Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giup e nguon tivi trung quoc voi

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giup e nguon tivi trung quoc voi

tivi nhà e nguồn 110 180v diều có ,nhưng nguồn tại chân 7812 lai không có ,nguồn tại 7805 đầy đủ
    |

thế thì thiếu nguồn cho 7812 rồi...bạn kiểm tra xem có đứt R cầu chì cho 7812 không.hoặc chưa bấm lệnh Power hoặc CH+ ,CH- trên mặt may.vì vậy vi tính chưa xuất lệnh mở nguồn để định thiên cho 7812....dẫn đến máy không chạy

Comment

ban nay` . Ban kiem tra duong cap dien cho con 7812 neu hok co ban kiem tra xem con B772 nhe! neu tot ma hok chay thi ban thay luon con B772 . Neu hok chay nua thi ban bna phim CH+ hay CH- , hay bam phim power tren rơ` mot la chay thui
      Chuc ban thanh cong ! hihihaha
      Giang hồ đẫm máu tui hok sợ
      Chỉ so mò hoài hok ra Pan

Comment

Nguyên văn bởi ngocha` Xem bài viết
        ban nay` . Ban kiem tra duong cap dien cho con 7812 neu hok co ban kiem tra xem con B772 nhe! neu tot ma hok chay thi ban thay luon con B772 . Neu hok chay nua thi ban bna phim CH+ hay CH- , hay bam phim power tren rơ` mot la chay thui
        Chuc ban thanh cong ! hihihaha
        cảm ơn mọi người quan tâm .mình đã thay con đó rồi nhưng không chạy.điện ngay con 7812 chỉ còn 2v thôi .có khi nào bị con vxl không vậy.
        |

Comment

tôi cần sơ đồ ti vi tcl

Comment

bạn sờ xem con 7812 có bị nóng ko:
            -nếu nóng bỏng thì bạn cách ly chân out ra và dò dần đến chỗ bị chạm
            -nếu lạnh tanh thi bạn dò ngược lại chân in (trường hợp nó qua một con đèn công tắc thì bạn đấu tắt con đèn đó để có nguồn 12v đã) sau đó tùy hiện tượng tính tiếp...

Comment

Nguyên văn bởi pham.nga Xem bài viết
              tôi cần sơ đồ ti vi tcl
              ????????????????????????????
              lại có áp thấp nhiệt đới rồi đây.

Comment

Nguyên văn bởi khanhtrang Xem bài viết
                tivi nhà e nguồn 110 180v diều có ,nhưng nguồn tại chân 7812 lai không có ,nguồn tại 7805 đầy đủ
                kt lệnh po wer đi bạn, có rất nhiều linh kiện cần kt lắm; thạch anh, c15p, c18p, ...............
                Attached Files

Comment

chết vsl hoặc nhớ rồi dongd con khác khắc có nguồn 12v ngay vsl nó ko suất lệnh mở nguồn thì lấy đâu 12v

Comment

Nguyên văn bởi pham.nga Xem bài viết
                    tôi cần sơ đồ ti vi tcl
                    Bác ơi cho em địa chỉ email đi, đến 29 hoặc 30 tháng 2 em gửi cho nhé !!!!!!!!!!
                    email:

Comment

các bác ơi giúp em với , em có nguồn trung quôc chay tí là tắt ak mà tắt xong mở hok lên nữa đợi wa ngày sao mới mở lên được chạy tí lại tắt,em đã cô lập nguồn ra gắn tải giả vô em đo được lúc tắt nguồn b+ 60v , em kiểm tra rồi thứ cấp tháo từng con linh kiện ra đo không hư gì , nguồn cấp vxl (lc863528b)5v đủ luôn ,thay luôn thach anh,opto,tụ loc b+,bien tro chỉnh b+ , em mới vô nghề găp cái này em nãn wa no vật vã em 2 ngày rùi.các bác góp ý kiến giùm .thank
                      Last edited by ngocviet2302; 31-05-2012, 09:22.

Comment

Nguyên văn bởi ngocviet2302 Xem bài viết
                        các bác ơi giúp em với , em có nguồn trung quôc chay tí là tắt ak ,lúc tắt nguồn b+ 60v , em kiểm tra rồi thứ cấp không hư gì , nguồn cấp vxl 5v đủ luôn , em mới vô nghề găp cái này em nãn wa .các bác góp ý kiến giùm .thank
                        Bạn cô lập nguồn, gắn tải giả kiểm tra xem nguồn có sụt không? sử lý khối nguồn trước đã, thay cả tụ lọc B+ đi
                        Trần Quang Định
                        0932299590

Comment

Nguyên văn bởi ngocviet2302 Xem bài viết
                          các bác ơi giúp em với , em có nguồn trung quôc chay tí là tắt ak ,lúc tắt nguồn b+ 60v , em kiểm tra rồi thứ cấp không hư gì , nguồn cấp vxl 5v đủ luôn , em mới vô nghề găp cái này em nãn wa .các bác góp ý kiến giùm .thank
                          Kiểm tra xem nguồn này có bị khống chế từ VXL ko bạn rồi tính tiếp

ĐT:0937037050

Comment

Tivi trung quốc mà mất điện áp cấp cho 7812 (hay 7809) thì bạn kiểm tra trên vỉ có 2 đèn V580 và V581 không? nếu có bạn có thể hút bỏ đi, nếu vỉ không ráp 2 con đèn này thì thì bạn thay thử thạch anh đi, và xem lại fím bấm nữa, còn vsl hỏng thì RẤT ÍT KHI. chúc bạn thành công

Comment

dạ cám ơn các anh em góp ý kiến ,mình sẻ làm thử xem sao .

Comment

Về tác giả

Collapse

khanhtrang Tìm hiểu thêm về khanhtrang

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X