Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giữ ấm cho Tivi

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giữ ấm cho Tivi

Xin lỗi về tiêu đề hơi hài nhưng mà đúng thật
    Em có cái Sony CRT 29inch hàng nội địa loại dùng 2 cao áp. giờ cao áp nó bị hở rồi đi ra bác thợ chỉ đổ keo vào sử lý tạm dc thôi chứ không có để thay
    Dạo này trời miền bắc ẩm ướt quá mỗi lần mở tivi em không dám đứng gần nữa. nó cứ nổ độp độp bên trong ý
    hôm qua mở nó nổ 1 tràng dài rồi tịt luôn. em bê sang nhà bác thợ sửa bác ấy lấy máy khò khò 1 lúc mở lại ngon
    Giờ bác ấy bảo chỉ còn cách sắm cái máy khò tóc mỗi lần mở tivi thì chịu khó khò khoảng 30 giây là hết nổ cách này bất tiên jquas không biết còn cách nào khả thi hơn không nhỉ để giữ ấm cho khu vực cao áp đó
    em đã chỉ tắt bằng điều khiẻn không dám tắt nguồn đi mà vẫn không dc

tháo c/a mang ra thợ c/a sử lí lại là ok thôi mà,c/a sau khi sử lí bị lại là chuyện thường mà,độ bền tùy thuộc vào chất lượng keo+ độ kĩ của thợ
    Đỗ Ngọc Hiếu
    Từ Sơn, Bắc Ninh
    Điện thoai; 0989 800

Comment

Nguyên văn bởi tien138 Xem bài viết
      Xin lỗi về tiêu đề hơi hài nhưng mà đúng thật
      Em có cái Sony CRT 29inch hàng nội địa loại dùng 2 cao áp. giờ cao áp nó bị hở rồi đi ra bác thợ chỉ đổ keo vào sử lý tạm dc thôi chứ không có để thay
      Dạo này trời miền bắc ẩm ướt quá mỗi lần mở tivi em không dám đứng gần nữa. nó cứ nổ độp độp bên trong ý
      hôm qua mở nó nổ 1 tràng dài rồi tịt luôn. em bê sang nhà bác thợ sửa bác ấy lấy máy khò khò 1 lúc mở lại ngon
      Giờ bác ấy bảo chỉ còn cách sắm cái máy khò tóc mỗi lần mở tivi thì chịu khó khò khoảng 30 giây là hết nổ cách này bất tiên jquas không biết còn cách nào khả thi hơn không nhỉ để giữ ấm cho khu vực cao áp đó
      em đã chỉ tắt bằng điều khiẻn không dám tắt nguồn đi mà vẫn không dc
      bác nhờ thợ tháo hẳn cao áp ra ngoài , vệ sinh thật sạch , rồi đúc cho em nó 1 khối bê tông bao quanh bên ngoài bằng keo A/B , chắc chắn là hết "vợt muỗi" ngay . vỏ ngoài của cao áp bị biến chất theo thời gian rồi , chỉ có đúc vỏ thì mới hết được bác ơi . chí phí keo khoảng 50k (3 lọ A/B)

Comment

thank các bác
        nhưng tivi của em là tivi nội địa nhưng là nội địa thượng hải. là do sony thượng hải sản xuất riêng cho thị trường china hay sao ấy nên cáo áp nó dị lắm em chưa bao h nhìn thấy cái cao áp nào nó ntn
        (1)KV-LS29T99: http://www.yesky.com/247/58247.shtml
        nó đây này có 2 cao áp. 1 cái cao áp chính thì không sao nhưng bị hở chỗ cái cao áp phụ. cái cao áp phụ đó em sờ vào như kiểu nó là ống bằng thủy tinh ấy trông nó kỳ kỳ lắm

Em search trên mạng model của nó đây này:
        Click image for larger version

Name:	T1bPx3XzxfXXXXXXXX_!!0-item_pic.jpg
Views:	1
Size:	8.5 KB
ID:	1393221
        [US$10.59] [3 c digital accessories market] Original brand new 1-467-525-41 1-467-525-21 Sony Sony-doubling

Comment

thank các bác
          nhưng tivi của em là tivi nội địa nhưng là nội địa thượng hải. là do sony thượng hải sản xuất riêng cho thị trường china hay sao ấy nên cáo áp nó dị lắm em chưa bao h nhìn thấy cái cao áp nào nó ntn
          (1)KV-LS29T99: 市面上主流纯平电视 之 索尼纯平电视 _天极网
          nó đây này có 2 cao áp. 1 cái cao áp chính thì không sao nhưng bị hở chỗ cái cao áp phụ. cái cao áp phụ đó em sờ vào như kiểu nó là ống bằng thủy tinh ấy trông nó kỳ kỳ lắm

Em search trên mạng model của nó đây này:
          Click image for larger version

Name:	T1bPx3XzxfXXXXXXXX_!!0-item_pic.jpg
Views:	1
Size:	8.5 KB
ID:	1393221
          [US$10.59] [3 c digital accessories market] Original brand new 1-467-525-41 1-467-525-21 Sony Sony-doubling

Comment

thì bác cứ đắp keo A/B vào toàn bộ chỗ xì là hết thôi , , làm cái khuôn bọc quanh nó , thật kín để keo không chảy ra ngoài , đặt chỗ nghi ngờ phóng điện vào trong khuôn , nếu không muốn đúc cả cục , cho phần chân hàn quay lên trên , đổ keo đã pha chế vào , sấy nóng sơ để keo loãng và thấm vaò các khe hở, chờ khoảng 2 giờ là keo cứng (nếu pha đúng cách)là dùng được , loại này tôi có làm một lần cách đây 6 năm rồi .

Comment

bạn mua 1 lọ keo silicon xịn vệ sinh sạch bẩn bụi, đắp nhiều keo vào để 1 ngày cho khô hẳn đảm bảo ko bjo bị, mình hay dùng apolo a900

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
                thì bác cứ đắp keo A/B vào toàn bộ chỗ xì là hết thôi , , làm cái khuôn bọc quanh nó , thật kín để keo không chảy ra ngoài , đặt chỗ nghi ngờ phóng điện vào trong khuôn , nếu không muốn đúc cả cục , cho phần chân hàn quay lên trên , đổ keo đã pha chế vào , sấy nóng sơ để keo loãng và thấm vaò các khe hở, chờ khoảng 2 giờ là keo cứng (nếu pha đúng cách)là dùng được , loại này tôi có làm một lần cách đây 6 năm rồi .
                xin bác tư vấn luôn giúp em keo này ntn với. em chỉ biết keo 2 thành phần của thợ mộc thui. nó gần như kiểu epoxy ấy 2 loại đổ vào nhau không biết có phải loại này không
                Hôm trước em đi hỏi keo cao áp chỉ có loại họ bán tuýp như kiểu tuýp đánh răng ấy chứ ko thấy keo A B
                cty em, hay dùng cái này dính linh tinh cũng gọi là keo AB

Nguyên văn bởi genius1102 Xem bài viết
                bạn mua 1 lọ keo silicon xịn vệ sinh sạch bẩn bụi, đắp nhiều keo vào để 1 ngày cho khô hẳn đảm bảo ko bjo bị, mình hay dùng apolo a900
                Vụ này giờ em mới nghe nói đến. bác cho thêm thông tin dc không APOLO thì em dùng nhiều mà. nhà có A200, 500 hay gắn bể cá mà
                Last edited by tien138; 15-03-2014, 23:52.

Comment

tình hình là nửa đêm em vật nó ra kiểm tra định để đêm đến cắm điện xem nó xì chỗ nào thì vừa cắm điện nó nổ đôm đốp làm cả nhà dậy
                  em cậy cục cao áp phụ ra thì nó bị thủng 1 phát ntn này
                  giờ chắc chỉ còn biện pháp đổ bê tông thật.
                  các bác xác định giúp em xem cái keo trên kia có dùng dc không nhé

Comment

Lấy cái kéo cắt cái cục boot phụ đó vất đi là xong, dĩ nhiên là bạn ko thể chỉ làm có vậy, hoặc đắp keo cho chỗ thủng đó,
                    hotline: 0938888333
                    0944999598
                    sửa chữa, đổi vỉ lcd các hãng
                    địa chỉ số 1 ngõ 15 thái thịnh _đống đa_ hà nội
                    cơ quan chợ trời hà nội

Comment

Chào Bạn ! Theo mình thì Bạn nên vệ sinh FBT thật kĩ trước khi đắp keo. Nhất là các vết đánh lửa trên thân FBT (cạo thật kĩ Bạn nhé). Vì nó là nguyên nhân gây rò điện và đánh lửa FBT sau khi đắp keo đấy Bạn ! Vài chia sẻ ! Chúc bạn thành công !
                      Last edited by ThanThuyHa; 16-03-2014, 03:11.

Comment

Nguyên văn bởi hungkito Xem bài viết
                        Lấy cái kéo cắt cái cục boot phụ đó vất đi là xong, dĩ nhiên là bạn ko thể chỉ làm có vậy, hoặc đắp keo cho chỗ thủng đó,
                        vụ cắt boot phụ đó là thến ào nhỉ. cắt boot phụ đó đi thì tivi có lên hình dc bình thường không nhỉ. em thấy cục cao áp chính sau đó đi qua cục cao áp phụ này rồi mới đi vào đèn hình

Nguyên văn bởi ThanThuyHa Xem bài viết
                        Chào Bạn ! Theo mình thì Bạn nên vệ sinh FBT thật kĩ trước khi đắp keo. Nhất là các vết đánh lửa trên thân FBT (cạo thật kĩ Bạn nhé). Vì nó là nguyên nhân gây rò điện và đánh lửa FBT sau khi đắp keo đấy Bạn ! Vài chia sẻ ! Chúc bạn thành công !
                        cảm ơn bác chắc phải lấy giấy giáp mịn đánh thật nhiều. nhưng đường nứt đó có phải khoan sâu vào chỗ nứt đó để cho nó hết cái vết đánh lửa đi không nhỉ

Comment

xin bác tư vấn luôn giúp em keo này ntn với. em chỉ biết keo 2 thành phần của thợ mộc thui. nó gần như kiểu epoxy ấy 2 loại đổ vào nhau không biết có phải loại này không
                          Hôm trước em đi hỏi keo cao áp chỉ có loại họ bán tuýp như kiểu tuýp đánh răng ấy chứ ko thấy keo A B
                          cty em, hay dùng cái này dính linh tinh cũng gọi là keo AB

Vụ này giờ em mới nghe nói đến. bác cho thêm thông tin dc không APOLO thì em dùng nhiều mà. nhà có A200, 500 hay gắn bể cá mà
                          keo mà bác đưa lên không dùng được đâu , vì đó là keo sữa của ngành mộc , không chịu nổi điện cao áp , còn keo A/B là loại như trong hình , mua tại các tiệm điện cơ , cách pha cho cao áp là 1/4 , 4 phần keo trên 1 phần chất phụ gia , khuấy đều rồi hơ nóng 60 độ khoảng 1 phút khi nào keo trở nên trong là được , không hơ quá nóng keo đông cứng nhanh là hư keo , hơ keo rồi đổ vào khuôn , chờ khoảng 1 giờ dùng cân cững đâm vào thử nếu thật cứng là được , khi chưa cứng tuyệt đối không cắm máy chạy thử , vì tia lửa cao áp sẽ làm cháy keo chưa đông cứng .
                          Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
                            keo mà bác đưa lên không dùng được đâu , vì đó là keo sữa của ngành mộc , không chịu nổi điện cao áp , còn keo A/B là loại như trong hình , mua tại các tiệm điện cơ , cách pha cho cao áp là 1/4 , 4 phần keo trên 1 phần chất phụ gia , khuấy đều rồi hơ nóng 60 độ khoảng 1 phút khi nào keo trở nên trong là được , không hơ quá nóng keo đông cứng nhanh là hư keo , hơ keo rồi đổ vào khuôn , chờ khoảng 1 giờ dùng cân cững đâm vào thử nếu thật cứng là được , khi chưa cứng tuyệt đối không cắm máy chạy thử , vì tia lửa cao áp sẽ làm cháy keo chưa đông cứng .
                            thank bác không biết quê em có loại này nữa không. không có chắc em lên chợ trời mua quá.
                            pha tỷ lệ 1/4 tức là 1 phần cái keo trong lọ thủy tinh be bé trong hình kia với 4 phần keo trong phải không bạn

Comment

thank bác không biết quê em có loại này nữa không. không có chắc em lên chợ trời mua quá.
                              pha tỷ lệ 1/4 tức là 1 phần cái keo trong lọ thủy tinh be bé trong hình kia với 4 phần keo trong phải không bạn
                              đúng vậy đó , lọ nhỏ là chất phụ gia , lọ to cao là keo , mua loại màu cam nhạt , chứ đừng mua loại trong nhé . loại keo này đa dụng lắm , nhưng chuyên dùng dán nam châm loa và đúc, vá , bít kín cục cao áp .

Comment

Về tác giả

Collapse

tien138 Tìm hiểu thêm về tien138

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X