Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tivi sam xin giúp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tivi sam xin giúp

Chào ae trên dd tình hình là mình có cái tivi sam 21DA E6, có hiện tượng khi có hình ảnh thì lao phát ra tiếng sôi, còn khi ở chế độ màn hình xanh thì không có, mình đã kiểm tra nguồn ic tiếng tốt, cô lập đường in nhưng vẫn không được, vậy ae nào biết hay đã gặp xin giúp mình với cảm ơn ae nhiều.

Nguyên văn bởi dientuquyhop Xem bài viết
    Chào ae trên dd tình hình là mình có cái tivi sam 21DA E6, có hiện tượng khi có hình ảnh thì lao phát ra tiếng sôi, còn khi ở chế độ màn hình xanh thì không có, mình đã kiểm tra nguồn ic tiếng tốt, cô lập đường in nhưng vẫn không được, vậy ae nào biết hay đã gặp xin giúp mình với cảm ơn ae nhiều.
    cô lập đường in rồi mà vẫn sôi à bác..có vô lý ko z
    bác hở chân in ra rồi lấy tín hiệu ngoài cho vào coi sao...
    DỊCH VỤ ĐIỆN TỬ THÀNH LONG
    Địa chỉ: iaphìn_chưprông_gia lai
    Sdt : 09**.940.080 : 09**.940.080
    Email :

Comment

Nguyên văn bởi dtlong81 Xem bài viết
      cô lập đường in rồi mà vẫn sôi à bác..có vô lý ko z
      bác hở chân in ra rồi lấy tín hiệu ngoài cho vào coi sao...
      Mình đã thử bằng đường av như thế này, chỉ cắm dây hình không cắm dây tiếng để nguyên đường in tiếng có sôi to hơn, hở đường in tiếng có giảm tiếng sôi nhưng không hết, lấy tín hiệu ngoài vào vẫn có tiếng sôi.

Comment

Mình đã thử bằng đường av như thế này, chỉ cắm dây hình không cắm dây tiếng để nguyên đường in tiếng có sôi to hơn, hở đường in tiếng có giảm tiếng sôi nhưng không hết, lấy tín hiệu ngoài vào vẫn có tiếng sôi.
        kiểm tra ic đảo tiếng 4053 xem thế nào.

Comment

Vậy chỉ còn lại công suất mà quất thôi

Comment

Nguyên văn bởi hoanglinh663 Xem bài viết
            Vậy chỉ còn lại công suất mà quất thôi
            chuẩn luôn
            DỊCH VỤ ĐIỆN TỬ THÀNH LONG
            Địa chỉ: iaphìn_chưprông_gia lai
            Sdt : 09**.940.080 : 09**.940.080
            Email :

Comment

thay tụ lọc nguồn 15v cáp cho công suất /mấy con R phần hồi tiếp chết hoặc tăng trị số

Comment

thay tụ lọc nguồn 15v cáp cho công suất /mấy con R phần hồi tiếp chết hoặc tăng trị số

Comment

Cảm ơn mọi người đã giúp đỡ để mình làm xem như thế nào rồi báo lại sau nhé.

Comment

Xin ae giúp thêm với, mình đã thay tụ lọc đường 15v tiếng sôi đã đỡ hẳn, nhưng mình lại phát hiện khi hàn đường in vào thì lại có tiếng ù, mình đã thay ic 8873 nhưng vẫn không được vậy rất mong được ae giúp đỡ.

Comment

Xin ae giúp thêm với, mình đã thay tụ lọc đường 15v tiếng sôi đã đỡ hẳn, nhưng mình lại phát hiện khi hàn đường in vào thì lại có tiếng ù, mình đã thay ic 8873 nhưng vẫn không được vậy rất mong được ae giúp đỡ.
                      Công suất có vài linh kiện thôi mà. đã cô lập được công suất mà vẫn ù thì chỉ công suất mà quất. 8873 liên quan gì đâu mà nhổ nó ra

Điều Kiện:
                      - U ra = 1/2 U vào

- Chân Mute từ IC vi tính qua con đèn lệnh làm câm tiếng ---> có thể nhổ ra ném gậm bàn

- Chân làm mute khi chuyển kênh ( nếu có ) cũng từ IC vi tính -------> vọc luôn

- Chân IN khi ấn volume + có thấy thay đổi điện áp ko

- Cuối cùng sau 1 tiếng mà không được thì đóng máy trả khách hoặc chuyển lên tuyến trên điều trị

* sory đã tái bản và chỉnh lý tại lúc ấy làm đêm mệt thông cảm nhé
                      Last edited by hoanglinh663; 01-06-2014, 00:37.

Comment

đúng đó bác,cô lập đường tiếng mà vẫn sôi thì chỉ có công suất mà quất thôi.ko thấy bác nói rõ là có tiếng sôi nhưng có tiếng ko ạ,hay chỉ có tiếng sôi ko thôi.
                        Điện tử Minh Cường-Ba Vì - Hà Nội

ĐT : 0975 080066

Comment

Nguyên văn bởi t1eulong1 Xem bài viết
                          đúng đó bác,cô lập đường tiếng mà vẫn sôi thì chỉ có công suất mà quất thôi.ko thấy bác nói rõ là có tiếng sôi nhưng có tiếng ko ạ,hay chỉ có tiếng sôi ko thôi.
                          Ý của mình là tiếng sôi của công suất thì đã giải quyết rồi nhưng bây giờ thì tín hiệu từ 8873 đến công suất có tiếng ù, cắm dây tiếng vào vẫn có tiếng ( tiếng ù có cả khi cắm dây tiếng hay không cắm, chỉ cần có tín hiệu hình là ù rồi)

Comment

Nguyên văn bởi hoanglinh663 Xem bài viết
                            Công suất có vài linh kiện thôi mà. đã cô lập được công suất mà vẫn ù thì chỉ công suất mà quất. 8873 liên quan gì đâu mà nhổ nó ra

Điều Kiện:
                            - U vào = 1/2 U ra

- Chân Mute từ IC vi tính qua con đèn lệnh làm câm tiếng ---> có thể nhổ ra ném gậm bàn

- Chân làm mute khi chuyển kênh ( nếu có ) cũng từ IC vi tính -------> vọc luôn

- Chân IN khi ấn volume + có thấy thay đổi điện áp ko

- Cuối cùng sau 1 tiếng mà không được thì đóng máy trả khách hoặc chuyển lên tuyến trên điều trị
                            Cho khiếu nại!
                            U ra = 1/2 U vào.
                            Email:tranthanhtam6875@gmail.com.vn
                            Tel: 01652.030103

Comment

Nguyên văn bởi t1eulong1 Xem bài viết
                              Nguyên văn bởi thanhtam6875 Xem bài viết
                              Cho khiếu nại!
                              U ra = 1/2 U vào.
                              Hiện tại tiếng có nhưng tiếng ù to gần bằng tiếng nói

Comment

Về tác giả

Collapse

dientuquyhop Tìm hiểu thêm về dientuquyhop

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X