Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tivi sony KV-TG21M80 cần giúp đỡ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

lãnh nhầm cái máy ăn xương
    sửa nguồn rồi mà gặp bệnh này
    em thật sự bó tay
    Trang Kiến thức thú vị về khoa học - lịch sử - công nghệ - download - app free
    http://www.kienthuccb.com/

Comment

Chính xác là Q005 (nằm gần IC003)đứt gây ra nhiều hiện tượng khó chẩn đoán ...Nhìn nhịp chớp của LED không thể mò Pan ra .Có khi nó chớp liên tục ...khi đó đo nguồn B+ chỉ ngoài 80 volt ....và kéo dài thời gian một lúc sau 30 phút nguồn B+ lên đủ 135volt thì LED vẫn còn chớp 1 lần 4 nhịp ...
      (Tui nhận mấy ca này rồi ...có máy khi mở nguồn 2giờ sau máy mới chạy ...)
      Tưởng hư nguồn nhưng thật ra hư Q005 .Thay Q005 là máy chạy tốt .
      Thanks các anh em đã đóng góp hội chẩn PAN chính xác .

Comment

Tôi cũng đang bị con Sony HA21M80 . Hiện tương hình không có nhưng có ánh sáng và hiện số bình thường cả TV lẫn ViDeo , có tiếng.Kiểm tra hết rồi thay luôn giải mã TDA 8844 mà không có hột mè . Anh em nào biết bệnh mách dùm nick chát hatrungphong1402@yahoo.com .
        LUÔN LUÔN LẮNG NGHE , LÂU LÂU MỚI HIỂU .

Comment

Nguyên văn bởi hatrungphong Xem bài viết
          Tôi cũng đang bị con Sony HA21M80 . Hiện tương hình không có nhưng có ánh sáng và hiện số bình thường cả TV lẫn ViDeo , có tiếng.Kiểm tra hết rồi thay luôn giải mã TDA 8844 mà không có hột mè . Anh em nào biết bệnh mách dùm nick chát hatrungphong1402@yahoo.com .
          Bạn kt ABL xem tốt không nhé chú ý là ABL phải tốt và vào tận 8844 nhé
          Phương -Hải Dương
          Email:
          Fb

Comment

Nguyên văn bởi vinasoft Xem bài viết
            MÌnh cũng đang làm con này, nhưng bật máy lên khoảng 15s > 30s thì bị về tắt chờ. vẫn lên hình tiếng và các chức năng khách bình thường. kiểm tra Q005 thì thấy chết nhưng thay vào vẫn bị thế, tất cả các xung v & H đều đã có.
            Bác nào có võ gì xin cho em thỉnh giáo.
            Nguyên văn bởi tdngocanh Xem bài viết
            Mình cũng đang gặp trường hợp này, nhưng khi thay Q005 máy chạy rồi, nhưng được khoảng 35 giây máy lại chuyển về chế độ tắt chờ. Có ai biết chỉ giúp mình với?
            Tớ Cũng bị dính bịnh này đang đau đầu !!!Ae nào biết giúp dùm với !!! Xin cảm ơn nhiều

Comment

Nguyên văn bởi emyeume Xem bài viết
              Tớ Cũng bị dính bịnh này đang đau đầu !!!Ae nào biết giúp dùm với !!! Xin cảm ơn nhiều
              mình nhớ khong chính xác lắm có đời máy sony khi hỏng điot ở vỉ đuôi đèn hình hặc đèn hình thọt tia cũng gây ra hiện tượng này
              bạn kt xem
              ĐIỆN TỬ,ĐIỆN TIN QUANG THÁP

Comment

Nguyên văn bởi thapnguyen Xem bài viết
                mình nhớ khong chính xác lắm có đời máy sony khi hỏng điot ở vỉ đuôi đèn hình hặc đèn hình thọt tia cũng gây ra hiện tượng này
                bạn kt xem
                Đúng là hình có thọt tia , mình ko biết Diot nào ở vỉ đuôi đèn hình ! Sau khi Kiểm tra bo đuôi đèn Ko phát hiện linh kiện nào hư ! Bạn nói rõ Diot nào được ko ạ ! Xin cảm Bạn !

Comment

Do đèn hình có vấn đề Mình Trị xong rồi !!! 3 ngày 3 đêm ! Xin cảm ơn tất cả các bạn !!!
                  Last edited by emyeume; 09-12-2011, 11:10.

Comment

tivi sony KV-TG21M80 cần giúp đỡ

Nguyên văn bởi lovedientu Xem bài viết
                    mình có 1 con sony phẵng model KV-TG21M80 khi vừa mở nguồn máy chưa kịp lên anh sáng la cup standby ngay , nhưng mình vẩn kịp thấy co khung sáng vậy co lẽ là ko hõng phần vert ,IC giải mã cũa máy la TDA8844,bạn nao góp ý đễ minh giải quyet pan nầy với mình cám ơn nhiều nhiều
                    minh da sua pan nay roi ban thai con Q005 la OK

Comment

dung nhu truongtri08 noi pan nay minh cung gap roi.ban

Comment

minh con con may sony chay nguon ic6754. nguon may k lam viec ma moi thu ben so cap binh thuong ca ? thứ cap cung thế. dung que dong ho kick vao chan nguon ic thi doi khi may chay tat may la k chay nua. dao dong cho ic co roi 15v. ae nao biet chi dum minh voi

Comment

đúng vậy tôi cũng gặp pan này rồi nó chết q005 thay c1815 là ok
                          ĐIỆN TỬ,ĐIỆN TIN QUANG THÁP

Comment

chào các bác...
                            e có con sony kv 21m80 chạy tda 8844 bị ngắt chờ .
                            e thay Q005 rồi vẫn không được. bác nào làm qua rồi chỉ em với
                            e cảm ơn

Comment

Nguyên văn bởi tinhanhok Xem bài viết
                              chào các bác...
                              e có con sony kv 21m80 chạy tda 8844 bị ngắt chờ .
                              e thay Q005 rồi vẫn không được. bác nào làm qua rồi chỉ em với
                              e cảm ơn
                              bác thay diot 310 ok
                              ĐIÊN TỬ QUỐC THIỆN

Comment

Hinh nhu protec la chan 50,neu ko dc thi kiem tra con den dao xung manh ve vi tinh,neu ko dc nua thi thay crt
                                Trần Nghĩa

Comment

Về tác giả

Collapse

lovedientu Tìm hiểu thêm về lovedientu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X