Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cho em hỏi tý về cái khoản khử từ !

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cho em hỏi tý về cái khoản khử từ !

Lâu lắm rùi mới được sờ vào sửa cái tivi các pác giúp em với ! Giờ em đang sửa con tivi hiện tượng như sau : Bị nhiễm từ ở 2 góc . Vết nhiễm từ loang khá rộng. Tivi Việt Nhật. Hok bít là bị làm sao nữa. Em thử thay con khử từ rùi mà ko được. mà con khử từ vẫn làm việc bình thường.bật tivi 1 lúc là nó nóng ran. Híc.
    Các pro ơi help em với !
    Thanks all !
    Thất tình tự tử đu dây điện
    Điện giật tê tê chết từ từ

Nguyên văn bởi alibobo_hl1 Xem bài viết
    Lâu lắm rùi mới được sờ vào sửa cái tivi các pác giúp em với ! Giờ em đang sửa con tivi hiện tượng như sau : Bị nhiễm từ ở 2 góc . Vết nhiễm từ loang khá rộng. Tivi Việt Nhật. Hok bít là bị làm sao nữa. Em thử thay con khử từ rùi mà ko được. mà con khử từ vẫn làm việc bình thường.bật tivi 1 lúc là nó nóng ran. Híc.
    Các pro ơi help em với !
    Thanks all !
    Bình thường lúc bật máy trở khử từ nóng rồi nguội dần,trường hợp này bạt máy 1 lúc trở nóng ran là do chập nhẹ cuộn day khử từ.

Comment

máy bạn do nhiểm từ khá nặng nên tv tự động khử từ kô hết,bạn phải sử dụng máy khử từ bên ngoài,hoặc dùng nam châm lớn để khử mới hết được(mà phải kiên nhẩn nữa nha)

Comment

Thay Thử con khác và cuộn khủ khác luôn xem? Dùng cục nam châm hay cái loa công suất lớn rà vào và kéo dần ra ngoài xem hiện tượng có giảm ko?

Comment

Dùng nam châm kéo rất khó,có khi hết chổ nầy thì nó bị chổ khác,nên làm cuộn khử từ rời,chỉ cần kéo 1 phát là xong

Comment

Bạn dientul dạy mình cách làm cuộn khử từ rời đi !Thanks
            Thất tình tự tử đu dây điện
            Điện giật tê tê chết từ từ

Comment

Cuộn khử từ thật ra chỉ là nam châm điện xoay chiều. Bạn có thể tháo trong máy bơm hơi hồ cá hoặc dùng biến thế cũ bỏ hết Fe chữ I ra, các Fe chữ E xếp cùng một bên.
              Khi bỏ bớt Fe thì cảm kháng giảm, dòng điện tăng cao dễ cháy cuộn dây nên bạn chỉ nên cắm vào nguồn 110VAC hoặc thấp hơn thôi.

Comment

nên làm cẩn thận ko tivi của bạn sẽ mất màu đó

Comment

Về tác giả

Collapse

alibobo_hl1 Tìm hiểu thêm về alibobo_hl1

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X