Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cho em hỏi về tivi TCL

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cho em hỏi về tivi TCL

tình hình là em bỏ nghề sửa ti vi đầu đĩa khá lâu rồi giờ chuyển qua sửa đàn organ hum qua có người hang xóm nhờ sửa chiếc ti vi tcl model DT1498A 14ich bị bệnh điện tụt xuông 180v là ko chạy đủ 220 thì chạy dc em đã hàn hết phần nguồn rồi mà ko dc ngày xưa e có sửa bệnh này của deawoo nhưng con này mạch nó khác nó dùng ic dao động và fet nguồn em rất mong các anh tư vấn cho e cách sửa con ti vi này em đau đầu mấy ngày nay rồi em xin chân thành cảm ơn

BẠn thay tụ lọc nguồn bằng loại to hơn ví dụ tụ 100mf 400v thay bằng 220mf 400v.Fet nguồn thay =K2645 hoặc K1118.Nếu không hết thay trở cấp nguồn cho IC dao động.

Comment

em nghĩ nguồn của nó là dải dộng từ 90v đã chạy rồi mà, hiện giờ điện yếu cắm vào nó cứ chít chít chứ ko nên dc như là nhịp nguồn ấy mai em thử làm theo bác xem thế nào

Comment

Bạn cứ làm theo Nowdaygood là dược , nhớ thay luôn tụ lọc nguồn mồi cho IC dao động . Chúc vui .

Comment

bạn đã làm xong chưa ? chắc làm lại phần nguồn là ok thôi ! cũng giống tivi TQ đây mà !

Comment

ụ em thay cho ic dao động rồi mà ko dc pan này khó quá có bác nào sửa pan như vậy chưa kíu em zới
            Last edited by boycool; 17-07-2010, 12:34.

Comment

Bạn qua đây xem nha , có thể có ích cho bạn đó :http://www.dientuvietnam.net/forums/...ad.php?t=38261

Comment

chào tất cả các bạn! mình đang bó tay với con tivi BTV nguồn chạy ic Q0765. Mình đã thay tấ cả các linh kiên tụ trở và diode phần sơ và phần thứ, nhưng kông hiểu sao cứ mỗi lần căm diện bật công tắc nguồn ra chỉ nhá lên rồi cúp, bật lại không lên nữa. xả tụ loc ngồn chính đầu vào cho hết điện tích bật lại công tăc ngồn ra lại nha lên rồi tắt. Đã kiểm tra linh kiện phần thứ ko bị chập. Mong mọi người chỉ dáo. con này mình nhận lại của thợ. cám ơn nhiêu!
                Nếu có thể ngửi imail cho mình càng tốt: thanhcongbsth@yahoo.com.vn

Comment

Về tác giả

Collapse

boycool Tìm hiểu thêm về boycool

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X