Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cấp cứu dvd

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cấp cứu dvd

mình có con dvd tiến đạt không hiêu bị gì nửa . vẩn báo phông cơ dĩa vẩn hoạt động bình thường nhưng không đọc được cả vcd và dvd nhưng đọc được đĩa mp3 do mình tự làm và cd.mình đã thay mắt và cáp mà vẩn bị. ai biết pan bệnh nay làm ơn chỉ mình với

nếu mà bạn đã thay mắt, cáp rồi mà vẫn như vậy chỉ còn IC giải nén thôi.hoặc bạn thay tụ lọc nguồn 5v hoặc 12v đi

Comment

Phải thay đúng mắt ban ah. Mang cai mắt cũ của nó đi hỏi mua, bên dưới mắt có ghi đấy: Mắt 62, 65 ... Chúc bạn thành công.

Comment

Tốt nhất nên thay đúng mắt của Tiến đạt , loại mắt có dán con tem của nó đắt hơn loại thường chừng 15k thôi . Nên thay luôn cả giá sắt gắn mắt . Chú ý khi tháo cây ty để gắn mắt bạn chỉ được tháo một con ốc nằm ngay dưới bo mạch nhỏ (chổ có jack cắm dây đó bạn ) sau đó rút cây ty ra và gấn mắt vào .Không được đụng đến 3 con vít còn lại ,vì khi bạn đụng đến 3 con ốc này bạn sẽ khó cân chỉnh lại cho chính xác máy sẽ không đọc hoặc rất kén dĩa. Giá tiền của giá sắt là 20 k.
        Còn nữa ,khi dĩa khởi động bạn để ý dĩa quay có quá chậm không ,ở máy DVD dĩa phải quay với tốc độ nhanh hơn rất nhiều so với máy VCD . Nếu bạn thấy dĩa quay quá chậm ,bạn thay môtơ quay dĩa hoặc cả giá sắt như đã nói ở trên .

Comment

Về tác giả

Collapse

ryno Tìm hiểu thêm về ryno

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X