Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Anten chảo hỏi ý kiến các bạn

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Anten chảo hỏi ý kiến các bạn

Mình thấy có một số người khách hỏi mình là,nếu mua anten chảo của TQ sau đó đem cho thợ dt mở khóa thỉ sẽ xem được rất nhiều k đúng ra phải trả tiền....?mình trả lời là kg thể được,nhưng cũng phân vân vì có đọc đâu đó cách bẻ khóa 1 số loại anten chảo để xem"chùa".mình nghĩ là sẽ kg làm được...bạn nào có nghe nói về vấn đề này chưa?mình muốn hỏi để trả lời cho khách.thanks

Nguyên văn bởi buikhacthinh Xem bài viết
    Mình thấy có một số người khách hỏi mình là,nếu mua anten chảo của TQ sau đó đem cho thợ dt mở khóa thỉ sẽ xem được rất nhiều k đúng ra phải trả tiền....?mình trả lời là kg thể được,nhưng cũng phân vân vì có đọc đâu đó cách bẻ khóa 1 số loại anten chảo để xem"chùa".mình nghĩ là sẽ kg làm được...bạn nào có nghe nói về vấn đề này chưa?mình muốn hỏi để trả lời cho khách.thanks
    nghe như hack key ấy nhỉ,theo mình nghĩ chắc chắn là dc...vấn đề là hack ko phải chuyện đơn giản,và có lẽ chỉ dành cho hack key chuyên nghiệp
    Đau đầu vì Điện! Điên đầu vì Đô$$ Ngây ngô vì Vàng! Ngỡ ngàng vì Đất!
    Ngất vì Tỷ Giá! Ngã vì Lãi Suất! Uất vì giá Xăng!

Comment

đúng là có đó bạn ah ! nhưng đó thời gian trước đây. bây giờ thì ko dc nữa rồi.
      nhưng add dc nhiều kênh Free thì chỉ áp dụng cho đầu DTH Opentel ODS 4000 mà thôi. loại nầy mình đã làm nhiều rồi.
      -nếu bạn có nhu cầu về loại đầu nầy thì mình sẽ up lên cho bạn cách làm.
      chúc vui !!!
      Chỉ có thể là tương đối

yh: hoangondesign

Comment

Nguyên văn bởi h_son Xem bài viết
        đúng là có đó bạn ah ! nhưng đó thời gian trước đây. bây giờ thì ko dc nữa rồi.
        nhưng add dc nhiều kênh Free thì chỉ áp dụng cho đầu DTH Opentel ODS 4000 mà thôi. loại nầy mình đã làm nhiều rồi.
        -nếu bạn có nhu cầu về loại đầu nầy thì mình sẽ up lên cho bạn cách làm.
        chúc vui !!!
        cảm ơn bạn đã nhiệt tình chĩ dẫn.bạn có thể cho mình hỏi đầu thu DTH Opentel giá bao nhiêu?thu được bao nhiêu k free.nếu có thể bạn hướng dẫn mình cách làm nhé.

Comment

cảm ơn bạn đã nhiệt tình chĩ dẫn.bạn có thể cho mình hỏi đầu thu DTH Opentel giá bao nhiêu?thu được bao nhiêu k free.nếu có thể bạn hướng dẫn mình cách làm nhé.
          chào bạn buikhacthinh !
          đầu DTH +chão +nhỵ khoãng 1.450.000 đồng
          số kênh bắt dc cũa đầu DTH nầy tùy thuộc vào gói thuê bao của mình thôi bạn ah !
          _ số kênh dc add thêm vào là ko cần phải thuê bao gì cả. còn số kênh Free add thêm dc thì ko nhất định thời điễm nào là dc bao nhiêu kênh, có khi cũng nhiều và có khi cung bị khoá. dẫu sao đi nữa mình cũng chia sẽ cùng bạn nhé !

Để add được tần số cho (DTH 4000) phải chọn dò kênh bằng tay.cách làm như sau:
          ấn menu ->cài đặt -> nhập mã pin 0000-> ấn f4,f3,f2,f1,CH-,CH+,0,7789 ( bấm nhanh) >>MENU dò bằng tay sẽ hiện ra sau đó add những tần số nầy vào và dò.

Hiện nay đầu opentel chỉ còn bắt được 4 kênh của HTVC là FBNC, THETHAO,THUAN VIET và DU LICH.Để bắt được mấy kênh này hãy add các tần số sau vào đầu thu.
          - đối với 2 kênh FBNC Và THETHAO là: TP 11115 symbol 6660.
          - đối vơi 2 kênh THUAN VIET và DU LICH là: TP 11088 symbol 28120.
          -11166 H 28800
          -TP 11635 H symbol 27500 22K off

Hiện nay 6 kênh HTV (HTV1->9)phát trên vinasat 1 là phát theo chuẩn HD đấy ,để xem được mấy kên này thì chúng ta phải mua đầu thu của HTV ,hoặc là đầu HD miễn phí micsat giá 1 050 000 đ với đầu thu micsat thì có thể xem đuoc các kênh miễn phí phát trên vinasat như :
          - VTC : VTC2, VTC14,VTC16,LÂM DONG ,LUXE HD , BINH PHUOC,NGHE AN , THANH HOA
          - VTV: VTV1-> VTV6
          - HTV :HTV1->HTV9,
          - HTVC:PHIM,PHU NU, CA NHAC, THUAN VIET, GIA DINH ,FBNC , THE THAO ,DU LICH..
          mình cũng đang sữ dụng loại nầy rất tốt bạn ạh !
          *và hiện nay đầu thu trung quốc chỉ còn bắt dươc 10 kên trên vinasat.tần số như sau:
          TP 11549 symbol 28500 VTV1 -VTV6
          TP 11116 symbol 06660 THUANVIET, DULICH
          TP 11088 symbol 28120 THETHAO ,FBNC

chúc bạn vui !
          Chỉ có thể là tương đối

Comment

đọc bài viết của bạn mình đã học hỏi được rất nhiều kiến thức về đầu thu DTH.có lẽ mình cũng sẽ mua một đầu thu micsat là xem"mệt nghỉ"rồi.cảm ơn bạn rất nhiều.

Comment

nhà tôi bán chảo nên biết, thực ra không phải là bẻ khóa đâu ngày xưa dùng chảo TQ mấy tháng nó thay đổi mã thẻ 1 lần( ở đầu tín hiệu có chỗ lắp thẻ như thẻ điện thoại) - giống như lắp sim điện thoại ấy, hết hạn thì nạp phần mềm mới vào là dùng được, thường là do nó thay đổi tần số phát còn chương trình thì phát free. Dùng chảo TQ k bắt đc các kênh tiếng việt nên ít người dùng. bây giờ hầu như bỏ Bạn thử nghĩ xem, xem HBO hay cinimax discovery làm phụ đề tiếng trung thì xem làm gì. còn mở khóa để xem được các kênh việt nam hay thì chắc chắc là không được. Nếu kinh phí có hạn mà bạn thích xem chảo thì mua DTH mà dùng không thì mua chảo của VTC ảnh đẹp các kênh cực hay luôn
              Last edited by wanderer07; 29-06-2011, 22:07.

Comment

VTC mà bạn wanderer07 nói mình đang sử dụng,VTC muốn cắt k là cắt,muốn đổi là đổi.mình là khách hàng mà như ăn xin.quảng cáo có 30k HDthì 4k HD VIP có lẽ dành cho các đối tượng như....Cường dola mới có tiền để xem.26kHD còn lại chĩ còn khoảng 14k còn các k HD khác chờ nâng cấp....?cứ bỏ tiền ra mua đi rồi chờ đến...già.

Comment

Nguyên văn bởi wanderer07 Xem bài viết
                  nhà tôi bán chảo nên biết, thực ra không phải là bẻ khóa đâu ngày xưa dùng chảo TQ mấy tháng nó thay đổi mã thẻ 1 lần( ở đầu tín hiệu có chỗ lắp thẻ như thẻ điện thoại) - giống như lắp sim điện thoại ấy, hết hạn thì nạp phần mềm mới vào là dùng được, thường là do nó thay đổi tần số phát còn chương trình thì phát free. Dùng chảo TQ k bắt đc các kênh tiếng việt nên ít người dùng. bây giờ hầu như bỏ Bạn thử nghĩ xem, xem HBO hay cinimax discovery làm phụ đề tiếng trung thì xem làm gì. còn mở khóa để xem được các kênh việt nam hay thì chắc chắc là không được. Nếu kinh phí có hạn mà bạn thích xem chảo thì mua DTH mà dùng không thì mua chảo của VTC ảnh đẹp các kênh cực hay luôn
                  bạn vanderer07 à !
                  tôi thấy h_son chia sẽ những thông tin rất hây cho anh em trên diễn đàn mà. hay bạn là nhà cung cấp dịch vụ ?
                  là thợ thì mình nên chia sẽ với nhau chứ ! bạn viết bài như thế, thì tụi tui muốn hỏi cũng ko dám hỏi nữa.
                  vài lới cùng bạn.

Comment

bây giờ ai phải bẻ khóa làm j cho mệt . đã ra loai chảo QM.K-49 do việt nam sx xem đc 29 kênh giá thì hat rẻ thôi.

Comment

Nguyên văn bởi h_son Xem bài viết
                      chào bạn buikhacthinh !
                      đầu DTH +chão +nhỵ khoãng 1.450.000 đồng
                      số kênh bắt dc cũa đầu DTH nầy tùy thuộc vào gói thuê bao của mình thôi bạn ah !
                      _ số kênh dc add thêm vào là ko cần phải thuê bao gì cả. còn số kênh Free add thêm dc thì ko nhất định thời điễm nào là dc bao nhiêu kênh, có khi cũng nhiều và có khi cung bị khoá. dẫu sao đi nữa mình cũng chia sẽ cùng bạn nhé !

Để add được tần số cho (DTH 4000) phải chọn dò kênh bằng tay.cách làm như sau:
                      ấn menu ->cài đặt -> nhập mã pin 0000-> ấn f4,f3,f2,f1,CH-,CH+,0,7789 ( bấm nhanh) >>MENU dò bằng tay sẽ hiện ra sau đó add những tần số nầy vào và dò.

Hiện nay đầu opentel chỉ còn bắt được 4 kênh của HTVC là FBNC, THETHAO,THUAN VIET và DU LICH.Để bắt được mấy kênh này hãy add các tần số sau vào đầu thu.
                      - đối với 2 kênh FBNC Và THETHAO là: TP 11115 symbol 6660.
                      - đối vơi 2 kênh THUAN VIET và DU LICH là: TP 11088 symbol 28120.
                      -11166 H 28800
                      -TP 11635 H symbol 27500 22K off

Hiện nay 6 kênh HTV (HTV1->9)phát trên vinasat 1 là phát theo chuẩn HD đấy ,để xem được mấy kên này thì chúng ta phải mua đầu thu của HTV ,hoặc là đầu HD miễn phí micsat giá 1 050 000 đ với đầu thu micsat thì có thể xem đuoc các kênh miễn phí phát trên vinasat như :
                      - VTC : VTC2, VTC14,VTC16,LÂM DONG ,LUXE HD , BINH PHUOC,NGHE AN , THANH HOA
                      - VTV: VTV1-> VTV6
                      - HTV :HTV1->HTV9,
                      - HTVC:PHIM,PHU NU, CA NHAC, THUAN VIET, GIA DINH ,FBNC , THE THAO ,DU LICH..
                      mình cũng đang sữ dụng loại nầy rất tốt bạn ạh !
                      *và hiện nay đầu thu trung quốc chỉ còn bắt dươc 10 kên trên vinasat.tần số như sau:
                      TP 11549 symbol 28500 VTV1 -VTV6
                      TP 11116 symbol 06660 THUANVIET, DULICH
                      TP 11088 symbol 28120 THETHAO ,FBNC

chúc bạn vui !
                      bác ơi, 2 kênh thể thao và FBNC còn phát ko bác, em cài vào mà ko có hình, em đang dùng chảo 6 kênh.
                      ĐT: 0972 20 58 68
                      Gmail:

Comment

2 kenh the thao va fbnc no cat' lau roi chi con thuan viet va du lich thoi ban ah

Comment

nhà em đang dùng đầu thu humax xem 28 kênh và cũng hay ráp cho khách kiếm tiền uống cafe nhưng dạo này máy kênh HTV hay mất tín hiệu từ khuya tới 7h sáng mới có. ko biết các bác có bị vậy ko? và khi nào hết nữa?
                          ĐT: 0972 20 58 68
                          Gmail:

Comment

Nguyên văn bởi hoangnam555 Xem bài viết
                            nhà em đang dùng đầu thu humax xem 28 kênh và cũng hay ráp cho khách kiếm tiền uống cafe nhưng dạo này máy kênh HTV hay mất tín hiệu từ khuya tới 7h sáng mới có. ko biết các bác có bị vậy ko? và khi nào hết nữa?
                            bạn k/tra lại hướng antenna đi bạn. HTV vẫn bắt tốt. chỉ có BÌnh Dương là ko dc thôi.
                            Chỉ có thể là tương đối

Comment

chỗ mình gần TQ nó lại mới ra loại còn rẻ hơn của QMK49 mấy trăm k mà kiểu dáng lại khủng hơn các bạn ạ

Comment

Về tác giả

Collapse

buikhacthinh Tìm hiểu thêm về buikhacthinh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X