Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cần các mọi người giúp đỡ gấp chỉnh lệch tâm màn hình

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cần các mọi người giúp đỡ gấp chỉnh lệch tâm màn hình

E có con tivi đa hệ Hiệu Tope. Model 2102SB
    Ic tổng 9370/ps/n2/AI
    Mành. TDA8357J
    IC NGUỒN. 5Q0765RT
    Hiện tượng máy bị lệch tâm (ảnh) xuống dưới 1 đoạn mà em lại không có điều khiển của nó. Hơn nữa cái loại chết tiệt này cũng không biết mã sevice

em nhờ mọi nguời giúp em nghiên cứu xem bây giờ câu chiết áp hay trở vào chân nào của ic mành để.chỉnh tâm được bây giờ. Dãn mành thì em câu chân 2 của ic mành xuống mass qua chiết áp thì ok rồi.
    Giúp em với. Nếu bây giờ đóng nhớ trắng vào thì nó không có đài và manf hình tối thui. Nói chung là không khả thi ạ.

Các bác giúp em với em cần gấp lắm ạ

Em lấy vớ vẩn con nhớ 24c16 ở máy khác sang thò mành. Dòng ko phải chỉnh gì cả nhưng lại mất màu tivi lẫn av thế mí nhục. Hiện em chưa biết cách làm sao để có mầu. Thử chuyển các hệ màu rồi vẫn không hệ nào có. Mà con này lạ lắm rút bỏ trống ic nhớ ra ngoài máy vẫn chạy ầm ầm nhưng không có màu bên tivi và av và k nhớ đuợc kênh
    Chưa bg em thấy máy bỏ nhớ rồi mà.còn.chạy được hics

Cao thủ nào giúp em chỉnh làm sao có màu với ạ (ic nhớ khác k phải nhớ cũ)

P/s. Khi bỏ hẳn nhớ ra máy chay dãn mành và dòng chuẩn luôn k cần chỉnh
    @@

Comment

Em lấy vớ vẩn con nhớ 24c16 ở máy khác sang thò mành. Dòng ko phải chỉnh gì cả nhưng lại mất màu tivi lẫn av thế mí nhục. Hiện em chưa biết cách làm sao để có mầu. Thử chuyển các hệ màu rồi vẫn không hệ nào có. Mà con này lạ lắm rút bỏ trống ic nhớ ra ngoài máy vẫn chạy ầm ầm nhưng không có màu bên tivi và av và k nhớ đuợc kênh
      Chưa bg em thấy máy bỏ nhớ rồi mà.còn.chạy được hics

Cao thủ nào giúp em chỉnh làm sao có màu với ạ (ic nhớ khác k phải nhớ cũ)

P/s. Khi bỏ hẳn nhớ ra máy chay dãn mành và dòng chuẩn luôn k cần chỉnh
      @@

Comment

E đính chính lại là. Khi bỏ hẳn ic nhớ ra. hoặc cắm con 24c16 kia thì bên av có màu binh thuong.
        Nêu cam nho trag thì khong do dai dc. Ko khiển được.không chỉnh được gì cả

Comment

Không ai có ý kiến gì giúp ddược e à

Comment

Nguyên văn bởi hanaka Xem bài viết
            E đính chính lại là. Khi bỏ hẳn ic nhớ ra. hoặc cắm con 24c16 kia thì bên av có màu binh thuong.
            Nêu cam nho trag thì khong do dai dc. Ko khiển được.không chỉnh được gì cả
            Không ai có ý kiến gì giúp ddược e à
            Bạn nói thế thì ai còn giám góp ý kiến ý cò nữa vì thực sự bạn đã là cao của cao thủ rồi còn gì
            HỌC-HỌC NỮA-HỌC MÃI

TÌNH --> ? <-- ĐỜI

Comment

Tự mình hỏi rồi tự mình trả lời luôn. Các bác nào gặp trường hợp này thì làm như em nhé
              Kiếm 1 con nhớ bất kỳ miễn sao cho nó không bị lệch tâm hay lệch dòng ( có nghĩa máy chạy ok) ,nếu có dãn mành hay dãn dòng thì xử lý quá đơn giản rồi phải không
              chắc chắn khi dò đài thì toàn bộ kênh tivi se không bao giờ có màu. Và tiếng sẽ sôi ầm ầm mặc dù ảnh rất nét (bên AV mọi thứ đều bình thường)
              Đừng vội nản. Cứ để đấy vào phần Tinh Chỉnh. Chỉnh từng kênh tivi một. Nó sẽ có màu và tiếng lại bình thường. Lý do mất mầu và sôi tiếng. Là do thông số teong sevice bị sai nên có hiện tượng trên.
              Cách này áp dụng cho nhưng tivi nao yêu cầu ngặt nghèo về rom (nhớ) mà bạn lại không có máy chép nhớ, đieeuf khiển để mở sevice
              Đơn cử như con tivi TOPE này du ban có khiển đi nữa thì cũng không chắc đã biết cách mở sevice ( mình cung k biết và cũng không điều khiển)
              Mà google thì cũng chỉ thấy 2 bài viết của mình về cai thể loại tivi củ chuối này.

Comment

À ic nhớ phải cùng loại với cái cũ nhé
                Và tivi phải là loại có ic tổng có khả năng tự boot nhớ nhé

Comment

E có con tivi đa hệ Hiệu Tope. Model 2102SB
                  Ic tổng 9370/ps/n2/AI
                  Mành. TDA8357J
                  IC NGUỒN. 5Q0765RT
                  Hiện tượng máy bị lệch tâm (ảnh) xuống dưới 1 đoạn mà em lại không có điều khiển của nó. Hơn nữa cái loại chết tiệt này cũng không biết mã sevice

em nhờ mọi nguời giúp em nghiên cứu xem bây giờ câu chiết áp hay trở vào chân nào của ic mành để.chỉnh tâm được bây giờ. Dãn mành thì em câu chân 2 của ic mành xuống mass qua chiết áp thì ok rồi.
                  Giúp em với. Nếu bây giờ đóng nhớ trắng vào thì nó không có đài và manf hình tối thui. Nói chung là không khả thi ạ.

Các bác giúp em với em cần gấp lắm ạ
                  Nếu Bạn có máy nạp thì nạp =fw TQ chẳng hạn (Hoặc làm thịt sống,,,Ở chân đầu vào của IC mành ,,,Lấy đồng hồ làm VR ,,,,Mình hay làm theo kiểu này ),,,,
                  Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

em thử tất cả các cách. Cân chỉnh sống tại ic mành rồi. Đều không có kết quả. Nến mới làm cách này. Hơn nữa nếu câu trở vào 2 chân mà mình ko chắc chắn thì sẽ ngỏm ic mành ngay. Khả năng chỉnh lệch tâm là hơi nhỏ

Comment

Với lại em cũng không có mạch nạp rom. Mạch nạp rom rẻ nhất chỉ chuyên nạp rom tivi. Hoặc chỉ rom đầu kyx thuật số. Là bao nhiêu tiền anh nhỉ

Comment

em thử tất cả các cách. Cân chỉnh sống tại ic mành rồi. Đều không có kết quả. Nến mới làm cách này. Hơn nữa nếu câu trở vào 2 chân mà mình ko chắc chắn thì sẽ ngỏm ic mành ngay. Khả năng chỉnh lệch tâm là hơi nhỏ
                        lấy trở gắn một đầu vào chân out còn đầu kia vào mas hoặc 24v hình dời lên hoặc xuống.nhớ trở lớn vì chổ nầy chạy nóng

Comment

Với lại em cũng không có mạch nạp rom. Mạch nạp rom rẻ nhất chỉ chuyên nạp rom tivi. Hoặc chỉ rom đầu kyx thuật số. Là bao nhiêu tiền anh nhỉ
                          chỉ khoảng trên dưới 300k tùy loại thui. bây giờ làm mà k có bo nạp thì hơi khổ.
                          MAI KIA ĐI HẾT CON ĐƯỜNG
                          MỖI NGƯỜI LẠI MỘT MẢNH GƯƠNG ĐỂ ĐỜI...!

Comment

Thanks các bác. Thực ra những lần xuống hn thì em toàn quên thôi. Với lại cũng chưa tìm hiểu được là ở hn ( trợ trời) cửa hàng nào bán cái bo đấy. Ai biết chỉ em với ạ. Em cần mạch nạp cho tivi chạy 24c.04.08.16
                            Và mạch nạp cho nhớ đầu kỹ thuật số và cả đầu dvd nữa. Loại mạch có chức năng copy rom từ ic ra thì tốt vì đôi khi không kiếm được rom

Comment

Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
                              Nếu Bạn có máy nạp thì nạp =fw TQ chẳng hạn (Hoặc làm thịt sống,,,Ở chân đầu vào của IC mành ,,,Lấy đồng hồ làm VR ,,,,Mình hay làm theo kiểu này ),,,,
                              ông có lộn ko? cái này là V-position mà?

Comment

Về tác giả

Collapse

hanaka Tìm hiểu thêm về hanaka

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X