Thông báo

Collapse
No announcement yet.

màn hình tivi

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• màn hình tivi

các bác ơi cho em hỏi tại sao mà cái ti vi nhà em khi xem thì hình ảnh nó cứ bị giật giât.theo các bác là do cái gì.bác nào biết chỉ em với nhé, thank các bác nhiều

Nguyên văn bởi huyentam Xem bài viết
    các bác ơi cho em hỏi tại sao mà cái ti vi nhà em khi xem thì hình ảnh nó cứ bị giật giât.theo các bác là do cái gì.bác nào biết chỉ em với nhé, thank các bác nhiều
    Xem lại mạch công suất quét dọc, thường hay bị lỏng chì con IC công suất vert lắm. Bệnh này khi mở volume nhỏ thì ít bị, mở loa to một tí là dính pan liền.

Comment

màn tv nhà bạn là màn bóng hình hay lcd.nếu là bóng hình thì có vài nguyên nhân.nhưng nhiều khả năng là bóng hình bị già hay xảy ra vấn đề đó,co hình tối màn hình và giật hình ảnh .còn nếu là LCD thì hình như không có hiện tượng này

Comment

Xem lại tụ lọc nguồn xem có bị phồng hoặc bị khô không? Tăng giảm tiếng hoặc độ sáng nếu màn bị co và giựt thì đích thị là tụ lọc khô.
        Đối với đời TV có đưa tần số dòng về để duy trì, ổn định dao động nguồn thì cần xem lại con tụ này (ở TV DAEWOO 1uF 160V)
        Chú ý lần sau có hỏi thì viết tên & đời máy lên nha.

Comment

màn tv nhà bạn là màn bóng hình hay lcd.nếu là bóng hình thì có vài nguyên nhân.nhưng nhiều khả năng là bóng hình bị già hay xảy ra vấn đề đó,co hình tối màn hình và giật hình ảnh .còn nếu là LCD thì hình như không có hiện tượng này
          ???? bóng hình già thì có ảnh hưởng gì đến giật giật nhỉ ,tối màn hình thì đúng rồi nhưng còn co và giật thì không bao giờ bạn lên xem lại .
          Xem lại mạch công suất quét dọc, thường hay bị lỏng chì con IC công suất vert lắm. Bệnh này khi mở volume nhỏ thì ít bị, mở loa to một tí là dính pan liền.
          đây mới đúng là thợ chuyên nghiệp

Comment

Nguyên văn bởi huyentam Xem bài viết
            Bác bật tivi lên vỗ nhẹ nhẹ xem có bị giật ko? nếu mà bị giật thì thử hàn lại IC mành xem . Good Luck !
            Thất tình tự tử đu dây điện
            Điện giật tê tê chết từ từ

Comment

Vấn đề của anh huyềntam hình như đã xong
              Tiện đây mấy anh cho em hỏi cái này .Cái VTB _F2106T nhà em
              mỗi lần chuyển kênh hoặc là tắt mở nguồn thì ở loa lại phát ra một tiếng "Bộp" . em sợ lâu ngày hư loa nên nhờ mấy anh chỉ cách khắc phục
              Kí cái giề.. dân đen chỉ cần lăn tay là đủ rồi . Lãnh đạo đâu mà kí

Comment

Nguyên văn bởi monodt Xem bài viết
                Tiện đây mấy anh cho em hỏi cái này .Cái VTB _F2106T nhà em
                mỗi lần chuyển kênh hoặc là tắt mở nguồn thì ở loa lại phát ra một tiếng "Bộp" . em sợ lâu ngày hư loa nên nhờ mấy anh chỉ cách khắc phục
                Tui cũng chưa biết mạch mute tiếng của TV VTB như thế nào, nhiều hãng khác có mạch tự động câm tiếng khi chuyển kênh hoặc khi không có tín hiệu đồng bộ dòng mành. bạn thử xem lại mạch này xem nhé.
                Chúc vui

Comment

chào ê diển đàn mình có tv pana tc21gf10r khi mang tãi giã thì b+ và dao động rất tốt nhưng khi gắn vào cho chạy lại bị cúp dao động, mình mới gia nhập ae nào biết hay có kinh nghiệm xin chỉ giúp cám ơn nhiều mong ae giúp đở mình bí quá
                  |

Comment

có bác nào bít chỗ thay màn hinh TV LCD ở hn ko chỉ giúp em với,em đang rất cần huhu!!!!!!!!!!!!!!!!!thanhks cả nhà!!!!ID của em là :ha_guc_nhanh_tieu_diet_gon
                    |

Comment

cám ơn anh em nhiều.anh em nhiệt tình quá.chúc anh em thành công trong công việc

Comment

ban xem lai phan nguồn của tv .nguồn yếu cung gây nên hiện tuong rung
                        nay day. xem thử con tụ lọc o nguồn xem co bi khô không

Comment

Về tác giả

Collapse

huyentam Tìm hiểu thêm về huyentam

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X