Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giúp em với các anh ơi TV PAN 21' bẹnh hiểm nghèo

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giúp em với các anh ơi TV PAN 21' bẹnh hiểm nghèo

ềom co con panasonic tc-21ps51b
    hien trang benh cua con nay nhu sau

khi mới bật , màn hình mất màu,màu hơi ngả về màu xanh
    khỏang 5 phút sau thì dần dần có màu , 5 phút sau nũa thì lại ngả sang hết màu xanh lá cây , nếu giảm color về 0 thi màn hinh đen trắng bình thường nhưng ko có màu, tăng màu lên thì lại chỉ còn màu xanh.. nếu tắt đi bật lên thì lại bắt đầu chu kì như lúc nãy

ic tổng m52770 (giá là 95000,em chưa dám mua)
    VXL là mn1873284 (đã thay thử ic nhớ 24c08 )

em kiểm tra mọi mức nguồn vẫn bình thường
    các anh xó sơ đồ con này thì pót lên giúp em nhé, em cảm ơn

các anh giúp em vụ này với , khoai quá
    |

sao ko thay cao thu? nao len tieng the
    cac anh di dau het the nhi?
    |

Comment

anh dinhvan oi sao ko thay anh len tieng
      |

Comment

Bạn kiểm tra kỹ lại board đuôi đèn hình chưa!
        - Kiểm tra các mối hàn
        - Làm vệ sinh đuôi đèn
        - Hàn và cắm lại các header từ board main lên board đuôi đèn hình.
        Chúc bạn thành công!

Comment

Nguyên văn bởi phucvinh_el Xem bài viết
          anh dinhvan oi sao ko thay anh len tieng
          Sang dienandientu.com mà đọc
          Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
          nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

cám ơn các anh đã quan tâm,em mua ic tổng về thay đươc rồi

tiện thể em có 1 con ic TDA8374 đang cắm hộp xốp(đợt trước đoán nhầm bệnh nên mua mới cứng về ko dùng ) ai có nhu cầu em bán rẻ cho với giá 170.000 (giá ở chợ là 220K)
            nếu mua thì gọi cho em theo số 095765053 em mang đến tận nơi , sống 100 %
            |

Comment

cac anh có thể chỉ cho em đia chỉ tại hà nội sửa ổ cứng không
              cái ổ 30gb của em tự nhiên không nhận ổ nữa
              bao nhiêu dữ liệu của em trong đó
              |

Comment

Nguyên văn bởi phucvinh_el Xem bài viết
                cám ơn các anh đã quan tâm,em mua ic tổng về thay đươc rồi
                tiện thể em có 1 con ic TDA8374 đang cắm hộp xốp(đợt trước đoán nhầm bệnh nên mua mới cứng về ko dùng ) ai có nhu cầu em bán rẻ cho với giá 170.000 (giá ở chợ là 220K)
                nếu mua thì gọi cho em theo số 095765053 em mang đến tận nơi , sống 100 %
                Cậu nên có một máy Ociloscope và phân tích cho chính xác bệnh . Nếu làm mò như vậy thì tiền.... học phí nhầm sẽ lớn lắm đấy .
                Nhiều con IC cũng chỉ hỏng 1 chân chức năng nào đó . Có thể lắp vài linh kiện tương đương thay thế mà không phải thay hẳn con IC mới .

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

a` em tien the hoi anh dinh van mot chut,
                  gan nha em co nguoi ban cai may hien song 2 tia, hien gio no dang hong, em cung ko biet hong cai gi, nhung ho da sua roi nhung ko duoc,
                  em do` hoi muon mua lai, nhung ho noi chua biet ban bao nhieu, ho bao em noi' gia ,
                  theo anh , em mua bao nhieu thi hop li, va`, neu mua duoc, thi em se mang ra cho anh de sua, va sua co het nhieu tien ko?
                  bong' hinh` van cong song
                  doi cua? may' la may Layder 8040
                  |

Comment

Nói chung việc sửa Ocilo là khá khoai rồi . Thường để sửa được 1 con thì tầm 200 tới 500 ngàn .
                    Các loại máy của Tư bản ( Nhật,Mỹ.... ) còn dễ . Các loại máy cuả dân chủ ( Đức, Nga , Tiệp...) thì mạch của nó còn củ chuối hơn nhiều .
                    Tuy vậy các máy của Dân chủ nếu đã chạy thì chính xác và bền hơn của Tư bản nhiều . Các máy của tư bản họ làm các công tắc , nút vặn rất mỏng manh nên chóng hỏng ( phải vặn nhiều )
                    Cái của bạn đang nói là LEADER chư không phải là " Layder " . Nếu là LEADER thì của Mỹ . Nếu chắc đèn hình còn sống thì chắc chỉ tầm 500>>800 ngàn thôi ( mua tù mù ). Máy Nga chết mà còn đèn hình cũng tầm 200>>300 ngàn . Tuy vậy khả năng hồi phục các con máy này là rất ít .
                    Ngày trước mình xin được một con của Nga sửa mãi không được , Tức cú mình tháo bỏ hết mạch . Lấy mỗi con đèn hình của nó rồi thiết kế một cái mạch khác lắp vào chạy phe phé mấy năm không hỏng .
                    http://dientuvietnam.net/forums/showthread.php?t=4091

Comment

em moi vao hoc nhung rot wa
                      co ij cac anh chi cho em voi

Comment

cac anh oi tim tim den hinh bang volke thi do nhu nao the

Comment

ban lay thang nhan X1 ban cu' do` do 2 chan nao canh. nhau ma kim len thi no la 2 chan cua? tim den
                          |

Comment

Nguyên văn bởi nguyendinhvan Xem bài viết
                            Nói chung việc sửa Ocilo là khá khoai rồi . Thường để sửa được 1 con thì tầm 200 tới 500 ngàn .
                            Các loại máy của Tư bản ( Nhật,Mỹ.... ) còn dễ . Các loại máy cuả dân chủ ( Đức, Nga , Tiệp...) thì mạch của nó còn củ chuối hơn nhiều .
                            Tuy vậy các máy của Dân chủ nếu đã chạy thì chính xác và bền hơn của Tư bản nhiều . Các máy của tư bản họ làm các công tắc , nút vặn rất mỏng manh nên chóng hỏng ( phải vặn nhiều )
                            Cái của bạn đang nói là LEADER chư không phải là " Layder " . Nếu là LEADER thì của Mỹ . Nếu chắc đèn hình còn sống thì chắc chỉ tầm 500>>800 ngàn thôi ( mua tù mù ). Máy Nga chết mà còn đèn hình cũng tầm 200>>300 ngàn . Tuy vậy khả năng hồi phục các con máy này là rất ít .
                            Ngày trước mình xin được một con của Nga sửa mãi không được , Tức cú mình tháo bỏ hết mạch . Lấy mỗi con đèn hình của nó rồi thiết kế một cái mạch khác lắp vào chạy phe phé mấy năm không hỏng .
                            http://dientuvietnam.net/forums/showthread.php?t=4091
                            Trơi ơi! nghe Sư phụ nói thấy ham quá phải chi đc làm đệ tử của Sư phụ nhỉ
                            à nhân tiện cho em hỏi bác nào biết chỗ mua Ociloscope cũ (ngon, bổ, rẻ) không chỉ em với xin đa tạ. Đừng chửi em nghèo tham đồ rẻ nghe. Tội nghiệp em!!!!
                            Last edited by dohaolt; 17-04-2009, 15:51.

Comment

ra hàng bán ve chai đồng nát ấy em toàn ra đó mua linh kiện thôi có cả máy hs nữa đấy họ tính theo kg thui

Comment

Về tác giả

Collapse

phucvinh_el Tìm hiểu thêm về phucvinh_el

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X