Thông báo

Collapse
No announcement yet.

màn hình ti vi samsung bị tối

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• màn hình ti vi samsung bị tối

em có cái tivi samsung hàng nội địa đang coi thì màn hình tối mờ đi 50% chất lượng ban đầu, muốn coi được thì phải tắt hết đèn thì mới coi được tức không chịu được bác nào có cao kiến gì thì chỉ em cái em đã tháo vó máy chỉnh ben trong cái cục đen đen đó mà không được các bác chỉ dùm em với thank các bác nhiều

em hoi anh co biet ve dien tu ko? day la hien tuong gia den hinh anh hay dau tat dien tro dot tim cua den hinh len roi van cai triet ap g2 o cuc cao ap len la ok

Comment

co gi cu nhan tin cho em vao nick name; boyditotimgirldiduc ; em chi cho cach sua no

Comment

cái này cũng có thể do nguyên nhân của mạch ABL, bạn nên kiểm tra lại mạch ABL ở chổ flyback xem.

Comment

bạn nên kiểm tra lại điện trở tại chan ABL của FBT.R này khoảng 10k cũng hay bị đứt dẫn tói hiện tượng mất độ tương phản.

Comment

Nguyên văn bởi dangkhoaheli Xem bài viết
            em có cái tivi samsung hàng nội địa đang coi thì màn hình tối mờ đi 50% chất lượng ban đầu, muốn coi được thì phải tắt hết đèn thì mới coi được tức không chịu được bác nào có cao kiến gì thì chỉ em cái em đã tháo vó máy chỉnh ben trong cái cục đen đen đó mà không được các bác chỉ dùm em với thank các bác nhiều
            Tivi đang xem mà hình mờ đi , thông tin mà bạn cung cấp chưa rỏ lắm để định pan chính xác như : độ sáng , độ nét , màu ... như thế nào ?
            Tôi gợi ý với bạn như sau :
            -đèn hình chưa chắc già đi
            -thay tụ nguồn cung cấp cho khuyếch đại hình có điện thế khoảng 200V ( trường hợp này gặp nhiều nhất ) kế đến là các tụ CC trên dưới 12V ,tụ G2 , socket đèn hình .
            hy vọng bạn thành công
            chào !

Comment

Nen dem ra tho ban ah. Ban khong biet ve dien tu thi kho lam
              Lê Hữu Biên. Khu 7. An Đạo-Phù Ninh-Phú Thọ. Mobile: 0974125753. Mail:

Comment

đến cao áp mà bạn còn gọi là "cục đen đen"thì làm sao mà biết được ABL, FBT,G2 là gì cơ chứ,tôt nhất là bạn đem gia thợ sửa đi
                Sửa chữa, cung cấp máy cắt dây, máy xung, máy phay CNC....
                website: suntech-vn.com
                phone. 0974 354 077
                Email.

Comment

Pan này từ tháng 10/2008 rồi bạn. gần 1.000 ngày chắc họ vứt thùng rác lâu rồi.

Comment

các bạn sơ ý thế ,nên xem thời gian rồi hãng trả lời kẻo mất công

Comment

mình cũng bị trường hợp này nhưng tivi của chị vợ mình đi thợ sửa ,ông thợ ổng gắn con r 22 ôm nối với sợi dây điện quấn quanh flayback khoảng mấy vòng,nhưnh sau một thời gian nó lại bị tối,nên chị vợ kg thèm đem đi tiệm nữa mà đem lại cho mình sữa mới ghê.mình làm cũng y vậy nhưng thay r bằng 1 ôm và quấn quanh flyback 4 vòng ,sau khi hoàn tất mở nguồn thế là ok,nhưng kg biết dc bao lâu nữa,nhưng mình nghĩ đó là cách tiết kiệm và nhanh nhất thôi,có gi sai sót mong các sư phụ chỉnh sửa lại dùm e cám ơn.
                      song vi yeu dien tu

Comment

Nguyên văn bởi dangkhoaheli Xem bài viết
                        bác đem tới thợ người ta làm cho chứ bác quậy tùm lum thì chỉ có đòng nát là nhận thôi.
                        ĐIỆN TỬ ĐIỆN THOẠI
                        TDP HÀ THANH 2-NINH ĐA
                        THỊ XÃ NINH HÒA
                        Email :doanhpro1981@gmail.com.vn

Comment

còn cả ng khác nữa mà...có thể chủ thớt ko cần nữa nhưng có thể ng khác vẫ cần.

Comment

Về tác giả

Collapse

dangkhoaheli Tìm hiểu thêm về dangkhoaheli

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X