Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Chợ gúp tivi LG slim 21

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi tuanqs Xem bài viết
    Chào các bạn minh mới nhận của khách một tivi lg slim hiện tượng là khách đem tới kiểm tra chết sò dòng ( C6090 ) minh đã thay thử nhưng sò nóng máy kg hoạt động minh đã thay thử cao áp và kiểm tra linh kiện xung quanh kg phat hiện chết chỗ nào vậy mong các bạn chỉ giùm
    Chào Bạn ! Mình thấy các A.E cũng đã hướng dẫn bạn rất nhiệt tình. Bạn đã thay thử 1 số linh kiện nhưng chưa khắc phục được Pan. Khó thật ... ! Mình xin có vài chia sẻ: Thường thì dao động ngang mình đo được từ 1 đến 2vac (cách li B sò) nhưng như thế có khi chưa chính xác. Theo mình, đối với pan khá vất vả này Bạn nên có đồng hồ đo tần số để đo tần số dao động ngang(DĐN) trước đã. Biết DĐN tốt (15625Hz) hay không thì mới có hướng giải quyết tiếp được. Nếu DĐN tốt thì theo mình khó có thể chết sò ngang được (trong khi Bạn đã thay thử FBT, tụ Damper, nguồn B+ tốt, kiểm tra Yoke rồi). Nếu DĐN có vấn đề thì Bạn nên ktra biến thế driver và Trans driver thậm chí là IC Giải mã và các LK liên quan đến DĐN ! Chúc Bạn thành công !

Comment

Về tác giả

Collapse

tuanqs Tìm hiểu thêm về tuanqs

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
    X