Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tivi sony 21'' trinitrion

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tivi sony 21'' trinitrion

em có tivi sony trinitrion bị mất tiếng các huynh chỉ giúp em sửa tivi với, cám ơn rất nhiều

tivi sony trinitron hay bị mất tiếng do hở các mối hàn, bạn hàn kỹ lại tranistor, các R dán nằm ở khoảng giữa biến áp nguồn và IC dọc..chúc may mắn

Comment

Ban xem may con den lam cam tieng xem sao
      |

Comment

Nguyên văn bởi hoang7708 Xem bài viết
        em có tivi sony trinitrion bị mất tiếng các huynh chỉ giúp em sửa tivi với, cám ơn rất nhiều
        Bạn kiểm tra từ loa trở về và IC amp rồi tới tín hiệu tù sau trung tần vào mạch này có thông không

Comment

Nguyên văn bởi hoang7708 Xem bài viết
          Tivi bị mất tiếng em cần kiểm tra thêm một bước để xác địng cho chính xác .
          1/ kiểm tra thử xem mất tiếng Tivi và AV ( đường AVtừ đĩa vào ) có bị mất tiếng không ? nếu mất tiếng cả hai thì đó thuộc phần chung : như là loa ; công suất âm thanh và từ ngõ ra chung cho cả 2 phần nói trên :
          a/ kiểm tra phần nầy , kiểm tra loa em dùng đồng hồ VOM để thang X1 đo vào 2 trạm loa nếu nghe tiếng kêu rột rẹt ngoài loa thì loa tốt ( và xem tổng trở loa có = tổng trở ghi trên loa kg?) , nếu loa hư thì thay loa , sony cũng hay hư cả 2 loa lắm , còn kg hư thì tiếp bước kế .
          b/ bước nầy kiểm tra IC công suất , ktra điện thế cấp cho IC , nếu cấp nguồn là 18v hay 20v DC thì chân ngỏ ra sẽ bằng 1/2 điện nầy là IC kg hư ; nếu bằng 0v hoặc = nguồn thì ic hư .
          c/ kiểm tra lịnh mute của ic công suất ; ic nầy có 2 con transistor làm mute 2 kênh . và điều khiển mute 2 transistor nầy là 1 con transistor dán nằm gần IC dọc đó ( như bạn trên vừa nói ) , kèm theo 3 con điện trở phân cực cho transistor nầy thường hay hở hoặc hư lắm làm mute tiếng ( transistor nầy lấy nguồn 9v ; điện trở 5,6kohm,,,,

ít dòng cho bạn làm . chúc bạn thành công .

Ngthanhdoanh@gmail.com
          Trường TC nghề Tôn Đức Thắng

Comment

ti vi chắc bị làm câm rùi bạn à .bận tháo 2 kon đèn làm câm ra la đc. còn công suất it bị hư lắm nhưng bạn hãy kiểm tra như bạn "doanhtv" la ổn. Chúc thành công

Comment

Về tác giả

Collapse

hoang7708 Tìm hiểu thêm về hoang7708

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X