Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp gấp mình con tivi Panasonic TC-21FX20V với .

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp gấp mình con tivi Panasonic TC-21FX20V với .

nó bệnh khi mới bật nguồn thì hình nó bị sọc sọc nhiễu trắng toàn màn hình và tiếng nó ồ lên . xíu nóng máy có hình bt và có tiếng bt . và tắt mở lại vẫn thế nhiễu nhiều sọc trắng . mình làm nguồn 5v , 3v3c , chân VT lock , data mà ko hết . ai gặp rồi chỉ mình với

kiểm tra nguồn 3.3v ở ic857 và nguồn 1,8v ở ic 875 hoặc tụ hóa ở những nguồn này có thể 1.8v thấp =1.2v gây nen

Comment

Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
      kiểm tra nguồn 3.3v ở ic857 và nguồn 1,8v ở ic 875 hoặc tụ hóa ở những nguồn này có thể 1.8v thấp =1.2v gây nen
      bác & các bác trên dđ giúp e với, e mới nhận e pana 21ps76v chạy tổng dán 12166, mở máy lên có ánh sáng (có nền xanh) cắm ăng ten vào có tiếng nhưng mất hình, e kt thấy các mức nguồn ok, ai có làm qua pan này xin hướng dẩn dùm e ạ. e xin cám ơn trứoc
      Muốn thành công phải trải qua thất bại
      Trên đường đời có dại mới có khôn

Comment

Nguyên văn bởi boybuontg Xem bài viết
        nó bệnh khi mới bật nguồn thì hình nó bị sọc sọc nhiễu trắng toàn màn hình và tiếng nó ồ lên . xíu nóng máy có hình bt và có tiếng bt . và tắt mở lại vẫn thế nhiễu nhiều sọc trắng . mình làm nguồn 5v , 3v3c , chân VT lock , data mà ko hết . ai gặp rồi chỉ mình với
        sư huynh đem ra đổi máy vơi e nè. he...he...he...

Comment

Nguyên văn bởi vanhienmt Xem bài viết
          bác & các bác trên dđ giúp e với, e mới nhận e pana 21ps76v chạy tổng dán 12166, mở máy lên có ánh sáng (có nền xanh) cắm ăng ten vào có tiếng nhưng mất hình, e kt thấy các mức nguồn ok, ai có làm qua pan này xin hướng dẩn dùm e ạ. e xin cám ơn trứoc
          Bạn kiểm tra đường ABL chưa.?.... kiểm tra áp chói R,G,B và IK xem thế nào...thường thì bị trở ABL đấy....Mong bạn sớm thành công.!

Comment

Nguyên văn bởi tu_audio Xem bài viết
            Bạn kiểm tra đường ABL chưa.?.... kiểm tra áp chói R,G,B và IK xem thế nào...thường thì bị trở ABL đấy....Mong bạn sớm thành công.!
            Thank bác rất nhiều, chân abl của ic 12166 là chân mấy vậy bác? e dò chỉ thấy chân 22 ghi FBI/SCO e kt chân này kg phát hiện bệnh bác à

Comment

Nguyên văn bởi vanhienmt Xem bài viết
              Thank bác rất nhiều, chân abl của ic 12166 là chân mấy vậy bác? e dò chỉ thấy chân 22 ghi FBI/SCO e kt chân này kg phát hiện bệnh bác à
              Bạn dò từ cao áp ra cũng được mà..mình không nhớ và cũng không có sơ đồ..

Comment

dòng này ko lấy abl ở cao áp(FBT)
                Attached Files

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

Nguyên văn bởi vungtau_tv Xem bài viết
                  dòng này ko lấy abl ở cao áp(FBT)
                  đúng rồi bác à. vậy abl bác hướng dẩn dùm e à. máy còn hiển thị bác à. có phải chết ic kg bác?

Comment

Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
                    bác anhnamdinh1 & các bác trên dđ hướng dẩn dùm e tí a. chân thành cám ơn các bác

Comment

Về tác giả

Collapse

boybuontg Tìm hiểu thêm về boybuontg

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X