Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cấp cứu tv jvc model av-21l81

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cấp cứu tv jvc model av-21l81

em đang sửa tv jvc model av-21L81 chạy one chip TDA9386PS/N1/2S0555.chả là ti vi không bắt được đài ở dải kênh vl và vhf còn dải uhf vẫn bắt đài bình thường(vì khách dùng t/h cáp nên một số kênh không bắt được),em nghi hư hộp kênh nên lấy hộp kênh tương đương lắp vào.dò kênh không được.tháo ra lắp hộp kênh cũ vào cũng không bắt được đài nữa,em đã k/t không thấy sai sót gì .đo điện áp agc=2v điện áp 5v đủ đ/a 32v tốt,đ/a hai chân data ,clk khoảng gần 1v.nhưng khi dò kênh đ/a 32v không thấy thay đổi.có khi nào do mình lắp hộp kênh không đúng của nó,làm hư mạch không.mong được các bác giúp đỡ.xin cảm ơn.

hộp kênh dạng data nên dò đài đường 32v không dao động la phải rồi
    bác nên nạp lại fw cho nó đi

Comment

Thế hóa rachữa lợn lành thành lợn què hử ? TV nó không đơn giản như mấy cái quạt đâu ông thợ quạt . đ/a 32V là cố định khi đưa vào hộp kênh nó sẽ thay đổi bên trong hộp kênh do 2 chân lệnh SDA và CLK điều khiển ông tướng à.

Comment

Nguyên văn bởi dinhvanquy09 Xem bài viết
        em đang sửa tv jvc model av-21l81 chạy one chip tda9386ps/n1/2s0555.chả là ti vi không bắt được đài ở dải kênh vl và vhf còn dải uhf vẫn bắt đài bình thường(vì khách dùng t/h cáp nên một số kênh không bắt được),em nghi hư hộp kênh nên lấy hộp kênh tương đương lắp vào.dò kênh không được.tháo ra lắp hộp kênh cũ vào cũng không bắt được đài nữa,em đã k/t không thấy sai sót gì .đo điện áp agc=2v điện áp 5v đủ đ/a 32v tốt,đ/a hai chân data ,clk khoảng gần 1v.nhưng khi dò kênh đ/a 32v không thấy thay đổi.có khi nào do mình lắp hộp kênh không đúng của nó,làm hư mạch không.mong được các bác giúp đỡ.xin cảm ơn.=p~=p~=p~=p~=p~=p~
        ai da sao thế nhỉ bác này tài thật tivi bị mất kênh vl và vhf bác làm luôn uhf thế thì giỏi rồi nhỉ nó được mất cả ba băng tần luôn rồi!.........chú ý hộp kênh máy này thuộc loại digital nó cấp nguồn 5v cố định,32v (cố định không thay đổi khi dò đài) cấp cho mạch chọn băng tần bênh trong hộp kênh và việc chọn băng tần này phụ thuộc vào hai chân sda và clk từ vi xử lý điều khiển nó,điên áp agc. Nếu muôn thay kênh này phải chọn đúng loại (digital)của hãng jvc,hoặc panasonic,lg,và samsung cùng loại cũng có thể thay thế được.....hộp kênh loại này của jvc thường hay bệnh mất đài hoặc thu được ít đài,thu thiếu băng tần.....bác nên chú ý!!!!!!!!!!
        NO NO
        NO NO

Comment

Nguyên văn bởi vanlai1984 Xem bài viết
          ai da sao thế nhỉ bác này tài thật tivi bị mất kênh vl và vhf bác làm luôn uhf thế thì giỏi rồi nhỉ nó được mất cả ba băng tần luôn rồi!.........chú ý hộp kênh máy này thuộc loại digital nó cấp nguồn 5v cố định,32v (cố định không thay đổi khi dò đài) cấp cho mạch chọn băng tần bênh trong hộp kênh và việc chọn băng tần này phụ thuộc vào hai chân sda và clk từ vi xử lý điều khiển nó,điên áp agc. Nếu muôn thay kênh này phải chọn đúng loại (digital)của hãng jvc,hoặc panasonic,lg,và samsung cùng loại cũng có thể thay thế được.....hộp kênh loại này của jvc thường hay bệnh mất đài hoặc thu được ít đài,thu thiếu băng tần.....bác nên chú ý!!!!!!!!!!
          thì mình cũng thay kênh của máy jvc cũng là loại digital mà.mình đã so các chân hộp kênh trên mạch giống nhau mà không hiểu sao nó lại ra thế.

Comment

bạn chú ý chân data và clk,nó luôn đều nhau và nó khoảng xấp xỉ 4v,của bạn 1v là có vấn đề.
            Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

Nguyên văn bởi son-dt Xem bài viết
              Thế hóa rachữa lợn lành thành lợn què hử ? TV nó không đơn giản như mấy cái quạt đâu ông thợ quạt . đ/a 32V là cố định khi đưa vào hộp kênh nó sẽ thay đổi bên trong hộp kênh do 2 chân lệnh SDA và CLK điều khiển ông tướng à.
              con lợn què đã lành rồi các bác ạ,thằng bạn vừa nạp lại cho con "nhớ"lắp vào là lành ngay.cảm ơn các pác nhiều...

Comment

Nguyên văn bởi dinhvanquy09 Xem bài viết
                em đang sửa tv jvc model av-21L81 chạy one chip TDA9386PS/N1/2S0555.chả là ti vi không bắt được đài ở dải kênh vl và vhf còn dải uhf vẫn bắt đài bình thường(vì khách dùng t/h cáp nên một số kênh không bắt được),em nghi hư hộp kênh nên lấy hộp kênh tương đương lắp vào.dò kênh không được.tháo ra lắp hộp kênh cũ vào cũng không bắt được đài nữa,em đã k/t không thấy sai sót gì .đo điện áp agc=2v điện áp 5v đủ đ/a 32v tốt,đ/a hai chân data ,clk khoảng gần 1v.nhưng khi dò kênh đ/a 32v không thấy thay đổi.có khi nào do mình lắp hộp kênh không đúng của nó,làm hư mạch không.mong được các bác giúp đỡ.xin cảm ơn.
                Làm được rồi chúc mừng nhé.

Comment

Về tác giả

Collapse

dinhvanquy09 Tìm hiểu thêm về dinhvanquy09

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X