Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Am li cali cẦn giÚp ĐỠ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Am li cali cẦn giÚp ĐỠ

EM làm con am li cali bị chết một bên sò khi thay sò mới vào thì khoảng 10p ko tải loa vẩn nống
    CÒN phần nao sai sót mông anh em giúp đỡ

Nguyên văn bởi dientuphong3 Xem bài viết
    EM làm con am li cali bị chết một bên sò khi thay sò mới vào thì khoảng 10p ko tải loa vẩn nống
    CÒN phần nao sai sót mông anh em giúp đỡ
    Xem kỹ bên bo công suất của sò bị chết đấy chưa ? Trở, tụ, diode ...

Comment

sao ko có bác nào ngó qua vậy giúp em với

Comment

sao ko có bác nào ngó qua vậy giúp em với
        thông tin về bệnh nhân quá "nghèo nàn" đọc 5 lần mà chẳng thể hình dung được cái mạch nó ra sao , thì cũng đành phải trốn thôi , chứ "biết gì" mà góp ý bây giờ !!!

Comment

thì như em đã nêu trên bài trước rồi đó chết một bên sò thay sò mới vào thì khoảng 10p sao lại nống len
          mà ko tải loa củng tự nống
          Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
          thông tin về bệnh nhân quá "nghèo nàn" đọc 5 lần mà chẳng thể hình dung được cái mạch nó ra sao , thì cũng đành phải trốn thôi , chứ "biết gì" mà góp ý bây giờ !!!
          Last edited by dientuphong3; 12-09-2014, 08:09.

Comment

thì như tôi đã nêu trên bài trước rồi đó chết một bên sò thay sò mới vào thì khoảng 10p sao lại nống len
            mà ko tải loa củng tự nống
            Đừng có ... ấy như thế Phong ơi. Bác Quocthaibmt thuộc bậc tiền bối, bác ấy già rồi đấy ông bạn.
            ý của bác ấy mà muốn biết thêm cái Amply của ông chạy sò công suất gì, model máy là gì, ông đã kiểm tra những gì ấy mà ...

Comment

em đã kiểm tra từng con r tụ và d600k tip41vtip42 cũng đã thay mới mà nguồn kích thì vẫn 1v còn bên chạy được thì chỉ có 0,5v

Comment

máy của bạn chạy mấy đèn mạch có biến trở chỉnh phân cực không? bạn chỉnh lại phân cực xem cali rất hay saI phân cực sau khi hỏng hóc , bạn kiểm tra từng con trở tụ cũng không thấy gị đâu bạn chụp cái hình cái mạch của nó lên thì mọi người chỉ bạn nhanh hởn ampli nhiều loại nhiều model nhớ làm sao hết được
                Tettsu

Comment

ko tải loa vẩn nống
                  Do trung điểm có áp phải ko đại ca, nóng sờ cảm giác được chắc trổ + or -( 36>> 63 vol) Chứ nhẩy!

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

máy chạy 4 đèn 5200v 1943 đấy ko biến trở đâu bo liền nguồng
                    Nguyên văn bởi tettsujp Xem bài viết
                    máy của bạn chạy mấy đèn mạch có biến trở chỉnh phân cực không? bạn chỉnh lại phân cực xem cali rất hay saI phân cực sau khi hỏng hóc , bạn kiểm tra từng con trở tụ cũng không thấy gị đâu bạn chụp cái hình cái mạch của nó lên thì mọi người chỉ bạn nhanh hởn ampli nhiều loại nhiều model nhớ làm sao hết được

Comment

Nguyên văn bởi vungtau_tv Xem bài viết
                      ko tải loa vẩn nống
                      Do trung điểm có áp phải ko đại ca, nóng sờ cảm giác được chắc trổ + or -( 36>> 63 vol) Chứ nhẩy!
                      không tải mà vẫn nóng sò đó là do các tầng trước chạy "tầm bậy" hoặc mạch đã bị tự kích , 2 transistor thúc đang bị dẫn kiểu class A , nghĩa là lúc nào cũng bị bắt chạy chứ không được nghỉ ở chu kỳ ngược, vì thế 2 con sò chính bị ép nhau chạy , tải của chúng nó vẫn chính là chúng nó , thì nó phải nóng và đi đến hy sinh thôi . còn áp ở trung điểm nếu 0v , mà sò nóng nhiều thì do mạch bị sai chế độ dẫn , sò không được nghỉ ở pha ngược , nếu áp trung điểm có dương thì sò NPN đang bị dẫn sai vì tầng trước , trung điểm có áp âm thì sò PNP đang dẫn không ngừng, khi tầng vi sai hoặc IC tầng trước bị lệch áp thì gây ra hiện tượng sò chạy sai , đo áp tại E-B thúc hoặc sò để biết bên nào chạy sai >>0,6vdc là bị hư .

Comment

em đã biết là nó bị sai nguồn kích mà bệnh nầy nó đã quần em 3 này rồi chỉ cho em cách khất phụt nó mà en kiẻm tra r tụ dioden vẫn ko bị rĩ vật bị đức
                        không tải mà vẫn nóng sò đó là do các tầng trước chạy "tầm bậy" hoặc mạch đã bị tự kích , 2 transistor thúc đang bị dẫn kiểu class A , nghĩa là lúc nào cũng bị bắt chạy chứ không được nghỉ ở chu kỳ ngược, vì thế 2 con sò chính bị ép nhau chạy , tải của chúng nó vẫn chính là chúng nó , thì nó phải nóng và đi đến hy sinh thôi . còn áp ở trung điểm nếu 0v , mà sò nóng nhiều thì do mạch bị sai chế độ dẫn , sò không được nghỉ ở pha ngược , nếu áp trung điểm có dương thì sò NPN đang bị dẫn sai vì tầng trước , trung điểm có áp âm thì sò PNP đang dẫn không ngừng, khi tầng vi sai hoặc IC tầng trước bị lệch áp thì gây ra hiện tượng sò chạy sai , đo áp tại E-B thúc hoặc sò để biết bên nào chạy sai >>0,6vdc là bị hư .

Comment

bạn biết nó chạy sai nguồn kich , đo trở tụ diode đèn bán dẫn không thấy hư hỏng thì đấu tải giả vào thay đổi giá trị điện trở tụ cho nó chạy đúng đi khi máy chạy lâu năm có thể điện trở bị sai giá trị mỗi con 1 chút thì toàn mạch sẽ đổi nhiều khi đó bạn có kiểm tra từng con một cũng không ra bệnh đâu , nếu bạn hiểu hết những gì Chú Thái buônmathuat nói thì bạn sửa cái này không quá 2 tiếng đồng hò sẽ xong
                          chúc em nó sớm xuất viện
                          Tettsu

Comment

em đã biết là nó bị sai nguồn kích mà bệnh nầy nó đã quần em 3 này rồi chỉ cho em cách khất phụt nó mà en kiẻm tra r tụ dioden vẫn ko bị rĩ vật bị đức
                            Bạn cho ít thông tin quá . Vậy nên cũng rất khó tư vấn chính xác.. Nghe bạn nói thì là bạn rất ít phân tích nguyên lý mạch...mà chỉ đo đâu hỏng thì thay...Nếu bạn quen làm theo kiểu này thì mình cũng chỉ khuyên bạn là ; Máy bạn chỉ bệnh ở 1 kênh. Vậy kênh còn lại đang hoạt động tốt bạn nên lấy kênh tốt đó làm mẫu ( đo điện áp giữa 2 điểm tương ứng của 2 vế để so sánh...Hoặc nếu ngại thì chuyển từng linh kiện bên kênh kênh tốt sang kênh bệnh ...thay tới đâu bật máy kiểm tra tới đó...Làm theo kiểu này vừa làm vừa ngâm thơ Kiều cũng chỉ mất nửa ngày là cùng...Thật lòng mình cũng không muốn khuyên bạn theo kiểu làm như vậy...nhưng nếu bạn không phân tích mạch khi sửa chữa thì làm theo kiểu ''mò mẫm '' này cũng lại mang lại hiệu quả đấy. Chúc bạn sớm thành công.

Comment

ra mua cái bo cs khác chạy 4 con khoảng 30k về đóng sò vào cấp nguồn và tín hiệu vào cho nó chay rồi đưa e nó xuất viện còn làm việc khác bạn ơi , mấy cái đó cày cuốc làm gì cho mệt xác và mất thời gian ko kinh tế .

Comment

Về tác giả

Collapse

dientuphong3 Tìm hiểu thêm về dientuphong3

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X