Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tv Samsung hư nguồn IC 3S0688R

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tv Samsung hư nguồn IC 3S0688R

Chào mọi người !
    Hiện nay mình đang gặp trở ngại với phần nguồn TV SS đời CS2288S,Ic nguồn 3S0680 bị nổ.
    Ra chợ mua đc đưa con 2S0680 về đóng vào , gắn tải giả . Mở nguồn chỉ thấy bên thứ cấp nhá lên rùi tắt . Đã k tra các R,D bên phần sơ cấp, nhưng chưa tìm thấy gì bất thường,bên thứ cấp thì chưa thấy chạm.
    Mình vốn tự học nghề nên kiến thức có phần hạn chế . Mong được các anh đi trước có nhiều kinh nghiệm hơn giúp đở.Đã ôm pan này 3 ngày rùi mà vẫn chưa giải quyết xong

bạn kiểm tra con R125k phần thứ cấp của nguồn xem có trăng trị số không.con đó lấy hồi tiếp từ nguồn 110V về ...

Comment

Cảm ơn bạn đã xem và cho ý kiến. Mình đã kiểm tra điện trở 125k , ko thấy tăng trị số.
      Cho mình hỏi con dò sai đường 110v mã hiệu :KA431LZ815 đo như thế nào để bết dc còn sống hay chết vậy ?

Comment

Nguyên văn bởi hoathi Xem bài viết
        Cảm ơn bạn đã xem và cho ý kiến. Mình đã kiểm tra điện trở 125k , ko thấy tăng trị số.
        Cho mình hỏi con dò sai đường 110v mã hiệu :KA431LZ815 đo như thế nào để bết dc còn sống hay chết vậy ?
        con đó thay mới đi bạn,có thể lấy từ board nguồn vcd cũ rất nhiều.nhớ kiểm tra kỹ mạch hồi tiếp.

Comment

Đã thay con 431 mới nhưng vẫn vậy, cuối cùng phát hiện ra con opto bị rỉ.Thay mới nguồn hoạt động tốt.
          Đến đây tưởng ngon ăn , ai dè khi đóng đèn vào mới biết đèn bị đánh lửa trong tim đèn.
          Bó tay chấm com luôn !!!!!!!!!!!!!!!!!

Comment

Về tác giả

Collapse

hoathi Tìm hiểu thêm về hoathi

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X