Thông báo

Collapse
No announcement yet.

xin giups tivi trung quốc

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi hoihue3con Xem bài viết
    2 con đó em cung thay luôn rồi , với em cũng đã thay luôn 3 con trỡ từ đườn B+ xuống mà vân ko đc , ae nào ai đã làm qua pan này xin giúp em với
    lúc đầu là nó như thế này
    em có nhận con tivi của khách bi cháy cao áp với chết ic sử lý , em ko có thay em mới đi mua một cái mạch của trung quốc về đinh chế vào cái đèn đó , em bỏ mạch vô thử thì mở nguồn lên thì mà hình chớp chớp rồi tắt luôn em mở lại cũng ko đc , em lấy thêm mọt mạch nưa bỏ vô thử thì nó cũng ko lên nguồn luôn , em nghĩ chắc đèn bị chập , em lấy mạch mới đó bỏ qua cây đèn khác thì giờ mở nguồn lên màn hình cũng chớp chớp chừng đc 2 phút thì tắt , em đã tháo bo mạch ra khỏi đuôi đen với tháo sò ngang với vẹt ra và gắn bóng đèn vào cho chạy tải giã nó vẫn bị , em đã đo nguội các link kiên ở phần thứ cấp và sơ cấp thì cũng ko thấy chất con nào , em đã thay sò nguồn , thay tụ loc thay A1015 thay 3807 thay trỡ 120k thay 3 con trỡ đường B+ thay cuôn day ở đường B sò , thay thach anh mà vẫn ko hết , mong ae giúp đỡ thanks all
    Thay tiếp đi bạn, cầm 3 vỉ trên tay cứ thay thử mãi cũng ra pan. Phục bạn sửa kiểu mò mẫm tui nghĩ bạn cũng có đam mê đó.

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

Bạn thử kiểm tra mấy diod zerne và tranistor regulation nguồn 5v, 8v xem

Comment

thanks all để mình làm rồi mình báo kết quả sau

Comment

em thay luôn nguôn 5 dây rồi vẫn vậy , cho nó chạy tai giã một lúc thì nó cũng tăt ko biết nó bị con nào nữa mong ae giúp đỡ

Comment

bạn đang làm trên bo mạch nguồn ti vi trung quoc nào pót hình lên coi thử bạn ơi. bạn cô lập các đường nguồn thứ cấp coi sao bạn
            Bây gio bạn thử kiểm tra thế này nhé: coi thử mới cắm điện nguồn đủ 110v ko, sau đó coi phần hồi tiếp có sử dụng lệnh điều khiển từ VXL không. rồi anh em tính tiếp
            ĐÀ LẠT một ngày không có em

Comment

mach này ko sử dung lệnh đièu khiên từ vxl anh ơi

Comment

Nguyên văn bởi hoihue3con Xem bài viết
                em thay luôn nguôn 5 dây rồi vẫn vậy , cho nó chạy tai giã một lúc thì nó cũng tăt ko biết nó bị con nào nữa mong ae giúp đỡ
                nếu chạy bo 5 dây mà vẫn ngắt nguồn thì có các trường hợp sau :1:tụ lọc nguồn kém /2: có thể bạn cắm chân giắc nguồn vào chân khử tủ/3:biến thế nguồn có vấn đề/4:điốt,tụ nguồn 110v bị chết(kể cả tụ 471/1kv// dioots) tư vấn như thế chúc bạn sớm tìm ra đáp án nhé

Comment

mình nghĩ bạn vẫn nên kiểm tra lại tụ màu xanh( co thể thay thử) mấy con điện trở xung quanh diode gần chỗ sò nguồn(2 diode thường với 1 diode ghim)con R1k chân b con 3807 cả con A1015 cạnh Biến áp, con tụ lọc nguồn 300V. còn biến áp xác xuất 5% thôi. Ưu tiên kiểm tra phần hồi tiếp, chúc bạn thành công

Comment

xin lỗi ae nha , em đã làm mất thời gian của ae nhiều quá , do em mua mạch mới về mà ko để ý đường khừ từ với đường AC nó nằm trái ngươc nhau , em cắm lại vf lắp vẹt với sò ngang vô máy chạy đc rồi , em còn non yếu kinh nghiêm qua rất cảm ơn ae trên diễn đàn đã nhiệt tình giúp đỡ , thanks all

Comment

chúc mừng bạn nhưng lần sau phát huy thế nhé

Comment

Nguyên văn bởi quangdai2007 Xem bài viết
                        chúc mừng bạn nhưng lần sau phát huy thế nhé
                        Bạn ơi bạn ở đâu Đà Lạt vậy tui dốc đá Đa thiện nè. ae giao luu hỉ.

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

Về tác giả

Collapse

hoihue3con Tìm hiểu thêm về hoihue3con

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X