Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Huynhtsang: Mạch phục hồi đèn CRT

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi BBC-CNN Xem bài viết
    Có bốn chữ : CHỬ TÂM , CHỬ TÀI , CHỬ TAI , CHỬ TÍN . Chúng ta thực hiện: cộng ,trừ, nhân , chia sao cho ra được CHỬ TIỀN là được CÁC BẠN Ạ
    BBC-CNN
    Một câu nói ngắn gọn nhưng rất thâm thúy và nhiều ý nghĩa , ai muốn hiểu sao thì hiểu .

Comment

trong này là diễn đàn kỹ thuật . anh em KT thì không lừa nhau! muốn lừa thì ra ngoài, xin đừng làm loãng topic nửa!

Comment

Nguyên văn bởi quocxongzong Xem bài viết
        trong này là diễn đàn kỹ thuật . anh em KT thì không lừa nhau! muốn lừa thì ra ngoài, xin đừng làm loãng topic nửa!
        Ơ cái pác này như nào mà pác nói vậy nhỉ
        Phương -Hải Dương
        Email:
        Fb

Comment

Nguyên văn bởi datphamthanh Xem bài viết
          Một câu nói ngắn gọn nhưng rất thâm thúy và nhiều ý nghĩa , ai muốn hiểu sao thì hiểu .
          http://www.dientuvietnam.net/forums/...-thu%E1%BA%ADt

Có lẽ các bạn đi hơi xa chủ đề kỹ thuật, nên chuyển sang đây bàn tiếp chuyện tài tâm tình tiền,
          Chán ko buồn ký.

Comment

chào bạn, bạn muốn tìm việc thợ điện tử bạn ra chợ nhật tảo ở đường lý thường kiệt tuyển nhiều lắm...

Comment

minh co cai den hinh phat xa yeu...lieu lam nhu vay co chay dc lau ko? nhỡ thay rẻ cho khách rôì mà được 1 tháng hỏng thì khó ăn nói lắm....

Comment

Nguyên văn bởi phamtu.lc Xem bài viết
                minh co cai den hinh phat xa yeu...lieu lam nhu vay co chay dc lau ko? nhỡ thay rẻ cho khách rôì mà được 1 tháng hỏng thì khó ăn nói lắm....
                với CRT chĩ bị yếu 1 tia,bạn bắn lại là ok có khi sài mấy năm kg sao.nhưng đã yếu đều 3 tia thì bắn lại có khi chỉ được...3 ngày là lại như cũ.mình đọc luồng này thấy cũng hay,mach phục hồi CRT mọi người khen chê đủ kiểu.mình chĩ nghĩ như khẩu súng,thí dụ:nếu ở tay công an nó sẽ là công cụ trấn áp tội phạm,nếu ở tay...kẻ cướp nó sẽ là công cụ giết người....còn nói thợ điện tử 100% đều lừa đảo mình thấy nhận xét hơi quá..kg có ai thật thà tuyệt đối được cả nhiều khi lời nói dối thể hiện người có trình độ văn hóa và khôn khéo đó là NGHỆ THUẬT SỐNG

Comment

Nguyên văn bởi buikhacthinh Xem bài viết
                  với CRT chĩ bị yếu 1 tia,bạn bắn lại là ok có khi sài mấy năm kg sao.nhưng đã yếu đều 3 tia thì bắn lại có khi chỉ được...3 ngày là lại như cũ.mình đọc luồng này thấy cũng hay,mach phục hồi CRT mọi người khen chê đủ kiểu.mình chĩ nghĩ như khẩu súng,thí dụ:nếu ở tay công an nó sẽ là công cụ trấn áp tội phạm,nếu ở tay...kẻ cướp nó sẽ là công cụ giết người....còn nói thợ điện tử 100% đều lừa đảo mình thấy nhận xét hơi quá..kg có ai thật thà tuyệt đối được cả nhiều khi lời nói dối thể hiện người có trình độ văn hóa và khôn khéo đó là NGHỆ THUẬT SỐNG
                  Mình xin có ý kiến tí !
                  - bạn có 1 cách lý luận và giãi thích rất thú vị, rất hây .
                  -mình xin nói thế nầy 1 liều thuốc độc dành cho tên tữ tù, vẫn còn hơn đễ kẽ tữ tù đó tan xác vì những loạt đạn)
                  *hẫy đễ chữ: (TÂM) bắt đầu cũa việc sữ dụng mạch phục hồi đèn hình. làm thật tốt, làm cho chúng ta. vì (dân mình còn nhiều người nghèo) lắm!
                  và hẫy sữ dụng (nghệ thuật sống) như 1 lời cũa thẩm phán "sống hây chết". tùy.... thôi...
                  Chỉ có thể là tương đối

yh: hoangondesign

Comment

mình thấy mạch rất hữu ích...bởi nhiều đèn hình vẫn còn tốt nhưng bị lệch mất 1 tia, dùng cách này có thể cứu em nó để em nó đc phục vụ chủ nhân thêm 1 thời gian nữa trước khi nói lời từ biệt...bản thân mạch điện này ko xấu, chỉ có nhưng người lợi dụng mạch này chuộc lợi mới xấu thôi...
                    (góp vui cung diễn đàn)

Comment

Chào các bác.
                      Mình có 1 đèn CRT 16" của LG giờ bị mất 1 màu, Hình ảnh tivi này rất rỏ và đẹp,giờ mất 1 màu nên khó xem wa.Vậy bạn nào có cách phục hồi tình trạng này trợ giúp cho mình với.Email: vantridt@gmail.com.Cảm ơn nhiều
                      TRUNG TÂM SỬA CHỬA CUNG CẤP LINH KIỆN LAPTOP-VI TÍNH-MONITOR-DTDD-AMPLY-TIVI CRT-LCD-DVD TẠI QUẢNG TRỊ
                      Yahoo:minhtriqtvnEmai: DT:0906.58.38.44 & 0943.321.550

Comment

Nguyên văn bởi Amoled Xem bài viết
                        Chào các bác.
                        Mình có 1 đèn CRT 16" của LG giờ bị mất 1 màu, Hình ảnh tivi này rất rỏ và đẹp,giờ mất 1 màu nên khó xem wa.Vậy bạn nào có cách phục hồi tình trạng này trợ giúp cho mình với.Email: vantridt@gmail.com.Cảm ơn nhiều
                        Bạn phải chắc chắn là mất 1 màu do đèn hình hay do mạch . Nếu là do đèn thì pó chân.chao .

Comment

Nhắc nhở BBC-CNN ,phuongdt_hd ........
                          Mấy đồng chí không viết bài lạc nội dung . Những vấn đề về cuộc sống , xã hội viết sang bài khác . Tôi mà đã phải ra tay xóa bài thì sẽ có cái NIC bị bane đấy .
                          Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
                          nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Mình có đèn JVC chẳng may bị tụt mấy kim ở đuôi đèn có thể hàn được không nếu hàn được chạy có lâu ko?Các bác cho em ý kiến với!!!!!!!!!!!!
                            ĐIỆN TỬ ĐÀM THỤY
                            ĐT :0977390846 - 0915227985
                            Email :

Comment

Nguyên văn bởi damthuylc11 Xem bài viết
                              Mình có đèn JVC chẳng may bị tụt mấy kim ở đuôi đèn có thể hàn được không nếu hàn được chạy có lâu ko?Các bác cho em ý kiến với!!!!!!!!!!!!
                              Chắc không được rồi bạn ơi! Có thể tay NGHỀ bạn cao , cứ cho là bạn hàn lại được thì lương TÂM của bạn có cho phép bạn thay cái đèn này cho khách không ? Hơn nữa nếu thay cho khách mà lở họ biết được thì coi chừng TAI ương tìm đến . Lúc này thì uy TÍN của bạn cũng theo mây luôn đó . Nếu bạn hàn được thì bạn phải làm phép tính cho thật kỷ trước khi giao cho khách hàng nhé . Bạn có hiểu ý mình không???? Đôi lời cùng với đồng nghiệp! thân ái !

Comment

Nguyên văn bởi datphamthanh Xem bài viết
                                Bạn phải chắc chắn là mất 1 màu do đèn hình hay do mạch . Nếu là do đèn thì pó chân.chao .
                                chắc chắn đèn hình 100%.dòng 16" khó tìm được đèn hình wa
                                TRUNG TÂM SỬA CHỬA CUNG CẤP LINH KIỆN LAPTOP-VI TÍNH-MONITOR-DTDD-AMPLY-TIVI CRT-LCD-DVD TẠI QUẢNG TRỊ
                                Yahoo:minhtriqtvnEmai: DT:0906.58.38.44 & 0943.321.550

Comment

Về tác giả

Collapse

huynhtsang Tìm hiểu thêm về huynhtsang

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X