Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tivi LG, 21fu1rg màn hình nở ngang.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tivi LG, 21fu1rg màn hình nở ngang.

Em Mới nhận 1con LG bị nở 2 bên mất chữ vtv luon. Em do nguồn b+ thì 110 nhung khi qua c sò thì lại lên 180v luôn em chưa gặp Như vậy lần nào nên hỏi anh em có fai nguồn nó như vậy không hay là nó bị hư cục rồi

Nhờ anh em giúp 1 tay

Comment

vào sevice chinhe lại , nếu ko hết thì bớt tụ giãn ngang hoặc phần giãn ngang tự động xem con train, diode nhut có bị hỏng ko nhá bạn.

Comment

Nguyên văn bởi hoangkha2012 Xem bài viết
        Em Mới nhận 1con LG bị nở 2 bên mất chữ vtv luon. Em do nguồn b+ thì 110 nhung khi qua c sò thì lại lên 180v luôn em chưa gặp Như vậy lần nào nên hỏi anh em có fai nguồn nó như vậy không hay là nó bị hư cục rồi
        Chào Bạn! Nguồn Bạn đo như vậy là bình thường lúc hàng ngang đã chạy (quét ngang chưa chạy thì áp B+ = áp C sò). Hiện tượng nở ngang như vậy nguyên nhân có thể là do méo gối, tụ đường C sò, tụ hồi tiếp Yoke ngang. Nếu các linh kiện trên đều tốt thì bạn mở service chỉnh lại thử xem. Chúc Bạn thành công !

Comment

Nguyên văn bởi hoangkha2012 Xem bài viết
          cục này có thể chưa hư đâu , hình bị giãn ngang quá nhiều thì kiểm tra lại linh kiện phần xuất ngang , tụ , diode , tháo rời đo nguội tất cả cho nhanh , và lưu ý lần sau khi sò ngang đã chạy thì không nên đo áp tại chân C sò ngang đến chân FBT bằng những đồng hồ đo thông thường nhé .

Comment

kiểm tra linh kiện ngang và méo gối, tất cả tốt thì nạp lại nhớ mới.

Comment

cảm ởn máy anh đã giúp đễ em thử xem

Comment

Về tác giả

Collapse

hoangkha2012 Tìm hiểu thêm về hoangkha2012

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X