Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Màn hình LCD bị lỗi

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi hoangdai Xem bài viết
    mấy cao nhân ngủ quên hay sao vậy.Em thỉnh mà chẳng ai lên tiếng.Phù!thế này thì em đành sống chung với cái màn hình điên loạn này vậy-sửa chữa sau vậy.
    thứ nhất muốn gỡ dc nó ra bạn phải có 1 con dao để cạy.gỡ bằng động tác bật...tháo ra xong bạn rút shokest phím ấn của máy ra,xem thủ coi còn bị ko..nếu ko bị nữa là do phím ấn,thay nó đi or cần sài quá thì từ từ thay sau gắn vào sài đỡ đã..trường hợp thứ 2 là lỗi rom,cái này bạn phải kiếm fw nạp lại.thế nhé hi vọng giúp dc bạn.
    Tôi học hỏi hiểu biết của bạn,va chia sẻ hiểu biết của tôi cho bạn...

Comment

làm như sau bạn ơi bạn đầu tiên vặn hết vít sau đó lật ngửa màn hình lên dùng một miếng vải nhỏ cho khỏi xươc màn tiếp đến đưa tay vào cậy các vành nhựa ở các góc màn hình nó sẽ lên thôi ngày xưa tôi đã từng làm lắp ráp ở lg một thời gian cậy mấy con lcd này suốt chý ý phải khéo nhé ko vỡ màn hình đó sau là đụng được bên trong rồi

Comment

Tháo lắp quá dễ

Ồ bữa qua tôi tháo lắp có 5 phút dù trước đó chưa mở nó ra bao giờ, chỉ cần 1 cái tuộc nơ vít 4 chấu để mở tổng công5 ốc và 1 tuộc nơ vít dẹp (hoặc chìa khóa cũng được) để nạy nhẹ.

Comment

toàn cao thủ...hihihi
          email:

Comment

Về tác giả

Collapse

hoangdai Hoàng Đình Đại-Điện tự động công nghiệp Tìm hiểu thêm về hoangdai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X