Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tivi LG

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

mình có cái tivi 20in hiệu philip ko biết tại sao mỗi khi bật lên khoảng 10s thi nó tự tắt như chế độ chờ ,bấm nút ch thì chạy lại rồi tăt,khi mình rut cái boad sau đôi đèn thì máy chạy kô bị .xin hỏi có ai bị trường hợp này chỉ dum vói
    |

Comment

sao không có ai giúp mình zay?
      |

Comment

Nguyên văn bởi huycuong2008 Xem bài viết
        mình có cái tivi 20in hiệu philip ko biết tại sao mỗi khi bật lên khoảng 10s thi nó tự tắt như chế độ chờ ,bấm nút ch thì chạy lại rồi tăt,khi mình rut cái boad sau đôi đèn thì máy chạy kô bị .xin hỏi có ai bị trường hợp này chỉ dum vói
        mình gặp rồi tv bị hư flyback đó .bạn đem flyback của máy đi thử đi

Comment

Nguyên văn bởi votricuong Xem bài viết
          mình gặp rồi tv bị hư flyback đó .bạn đem flyback của máy đi thử đi
          bạn cũng găp trường hợp như zay roi ha .không biết playback của philip mua có không nửa,để mình về thay thư.cảm ơn bạn nhé
          |

Comment

bạn cũng găp trường hợp như zay roi ha .không biết playback của philip mua có không nửa,để mình về thay thư.cảm ơn bạn nhé
            không có đâu bạn ra chợ độ 1 cục mà dùng .trước khi độ bạn nên đưa cục jin của máy cho chỗ làm playback thử trước xem sao

Comment

ở chổ mình không làm được plyback cho nên mình phải cắt đường bảo vệ thôi ,nhưng có điều mình không biết cắt đường nào ,máy minh philip model 20pt3882/59r ,vsl saa5542psm20060 ,anh em nào biết cách cắt đường bảo vệ chỉ cho minh với mình pó tay máy này rôi ,máy này lạ qua
              |

Comment

ở chổ mình không làm được plyback cho nên mình phải cắt đường bảo vệ thôi ,nhưng có điều mình không biết cắt đường nào ,máy minh philip model 20pt3882/59r ,vsl saa5542psm20060 ,anh em nào biết cách cắt đường bảo vệ chỉ cho minh với mình pó tay máy này rôi ,máy này lạ qua
                nếu flayback bị chạm thì không chạy được đâu mà cắt bảo vệ .bạn gởi lên chợ nhật tảo độ cuộn khác cho xong

Comment

Theo tôi, anh em trong diễn đàn nên đưa ra những câu hỏi hoặc chia sẻ kinh nghiệm theo đúng luồng để tiện cho các anh em khác cùng nghiên cứu và chia sẻ.:

Comment

nhưng anh em nao biết mạch bảo vệ đến chân thứ mấy của ic vxk không vsl saa5542psm20060
                    |

Comment

Sao không có ai giúp mình vậy
                      |

Comment

nhưng anh em nao biết mạch bảo vệ đến chân thứ mấy của ic vxk không vsl saa5542psm20060
                        Xem plyback có tụ ko,nếu có tụ thì đo coi có bị rỉ ko,và chân tụ đi về đâu(nếu có),còn các trường hợp Plyback bị chạm sơ hoặc thứ cấp thì sò "Ngang" rất nóng hoặc máy ko chạy luôn.trường hợp của bạn tháo bo đuôi ra máy chạy bình thường thì cao áp chắc chưa hư đâu(rờ xem coi sò có nóng ko).còn nếu cao áp hư cho dù bạn có bỏ chân bảo vệ ra máy vẩn ko chạy được.Philip cũng thường hư cao áp lắm.Trường hợp của bạn thì nên buột cho máy nó chạy để tìm pan cho nhanh.

Comment

So ngang vẫn bình thường .khi máy chạy thì điện áp các đường thây bình thừong .máy anh chỉ cho .hình ảnh vẫn tốt .nhưng chỉ chạy được 10s thôi .mấy anh chỉ dum đường bảo vệ cắt bỏ để loại trừ
                          |

Comment

kô ai giúp được pan này mình hả?
                            |

Comment

em có cái tivi trung quôc không biết tại sao .nó hiển thị cái chữ EEPROM WRONG PLEASE CHECK .không bấm phím nào trên máy và remot duoc cả.mong anh em nào có gạp trường hợp này chỉ giúp mình với,mình cảm ơn nhé
                              |

Comment

với trường hợp này bạn nên thay ic nhớ,câu đó có thể hiểu là-EFPOM BỊ SAI XIN KIỂM TRA.

Comment

Về tác giả

Collapse

huycuong2008 Tìm hiểu thêm về huycuong2008

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X