Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giữ ấm cho Tivi

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi tien138 Xem bài viết
    thank các bác
    nhưng tivi của em là tivi nội địa nhưng là nội địa thượng hải. là do sony thượng hải sản xuất riêng cho thị trường china hay sao ấy nên cáo áp nó dị lắm em chưa bao h nhìn thấy cái cao áp nào nó ntn
    (1)KV-LS29T99: http://www.yesky.com/247/58247.shtml
    nó đây này có 2 cao áp. 1 cái cao áp chính thì không sao nhưng bị hở chỗ cái cao áp phụ. cái cao áp phụ đó em sờ vào như kiểu nó là ống bằng thủy tinh ấy trông nó kỳ kỳ lắm

Em search trên mạng model của nó đây này:
    [ATTACH=CONFIG]83954[/ATTACH]
    [US$10.59] [3 c digital accessories market] Original brand new 1-467-525-41 1-467-525-21 Sony Sony-doubling
    Bác cắt béng cái cục phụ kia đi xong nối dây vào ra lại cẩn thận là ok hết mà.Đơn giản hơn bác đúc nó nhiều.Cao áp đã có tật mà không có kĩ thuật làm thì lại hỏng thôi
    Phương -Hải Dương
    Email:
    Fb

Comment

các bác cho em hỏi thêm nữa là nay em đi tìm cái keo 2 thành phần chuyên dùng cho cao áp mà không có. chỉ có keo 2 thành phần AB cho thợ mộc thôi
      Em đi hết mấy tiệm sửa tivi quê em và ra chỗ bán linh kiện điện tử. họ nói ở đây chỉ dùng keo 704 để chít cao áp thôi
      Em mua thử 1 tuýp về đây không biết có tốt không RTV Silicone Rubber 704
      Chiều nay em định vệ sinh sạch sẽ chỗ xì lấy giấy giáp xà xăng sử lý rồi lấy keo này đổ vào

Comment

Nguyên văn bởi tien138 Xem bài viết
        các bác cho em hỏi thêm nữa là nay em đi tìm cái keo 2 thành phần chuyên dùng cho cao áp mà không có. chỉ có keo 2 thành phần AB cho thợ mộc thôi
        Em đi hết mấy tiệm sửa tivi quê em và ra chỗ bán linh kiện điện tử. họ nói ở đây chỉ dùng keo 704 để chít cao áp thôi
        Em mua thử 1 tuýp về đây không biết có tốt không RTV Silicone Rubber 704
        Chiều nay em định vệ sinh sạch sẽ chỗ xì lấy giấy giáp xà xăng sử lý rồi lấy keo này đổ vào

loại keo Rubber này không xử lý FBT được đâu , chỉ dùng dán núm cao su cao áp thôi , còn xử lý cục cao áp thì không nên dùng xăng để rửa nó , vì làm như vậy thì cao áp càng phóng lửa mạnh và nhiều hơn mà thôi , ngoài nước sạch , không nên rửa bằng dung dịch nào khác khi nó đã bị sự cố .

Comment

vậy à
          thank bác
          có khi phải lên chợ trời mua thui
          quả này dễ lấy cái chai lavi cắt ra rồi tống vào đó đổ nguyên thành cục bê tông luôn nhỉ

Comment

Về tác giả

Collapse

tien138 Tìm hiểu thêm về tien138

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X