Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tivi LG 21 phẳng ( model21fu4rg) bật nguồn chạy khoảng 5 giây tự ngắt xin dúp đỡ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

xin lỗi các bác em cũng không phải người ích kỷ hẹp hòi gì. em chữa được bệnh này cũng nhờ các bác trên diễn đàn cả thôi. nhưng cũng chính vì bác quangminhdt là người chỉ dẫn cho em thành công. cũng vì một lý do nào đó mà bác quangminhdt không nói ra phương pháp (điều trị) tại đây. chính vì vậy em cũng phải tôn trọng bác ấy mong các bác trên diễn đàn hiểu dúp cho. còn bác nào gặp bệnh này mà chưa làm được. xin các bác để lại số điện thoại em sẽ gọi lại và chia sẻ cùng.

Comment

Nguyên văn bởi duytanltl Xem bài viết
      Những người lên diễn đàn mà nói thuốc đặc trị thì thật ích kỷ, khi cần thì hỏi khắp nơi, khi biết thì giấu diếm. Nói thật ae trên diễn đàn cũng không cần thuốc ấy đâu. Đã chấp nhận lên đây rồi thì nên mở lòng, còn không thì thôi.!!!
      những dòng máy này cũng sắp "hết thời" rồi có gì phải dấu diếm. Mà đã kg muốn nói ra thì bác...để mà dùng luôn đi chứ đưa lên đây làm gì chứ phải kg bác. Đúng là...hết nói
      Muốn thành công phải trải qua thất bại
      Trên đường đời có dại mới có khôn

Comment

Nhớ để tẩy chay

Comment

Nguyên văn bởi duytanltl Xem bài viết
          Những người lên diễn đàn mà nói thuốc đặc trị thì thật ích kỷ, khi cần thì hỏi khắp nơi, khi biết thì giấu diếm. Nói thật ae trên diễn đàn cũng không cần thuốc ấy đâu. Đã chấp nhận lên đây rồi thì nên mở lòng, còn không thì thôi.!!!
          mỗi người có mỗi quan điểm sống khác nhau bạn ạ
          xin lỗi bạn cùng ae diễn đàn mình làm thế này cũng bởi vì mình bảo vệ chung cho tất cả ae làm nghề sữa chữa dt chúng ta thôi (vì miếng cơm manh áo cho mình và vợ con)
          diễn đàn nầy sinh ra để ae trao đổi và chia sẽ kinh nghiệm lẫn nhau là rất bổ ích nhưng có nhưng pan bệnh có thể chia sẽ trực tiếp trên này và có những pan phải aloalo trực tiếp bạn ạ(pan nào biết mình sẽ nhiệt tình chia sẻ) bằng cách nào cũng là chia sẽ mà bạn)
          bạn làm đã lâu đã bao giờ gặp khách hàng hỏi rằng thay có một con R hoặc C mà lấy những mấy chục nghàn thế???(vì họ đã vô tình đọc được những chia sẽ của ae mình và có những khách hàng khi mang máy về nhà có tình hỏi xem pan bệnh đó là như thế nào mà họ đâu biết được để tìm và thay thế những con RC có khi phải mất hàng tuần(chưa kể có khi phải đóng thêm tiền học phí) và mình cũng xin mạn phép trích dẫn một vài ý kiến chung của ae diễn đàn.
          thanhnguyen739268
          Member

Họ tên :
          Số Điện Thoại : 0435 773 095
          Địa chỉ Email : thanhnguyen739268@gmail.com
          Ngày sinh :01-20-1981 Ngày tham gia
          Sep 2012
          Thanks
          3
          Gửi bởi nghenguyhiem
          biết thì nói không biết không nói.thiết nghĩ sao không đầu tu 5k tiền phone là ok ngay có gì đâu.pan này ko khó nhưng nguòi này còn người khác.
          hãy gọi điện trực tiếp có phải nhanh không
          Câu này chuẩn nhé!
          Thiết nghĩ ở đời đc mấy người ta coi là bạn?
          Cái gì cũng có giá!!!!!! nếu ko muốn bỏ công sức, trí tuệ thì cũng bỏ ra một chút thành ý chứ!
          "muốn con hay chữ phải yêu lấy thầy"... Câu này các cụ dạy rùi mà!
          Chứ lại chưa gì đã dở cái thói "qua sông đấm 'b...' vào sóng" thì còn ai muốn chia sẻ nữa...
          Em nói thế nếu các bác thấy khó coi quá thì xin ban quản trị cứ xóa bài này cho trong sạch diễn đàn!
          Thành Nguyễn _ 0435773095
          Lần sửa cuối bởi thanhnguyen739268, ngày 04-01-2013 lúc 04:50 PM.
          Thành Nguyễn
          TSG
          ĐT: 0435 773 095; 0913 991 362
          Thư điện tử: thanhnguyen739268@gmail.com
          Địa chỉ: 77 Trần Hữu Tước, P. Nam Đồng, Q. Đống Đa, Hà Nội

quangtrung70
          Thành viên tích cực

Mentioned
          0 Post(s)
          Tagged
          0 Thread(s)
          Nguyên văn bởi h_son
          - chào bạn (quangtrung70) cho mình hỏi bạn 1 chút nha ? ( tại sao phải gửi qua Mail mà ko thể gửi lên diễn đàn cùng chia sẽ vói anh em vậy bạn ??? ) đó là mình hỏi thật lòng bạn đừng cười nha ?
          Về vấn đề này xin có đôi lời như sau:
          -Thứ nhất là máy tính của tui ko cài đc ZIP cứ cài vào là rất hay bị khởi động lại cây cài rar thì ko sao hết mà diễn đàn ko cho gửi rar.
          - Thứ 2 là vấn đề rất tế nhị: Tui làm vỉ cho thợ vùng tui rất nhìu nên có rất nhìu cái chỉ có thể chia xẻ với ae ở xa chứ ko phổ biến....Cái này mỗi người 1 quan điển khác nhau nhưng đây cũng là quan điểm của 1 số ae mà tui quan hệ (từ cao bằng đến cà mau) bên diendandientu.com.Nói như vậy sẽ có ae nói ""Thế ô lên diễn đàn làm gì".....Xin thưa tui cũng như mọi người lên để học hỏi nhưng quan điểm mỗi người mỗi khác tui cho sơ đồ qua email cũng để chống 1 số người chỉ vào diễn đàn để lấy tài liệu chứ ko chịu tìm, ko chịu mua,ko chịu viết bài.Mỗi 1 vùng có 1 số loại máy riêng...có loại máy này chỗ bạn gặp rất nhiều nhưng chỗ tui ko gặp bao giờ...nói đơn giản như hôm bạn cho tui sơ đồ samsung KS17A chỗ tôi làm ko có đời máy này mà tìm sơ đồ để phá pan cho 1 a bạn ở Tây ninh.Có những sơ đồ máy tui fải mua 100k để làm....gặp 1pan khó nếu có sơ đồ để fân tích mạch thì thắng 50% rồi.Làm thợ nhìu khi chỉ cần hơn nhau 1 chút cần cù -1 chút cẩn thận & 1 chút.....Nói đơn giản nhất là 1 cuộn cao áp đi tìm cuộn zin ngoài thị trường ko có vào bảo hành thì máy chém nhưng biết thì có cuộn khác số cắm vào ăn 100% mà lại quá rẻ.............Tui thì cũng chẳng giỏi gì chỉ là cần cù bù thông minh 1 chút thôi....Quê tui còn nghèo lắm có cái tivi TCR xem là quá tốt nghĩ gì đến LCD......Nói thì dài nhưng cái mấu chốt là hiệu quả công việc đến đâu.......?????ngày cá kiếm đc bao K cho vợ con mới là vấn đề cơ bản nhất..........Vài lời như vậy có gì ko fải xin ae lượng thứ & nếu ae ko thích tui thì xin hứa tui sẽ ko viết bài ở diễn đàn này nữa.XIN TRÂN TRỌNG CẢM ƠN

http://www.diendandientu.com/diendan...d_thread,33043

Thanh Vien diendandientu.com.avi - YouTube

Last edited by quangtrung70; 30-04-12 at 14:24.
          Chia sẻ
          | Cảm ơn
          soccamau đã cảm ơn nội dung này.
          ĐIỆN TỬ TRUNG MAI
          Linh kiện điện tử-IC SỐ
          Máy nạp rôm:USB Mini-PCB50-TL866CS-2588U+
          Đ/c:Phố La phù-Thanh thủy-Phú thọ
          Đ/t:02106513668-0962313668-01236313668
          Email # Nick:trungmailaphu@yahoo.com
          HỌC-HỌC NỮA-HỌC MÃI

TÌNH --> ? <-- ĐỜI

Comment

Đúng vậy, mỗi người có một quan điểm khác nhau, tất cả cũng vì miếng cơm manh áo mà thôi, Thiện tai, thiện tai

Comment

em thì biết gì e chia sẻ hết..cơm áo là chuyện của mỗi người chứ nghề nghiệp mà cứ giấu thế thì liệu có làm mm đc ko? đó là quan điểm của e...nhưng tốt nhất nên tôn trong cách sống của mỗi ng....đằng nào thì cũng là chia sẻ thôi mà...gọi dt cũng là 1 cách hay...nhanh chóng....đc giúp tận tình và cái wan trong là người ta thấy rõ sự nhiệt tình của mình..chứ nhiều bác post bài xong cả tuần sau mới quay lại cm đc vài dòng...............nản
              DỊCH VỤ ĐIỆN TỬ THÀNH LONG
              Địa chỉ: iaphìn_chưprông_gia lai
              Sdt : 09**.940.080 : 09**.940.080
              Email :

Comment

Đọc hết topic nài thật thấy tội cho bản chất nông thôn người Việt, có mỗi cái bệnh ngoài da mà còn giấu như mèo giấu... thì còn mong gì một sự phát triển cộng đồng ĐTVN? chủ quan trách do lười biếng, ko học hỏi tìm kiếm, hỏi cho nhanh kím ăn. Khách quan do thiếu cao nhân chỉ bảo tận tình... vì dân ta có tính phản thầy ăn vào máu. chưa bít thì ạ ran, bít 1/2 là chuẩn đem b ra đấm vào sóng!!! nói đâu xa xôi, tài liệu, fw ăn trộm đâu đó... up lên còn dám nói của tui nữa... thật là buồn quá đi! Thiện tai.
                Một khoảnh khắc hạnh phúc là một niềm vui bất diệt.

Comment

Nguyên văn bởi dr_hong Xem bài viết
                  đọc hết topic nài thật thấy tội cho bản chất nông thôn người việt, có mỗi cái bệnh ngoài da mà còn giấu như mèo giấu... Thì còn mong gì một sự phát triển cộng đồng đtvn? Chủ quan trách do lười biếng, ko học hỏi tìm kiếm, hỏi cho nhanh kím ăn. Khách quan do thiếu cao nhân chỉ bảo tận tình... Vì dân ta có tính phản thầy ăn vào máu. Chưa bít thì ạ ran, bít 1/2 là chuẩn đem b ra đấm vào sóng!!! Nói đâu xa xôi, tài liệu, fw ăn trộm đâu đó... Up lên còn dám nói của tui nữa... Thật là buồn quá đi! Thiện tai.

xin cho hỏi bạn là người nào vậy(chắc không phải nông thôn việt nam đúng ko)????????
                  Dù bạn có là người nào đi chăng nữa thì mình có một vài lời khuyên với bạn nhé!!!!
                  Trước khi bạn muốn phân tích chỉ trích người khác thì bạn nên "đọc" "suy nghĩ" "phân tích" thật kỷ dòng chữ lời nói của người đó rồi hãy.......bạn nhé
                  HỌC-HỌC NỮA-HỌC MÃI

TÌNH --> ? <-- ĐỜI

Comment

Nguyên văn bởi quangminhdt Xem bài viết
                    xin cho hỏi bạn là người nào vậy(chắc không phải nông thôn việt nam đúng ko)????????
                    Dù bạn có là người nào đi chăng nữa thì mình có một vài lời khuyên với bạn nhé!!!!
                    Trước khi bạn muốn phân tích chỉ trích người khác thì bạn nên "đọc" "suy nghĩ" "phân tích" thật kỷ dòng chữ lời nói của người đó rồi hãy.......bạn nhé
                    Nói thật, tui tham gia diễn đàn này rất lâu rồi, các thời mà kỷ thuật analog vẫn còn hot cơ, lên diễn đàn không được phong phú và thoải mái như bây giờ, toàn các bậc cao thủ thì luôn miệng chê bai người khác.... tui đọc thấy nản, không muốn tham gia nữa, nhưng bây giờ trở lại tui thấy không biết do thời cuộc đã khác hay không mà các cao thủ không còn giấu nghề nửa, ae cùng tham gia thảo luận rôm rả. tự nhiên thấy diễn đàn có ích, tui tiếp tục tham gia, biết thì trả lời, không biết thì tham khảo học hỏi, chứ tui cũng không phải để làm ăn (thợ không chuyên thôi) nên các bác muốn trả lời cũng dc mà ko trả lời cũng chẵng sao. Thôi thì cũng tại mình chưa gặp vấn đề đó thôi, cũng có thể mình chưa đủ trình hiểu hết những vấn đề của thiên hạ. Tiên trách kỷ hậu trách nhân

Comment

em cũng đang gặp bệnh như vậy, em đo nguồn B+ 108V , cứ sau khoảng 30 giây thì về chế độ chờ. em đang kiếm sơ đồ nhưng miền Trung mới bi bão nên mất mạng phải ngồi mày mò vẻ từng tí. anh có sơ đồ cho em xin với, em cảm ơn nhiều.

Comment

Nguyên văn bởi dtlong81 Xem bài viết
                        gì mà oan nghiệt thế bác.sao bác ko thay đúng con 6090.ic mành nóng thì bác kt nguồn cấp cho nó thế nào..xug mành nữa.e cũng gặp pan như bác,,,e nối tắt trở B+ thì máy chạy tôt..gớp ý cùng bác
                        C6090 chợ thì đùng nên bỏ vào! em cũng gặp mấy pha vì C6090 đễu rồi! nên thay 6090 bằng sò có đệm!(các tiền bối trên diễn đàn chỉ em đó!) hiiiiiiiiiii

PHÚ BÀI - HƯƠNG THỦY - THỪA THIÊN HUẾ
                        DD:0982 470 874
                        Email:trach_nguyen2014@yahoo.com.vn

Comment

Nguyên văn bởi quangminhdt Xem bài viết
                          nếu cần bạn cứ aloalo mình sẽ giúp đảm bảo okok ngay (vì nhiều vấn đề tế nhị mong bạn thông cảm)
                          em cũng đang bị 1 e như vậy a có thể chia sẻ vào gmai của e kô e thanhs nhiều đau đầu quá (anhkoi88@gmail.com)

Comment

bệnh của cái tivi của em có tiền sử phóng cao áp cháy sò, em xử lý xong cao áp thì bị như vậy, nghe mấy anh chỉ cho mới thay con trở trên đường B+ bây giờ ngon rồi nhưng hình hơi bị giãn ngang. cảm ơn các anh nhiều

Comment

Cho e hỏi e có con tivi Panasonic 32" bật nguồn lên đc 1 lúc bị sụt là bị sao ạ

Comment

Nguyên văn bởi anhlqtt Xem bài viết
                                làm phần
                                bảo ve đi là hết xem ở ic tổng chân ABN
                                hỏng mạch bảo vệ ,đèn q16 bị rò thay c1815 là chạy

Comment

Về tác giả

Collapse

0934533789 Tìm hiểu thêm về 0934533789

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X