Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tivi ultra slim của việt nam cần giúp gấp!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tivi ultra slim của việt nam cần giúp gấp!

Tình hình con tivi của em bị chết sò dòng C5296! Em thay con tương đương C5XXX vào thì cao áp rít to, sò nóng, màn hình bị co hai bên. Mỗi bên khoảng 15cm! Khi em rút lái tia ra thì cao áp không rít, sò hết nóng. Em vật lộn với nó 3 ngày rồi. Em cũng mới học nghề, mong mọi người chỉ giúp!

Vậyn thì tháo lái tia ra xem có bị cháy đen bên trong ko đi?
    Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

Mình đo điện áp ở chân B của sò dòng lúc đang hoạt động chỉ có khoảng 0,2v thôi. Với lại điện áp tại chân C sò dòng là 200 v.

Comment

Lái tia bên ngoài không có hiện tượng j là cháy cả! Để mình tháo thử xem! Cám ơn bạn nhé!

Comment

Nguyên văn bởi ngvtrieu Xem bài viết
          Lái tia bên ngoài không có hiện tượng j là cháy cả! Để mình tháo thử xem! Cám ơn bạn nhé!
          bạn nên kiểm tra yoke ngang. xem có bị mốc hoặc chạm. không được thì thay thử mấy con tụ đệm phần ngang. và thay thử cao áp. bạn tháo yoke thì cao áp sẽ hoạt động khoảng 20%... còn có yoke thì mới hoạt động cao áp bt

Comment

Tivi của mình 21in, mình ngại tháo yoke nên mình rút rắc lái tia của con 14in cắm sang tes thì có vấn đề j ko vậy?

Comment

Tivi của mình 21in, mình ngại tháo yoke nên mình rút rắc lái tia của con 14in cắm sang tes thì có vấn đề j ko vậy?
              Không vấn đề gì, đó là cách test tốt đó bạn! Chúc bạn thành công!
              Email:tranthanhtam6875@gmail.com.vn
              Tel: 01652.030103

Comment

Cám ơn bạn! Mình câu lái tia con 14in sang thì cao áp không rít nữa

Comment

Acac troi oi. Thao yoke ra chang lam sao ca. Lai lap lai.! Dây đồng kiểu j hàn lại ko ăn thiếc. Uất quá

Comment

Acac troi oi. Thao yoke ra chang lam sao ca. Lai lap lai.! Dây đồng kiểu j hàn lại ko ăn thiếc. Uất quá
                    Bạn thay Yoke thử đi bạn! Bởi vì bạn tét như vậy là khả năng hư Yoke là rất cao, đôi khi tháo Yoke ra bằng trực quan chúng ta không thấy nó chạm đâu! Bạn tìm Yoke khác thay vào đi nhá! Chúc thành công!
                    Email:tranthanhtam6875@gmail.com.vn
                    Tel: 01652.030103

Comment

Tình hình diễn biến thế này: hôm nay em lắp tải giả là bóng điện 40w vào thay cao áp thì bóng điện sáng lên 1s rồi sáng tối, đồng thời biến áp xung rít í í. Nhưng điện áp +B vẫn ổn định 110v . Em nghe mọi người nói sai tần số. Em đã thay thạch anh 24.576 ic tổng nhưng vẫn vậy. Các bác tư vấn giúp e với!

Comment

Tình hình diễn biến thế này: hôm nay em lắp tải giả là bóng điện 40w vào thay cao áp thì bóng điện sáng lên 1s rồi sáng tối, đồng thời biến áp xung rít í í. Nhưng điện áp +B vẫn ổn định 110v . Em nghe mọi người nói sai tần số. Em đã thay thạch anh 24.576 ic tổng nhưng vẫn vậy. Các bác tư vấn giúp e với!
                        Ô có ai nói sai tần số đâu mà lại thay thạch anh tổng vậy nhỉ ! không tên máy , không tên IC tổng , không biết kiểu nguồn thì sao mà hỗ trợ được đây .

Comment

Em hỏi mấy anh em gần nhà họ bảo sai tần số nên nó rít. Con tivi của Vĩnh Phúc lắp! Nó chỉ có tên ultra slim thôi. Loại cắt đít đó! Mình thay con thạch anh cùng trị số ở tivi tốt sang
                          Last edited by ngvtrieu; 18-04-2014, 20:21.

Comment

Con tivi của Vĩnh Phúc lắp! Nó chỉ có tên ultra slim thôi. Loại cắt đít đó! Mình thay con thạch anh cùng trị số ở tivi tốt sang
                            Loại ti vi này trong Tây nguyên không có rồi , chắc là IC bị mài mất tên rồi ....

Comment

Con này chạy ic nguồn 00765rt các bác ạ?

Comment

Về tác giả

Collapse

ngvtrieu Tìm hiểu thêm về ngvtrieu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X