Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần giúp đõ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cần giúp đõ

Chào các bạn,
    Hiện tại mình đang sử dụng tivi sony trinitron 14 inh, model no: KV-1484MT, nhưng hiện giờ mình bật lên thì thấy hình nó sáng ho­­n và có gạch tráng ngang màn hinh
    Vậy mong các bạn có kinh nghiệm chỉ giúp, nếu có được cả sơ đồ tivi thì tốt quá.
    Cảm ơn các bạn nhiều!
    |

bạn kiểm tra r680k 0.5w ở bo đuôi đèn hình.nó đứt rồi

Comment

Có khả năng hỏng tụ lọc nguồn 180v cấp cho CS sắc .bạn kiểm tra thử xem.

Comment

Nếu nó sáng lên thì khả năng hỏng con 270k ở trên đế đèn hình đấy, chúc thành công

Comment

híc, mình đo mãi mà không có con nào 270k cả, va con 680k - 0.5­­­­­­­­­­­­­­ kia cung có thấy đâu? Bạn nào có so­ đồ không, share cho mình vó­i.
          cám o­n các bạn đã trả lò­i nha. ­­­­
          |

Comment

Bạn dò đường G2 1000von thấy con điện trở nào điều đo hết .

Comment

G2 1000v o chỗ nào co­ ạ?
              |

Comment

Bạn nhìn trên bo đuôi thấy có 2 biến trở màu đen đó .1 cái là focus ,cái kia là G2 . Bạn đo chấu giữa của biến trở G2 rồi chỉnh thử xem có tác dụng ko . Nếu ko thì thay biến trở đó , nó bị đứt mass đó .

Comment

Các đại ka,sư phụ cứu em với : Chả là bố vợ em có 1 cái tivi sony 1487 bị nổ tung tụ đĩa 220p/400V ( C_606 ) lọc phần sau nắn điện nguồn ( đấu mát ),thay tụ khác rùi nhưng máy không hoạt động được kèm theo tiếng rít dao động sai tần số em lại mới ra nghề,vả lại sơ đồ cũng không có nên pan khó không thể xác định được lý do tại sao....Rất mong được sự chỉ giáo ( Không sửa được thì chết với bà xã ) Trân trọng cảm ơn sự trợ giúp !

Comment

Nguyên văn bởi thangdtr
                    the bố vợ ah.bạn phải lấy lòng bố vợ bạn mới được.nếu không sửa được bạn nên mua một cái tivi mới như hệ cũ thao bo mạch ra lắp vào cái vỏ cũ rùi lắp cho bố vợ rùi bảo là con sửa thế là lấy lòng đươc bố vợ rùi.hjc hjc
                    Trời ơi,đi học nghề điện điện tử mà không sửa được máy nhà thì nhục nhã và mất mặt mất thôi,mới ra nghề chưa kiếm được tiền thì lấy đâu ra tiền mà đổi máy cho bố vợ ?!

Comment

Các bác cho em hỏi con 1484 của em nó bị rung hình là nguyên nhân do đâu ạ. Mong các bác chỉ giúp

Comment

Về tác giả

Collapse

anhchalagica Tìm hiểu thêm về anhchalagica

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X