Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giúp đỡ nguồn tivi lg

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giúp đỡ nguồn tivi lg

xin chào ae trong diễn dàn
    mình đang có một vấn đề cần sự giúp đỡ của mọi người. cụ thể là ở đầu ra biến áp nguồn k có điện trong khi đầu vào vẫn có điện bình thường nguồn này sử dụng ic str 6707
    xin cảm ơn

Nguyên văn bởi huusang91 Xem bài viết
    mình đang có một vấn đề cần sự giúp đỡ của mọi người. cụ thể là ở đầu ra biến áp nguồn k có điện trong khi đầu vào vẫn có điện bình thường nguồn này sử dụng ic str 6707
    xin cảm ơn
    bạn đã kiểm tra áp mồi tại chân 9 của IC 6707 chưa , và cả con Q805// con zen tại chân B Q805 luôn . kiểm tra lại các đường thứ cấp có bị quá tải , chập chạm gì không , nhớ cách ly sò nguồn ra khỏi mạch khi thử mạch .

Comment

em đã cách ly tải rồi anh à mà đo ở thứ cấp khi có khi không mà giờ lại k được nũa, mặt khác em cũng đã thay str f6707 mới rồi
      ic str f6707 nó chỉ có 5 chân thôi a à. a giúp em tý với

Comment

không nói rõ là máy gì,model ra sao...không nói cụ thể thì biết giúp sao,mà 6707 nào mà có 5 chân là sao,có nhầm sang 5Q00765 không đấy
        TT Điện Tử - Điện Thoại
        Đức Nội - Minh Vụ
        Đ/c: Mai Trang - Minh Tân
        Phú Xuyên- TP Hà Nội
        Email:

Comment

Nguyên văn bởi Nội_1986 Xem bài viết
          không nói rõ là máy gì,model ra sao...không nói cụ thể thì biết giúp sao,mà 6707 nào mà có 5 chân là sao,có nhầm sang 5Q00765 không đấy
          F6707 bạn à
          hữu sang xem kỹ thay opto hoặc kiểm tra kỹ R phần sơ và mạch hồi tiếp nhé

Comment

Nguyên văn bởi Nội_1986 Xem bài viết
            bạn nên tham khao thêm nhé
            Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi huusang91 Xem bài viết
              xin cảm ơn
              F thay mới rồi vậy bạn thay tiếp tụ pin 4( C801 220mf/35v) 2 opto, đo nguội 2R kích nối tiếp r809>r810. Lưu ý con opto IC802 là con on/off, con còn lại mới là con ổn áp. Chúc thành công.
              Attached Files
              Last edited by vungtau_tv; 21-02-2014, 21:17.

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

trước tiên mình xin cảm ơn mọi người còn về anh vungtau_tv nói thì e cũng đã kiểm tra c801 và R809 và R810 đều k có vấn đề gì. Thế có khi nào biến áp bị chập k mọi người nhỉ e thì cũng chưa thấy hỏng biến áp bao giờ. help me

Comment

phải chăng bên sơ sơ cấp có bị hỏng con nào k nhỉ nó khi chết khi sống còn về con opto hồi tiếp thì chắc k ảnh hưởng vì đã có điện áp ra đâu. hj

Comment

Về tác giả

Collapse

huusang91 Tìm hiểu thêm về huusang91

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X