Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần giúp sửa Tivi Samsung CS-21M16MG

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cần giúp sửa Tivi Samsung CS-21M16MG

Em có cái Tivi Samsung CS-21M16MG, chạy tổng TDA9361PS/N3/4/159G. Bị xì núm cao áp, đánh điện xuống. Hiện tại máy có chạy nhưng ko có tiếng, chế độ AV chuyển đc nhưng ko có tín hiệu vào. Bác nào biết lỗi này giúp em với ạ

xì cao áp thì làm cho nó hết cái bệnh đó đi đã , lấy silicol bắn kín xung quanh núm cao áp cho hết xì đi rồi kiểm tra phần tiếng , vào sevice chỉnh lại hệ tiếng sẽ có lại , pan đặc chủng của samsung, nếu ko hết thì nạp lại nhớ xem sao? nếu còn bị nữa thì kiểm tra tới ic tiếng , nguồn cấp cho ic tiếng .

Comment

Nguyên văn bởi trinhhadem Xem bài viết
      xì cao áp thì làm cho nó hết cái bệnh đó đi đã , lấy silicol bắn kín xung quanh núm cao áp cho hết xì đi rồi kiểm tra phần tiếng , vào sevice chỉnh lại hệ tiếng sẽ có lại , pan đặc chủng của samsung, nếu ko hết thì nạp lại nhớ xem sao? nếu còn bị nữa thì kiểm tra tới ic tiếng , nguồn cấp cho ic tiếng .
      em cảm ơn bác.em sẽ làm như bác bảo xem thế nào

Comment

Nguyên văn bởi mr.bin Xem bài viết
        Em có cái Tivi Samsung CS-21M16MG, chạy tổng TDA9361PS/N3/4/159G. Bị xì núm cao áp, đánh điện xuống. Hiện tại máy có chạy nhưng ko có tiếng, chế độ AV chuyển đc nhưng ko có tín hiệu vào. Bác nào biết lỗi này giúp em với ạ
        không khéo con tổng hy sinh rồi......

Comment

Nguyên văn bởi mr.bin Xem bài viết
          Theo mình nghĩ thì bạn thay núm đi,( chỉ có 3000đ/1 cái ) và dùng keo cao áp loại tuýp nhìn như kem đánh răng ấy, chỉ có 20k/1 tuýp thôi... chứ gắn vá trám bít chỉ là giải pháp tình thế bất đắc dĩ thôi....95% là con tổng lên đường rồi bạn ạ.

Comment

Về tác giả

Collapse

mr.bin Tìm hiểu thêm về mr.bin

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X