Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp đầu dvd arirang

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp đầu dvd arirang

Cái đầu đĩa Arirang ar36 của em có hiện tượng tiếng phát ra giống như băng quay chậm và rất nhỏ còn hình thì bình thường, xin hỏi đây là pan gì vậy các bác. Em = thử đĩa VCD
    Hãy chia sẽ những gì mình biết

Bạn để trạng thái tăng giảm tông nhạc về trung bình là ok . Máy bạn hiện đang ở trạng thái " giáng" .Nếu bạn chỉnh sang " thăng " nó sẽ éo éo tiếng như băng quay nhanh .

Comment

mình nghĩ không phải chỉnh tông vì nếu có chỉnh tông thì mức âm thanh cũng phải tương đối đằng này mình mở hết volume mà nghe nhỏ xíu ah. Xin hỏi trên bo thì âm thanh nó nằm ở đâu, ic nào

Comment

Nguyên văn bởi huadangkhoa Xem bài viết
        mình nghĩ không phải chỉnh tông vì nếu có chỉnh tông thì mức âm thanh cũng phải tương đối đằng này mình mở hết volume mà nghe nhỏ xíu ah. Xin hỏi trên bo thì âm thanh nó nằm ở đâu, ic nào
        lan tu jac tien hieu audio ra lan nguoc lai se di qua con ic khuech đại thuật toán 4558 do thu xem nguon + - xem co du ko thay thu tu ic ra jac co 2 con bong cam tieng vut bo
        sửa chữa chuyên nghiệp
        ĐIỆN TỬ CAO CẤP
        ĐIÊN TỬ-ĐIỆN THOẠI-MÁY TÍNH
        381 cổ nhuế từ liêm hà nội
        LH:0912207471-0163 886 8866

Comment

đầu đĩa

Cái đầu đĩa Arirang ar36 của em có hiện tượng tiếng phát ra giống như băng quay chậm và rất nhỏ còn hình thì bình thường, xin hỏi đây là pan gì vậy các bác. Em = thử đĩa VCD
          cái này thương là lỗi DSP / DA trong IC ONCHIP thay IC chính mới hết " chỉ gặp với dòng IC onchip thôi "
          http://baohanhbeptu.vn
          Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
          Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
          ĐT: 0967 403 123

Comment

xin hỏi bác ic onchip là ic gì? làm sao để biết ic nào là chính và cách thay thế có khó không? vì em thấy trên bo có 2 ic lớn loại 4 hàng chân và mỗi ic đều có tản nhiệt.

Comment

xin hỏi bác ic onchip là ic gì? làm sao để biết ic nào là chính và cách thay thế có khó không? vì em thấy trên bo có 2 ic lớn loại 4 hàng chân và mỗi ic đều có tản nhiệt.
              onchip là con IC thuật toán bao gồm giải mã tiếng hình trong hết... thường xung quanh nó có bốn hàng chân gần như nằm giữ trung tâm
              còn máy bạn thì hãy xem đường xuất tiếng từ audio out đến IC khuêc đại tiếng trước xem thường nó đi qua 1 con IC 8 hang chân vs 1 2 con tran dán gì đó sau đó mới đến con ic to nếu đa kiểm tra hết mà ko dc thì hãng thay IC

Comment

cac bac giup em dau arirang Ar 36M tu nhien ko doc duoc DVD cho VCD vao van doc duoc

Comment

Bác thử đo chan số 2 ở con 4558 xem có đủ 5v ko? nếu không đủ bác câu trực tiếp 5v cho nó là được
                  Email :

Comment

Bạn hút bỏ hai tránitor mute là ok.Thân chào.

Comment

các anh em cho mình hỏi một tí nhé tại sao các bo mp4 lại hay bị mất tiếng do hai con trángito vậy và nguyên nhâ tại đâu

Comment

Nguyên văn bởi linhxray Xem bài viết
                        cac bac giup em dau arirang Ar 36M tu nhien ko doc duoc DVD cho VCD vao van doc duoc
                        Thay mắt mới đi bạn !
                        Email:
                        Tel: 0904.36.10.36

Comment

hỏng mắt sao vẫn đọc VCD..Mà mắt cuả em 36M đắt ko

Comment

Về tác giả

Collapse

huadangkhoa Tìm hiểu thêm về huadangkhoa

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...