hối quá mà pan thì chưa tìm ra nguyên nhân là do đâu.Điều lạ là Mình cô lập tất cả tải ra chỉ để lại tải B+ thôi,dùng bóng đèn 75w xem nguồn ổn không thì B+ chỉ lên nhẹ rồi tắt lịm đèn chỉ nhá 1 chút ánh sáng thôi,đo tại tụ lọc nguồn chính thì không tích điện tự động xả từ từ,đo tại chân 6 của 1337 thì kim dao động rất mạnh tằm 6 đến 7v.
                          Mình đã hết đường binh rồi mong lên diễn đàn xem có anh em nào có cao kiến hay đã gặp pan này rồi thì hồi âm gấp cho Mình,để mình có hướng giải quyết.xin cảm ơn.

tháo ic nhớ ra xem nguồn còn bị tụt không mình cũng làm 1 con tcl 21f3 để nhớ máy chạy rồi nháy đèn đỏ hut chân 4 ic nhớ ra máy chạy đủ nguồn b+
                          bạn chép nhớ biết đâu con nhớ đó chết rồi thì sao

Comment

nguồn tcl khó sữa thật.hôm bữa mình cũng gặp 1 con tcl hiện tượng nguồn phựt lên ,cao áp chạy rồi cúp,rồi chạy,rồi lai cúp...bị nó dật tơi tả.cuối cùng thay tụ lọc đường 110v thì máy chạy (mày mình làm đường 110v có 2 tụ lọc.hư tụ sau cuộn dây ,mf nhỏ)

Comment

Nguyên văn bởi nguoivunglu Xem bài viết
                              Gắn điện trở vào chân 3_4 opto là cách mà ae dđ thảo luận từ lâu rồi,để xác định do phần nào gây ra cho đỡ cực và với những máy đời sau này khi opto ko có áp hồi tiếp về thì máy sẽ ngắt chứ ko cho nguồn tăng cao !
                              Thấy bạn k.tra nhiều quá sao ko thấy đo áp nuôi osc được bao nhiêu vôn ? có nhịp ko và mình làm nhiều máy TCL đời sau này nên dùng 2 trở 220 ôm nối tiếp nhau để thử sẽ tương đương với tải khi FBT làm việc (vì 1 số máy TCL khi tải hơi nhẹ 1 tí hay hơi nặng 1 tí thì máy đưa B+ ra rất thấp để bảo vệ ).
                              cho e hoi chan 3 4 của opto là bên phần nguồn hay phần tải vậy. e nghi la nguôn

Comment

Nguyên văn bởi sybinh126 Xem bài viết
                                cho e hoi chan 3 4 của opto là bên phần nguồn hay phần tải vậy. e nghi la nguôn
                                OK, chân 3,4 của Opto là phần nguồn (sơ cấp)!
                                Email:tranthanhtam6875@gmail.com.vn
                                Tel: 01652.030103

Comment

Về tác giả

Collapse

thienktv Tìm hiểu thêm về thienktv

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X