Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tivi LG 21ich mất dao động cần ae giúp!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tivi LG 21ich mất dao động cần ae giúp!

Mình nhận 1con LG hiện tượng mất I,ko có hạt mưa,tiếng bình thường.Kiểm tra kĩ ABL ko thấy gì bất thường nên mình nghĩ bị VXL.Mình mới hút con VXL đang chạy bình thường của máy giống hệt như thế qua thì mất luôn dao động.Bỏ ngược lại VXL cũ thì cũng bị mất dao động luôn.Đo nguồn cấp thì bình thường,Volt đầy đủ.Bây giờ đang rối trí ko biết làm cách nào,1 máy bị mất I thì lại làm luôn 2 máy bị mất dao động.Bác nào có cách cứu chữa xin chỉ giúp mình với.Mình xin thành thật cảm ơn!
    Máy chạy VXL 73Z2F,Vert TDA 4863,Nguồn STR 6754

Nguyên văn bởi tieunhatphuc Xem bài viết
    Mình nhận 1con LG hiện tượng mất I,ko có hạt mưa,tiếng bình thường.Kiểm tra kĩ ABL ko thấy gì bất thường nên mình nghĩ bị VXL.Mình mới hút con VXL đang chạy bình thường của máy giống hệt như thế qua thì mất luôn dao động.Bỏ ngược lại VXL cũ thì cũng bị mất dao động luôn.Đo nguồn cấp thì bình thường,Volt đầy đủ.Bây giờ đang rối trí ko biết làm cách nào,1 máy bị mất I thì lại làm luôn 2 máy bị mất dao động.Bác nào có cách cứu chữa xin chỉ giúp mình với.Mình xin thành thật cảm ơn!
    chà cái vụ này gay go đây,em chưa đụng pan này làm sao giúp bác đây -.-! kiếm file nhớ chuẩn nạp lại thử xem bác...mà có chắc trong quá trình thay,tháo ic xử lý bác ko làm chạm,chập đấy chứ?
    Đau đầu vì Điện! Điên đầu vì Đô$$ Ngây ngô vì Vàng! Ngỡ ngàng vì Đất!
    Ngất vì Tỷ Giá! Ngã vì Lãi Suất! Uất vì giá Xăng!

Comment

anh cho em biết model của máy đi để em tìm fw cho!

Comment

-tình trạng nầy là bị xóa IC nhớ rồi bạn ơi, ở những đời máy sữ dụng one-chip, phần nhiều nếu gắn One chip ko cùng loại dễ bị lắm. nhất là Tivi Darling.
        bạn nói MODEL máy đi anh Em sẽ giúp bạn chép lại Fw nhé !
        Chỉ có thể là tương đối

yh: hoangondesign

Comment

uh đúng rùi, bạn chép lai nhớ đi bạn mình đã gặp trường hợp rùi chúc may mắn
          Tôi yêu biển đảo Hoàng Sa & Trường Sa

Comment

Tivi Model 21S32E,chạy VXL kiểu chân rết đấy bạn ak.Nhớ 24LC16B.Bạn có File máy này ko gửi cho mình với nhé.Ak,nhân tiện cho mình hỏi luôn,mình xài mạch lạp Rom đầu đĩa ko biết là cắm con nhớ này vào lạp có đc ko?Nếu ko đc thì mình nên mua mạch lạp nào là đc?

Comment

Tivi Model 21S32E,chạy VXL kiểu chân rết đấy bạn ak.Nhớ 24LC16B.Bạn có File máy này ko gửi cho mình với nhé.Ak,nhân tiện cho mình hỏi luôn,mình xài mạch lạp Rom đầu đĩa ko biết là cắm con nhớ này vào lạp có đc ko?Nếu ko đc thì mình nên mua mạch lạp nào là đc?
              bạn thử file nầy nhé !
              bạn dùng boar nạp 24xxx & 25xxx cũa minh tân là tốt đó.
              LH: 0909380786(minh tân)
              Attached Files
              Chỉ có thể là tương đối

yh: hoangondesign

Comment

Nguyên văn bởi h_son Xem bài viết
                bạn thử file nầy nhé !
                bạn dùng boar nạp 24xxx & 25xxx cũa minh tân là tốt đó.
                LH: 0909380786(minh tân)
                cảm ơn bạn nhiều nhé!

Comment

Nạp lại nhớ mà em nó vẫn vậy.... thay vi sử lý đi bạn!
                  (Một máy hỏng ... kéo theo một máy hỏng theo...)... chà gay đấy.
                  Có lẽ phù thủy đền gà rồi !
                  Tình trạng như bạn mô tả có lẽ 90% đi chíp rồi...!
                  Mua bán sửa chữa LCDTV_LED_PLASHMA chuyên nghiệp.
                  ĐC: 11 ngõ 134 phố quan nhân nhân chính thanh xuân hà nội.
                  DT: 0435587576_0903454939

Comment

Nguyên văn bởi thanhson Xem bài viết
                    Nạp lại nhớ mà em nó vẫn vậy.... thay vi sử lý đi bạn!
                    (Một máy hỏng ... kéo theo một máy hỏng theo...)... chà gay đấy.
                    Có lẽ phù thủy đền gà rồi !
                    Tình trạng như bạn mô tả có lẽ 90% đi chíp rồi...!
                    cũng dễ hiểu thôi.nếu 1 main hỏng,sự cố gì đó làm chết xử lý,bạn lại nhổ con xử lý hỏng ra>đóng con tốt vào main hỏng,thế là tiếp tục luộc thôi..
                    Đau đầu vì Điện! Điên đầu vì Đô$$ Ngây ngô vì Vàng! Ngỡ ngàng vì Đất!
                    Ngất vì Tỷ Giá! Ngã vì Lãi Suất! Uất vì giá Xăng!

Comment

Mình đã nạp lại nhớ rồi nhưng vẫn ko đc.Chắc các bạn nói đúng,1main hỏng kéo theo VXL hỏng nốt.Đành phải ngậm ngùi mà mua con khác đóng vào thôi.Ak,cho mình hỏi bạn nào biết giá con này bao nhiêu ko?Đời máy mình nói ở trên đó.

Comment

Bạn hàn bằng mỏ hàn gì vậy? Những loại Chip xử lý này rất nhạy với tĩnh điện. Bạn chỉ nên dùng mỏ hàn nung loại 30W thôi, và nhớ khử tĩnh điện. Nếu không chú ý thì bạn mua IC mới về có thể hư nữa đó!

Comment

Nguyên văn bởi Tuanhonglac Xem bài viết
                          Bạn hàn bằng mỏ hàn gì vậy? Những loại Chip xử lý này rất nhạy với tĩnh điện. Bạn chỉ nên dùng mỏ hàn nung loại 30W thôi, và nhớ khử tĩnh điện. Nếu không chú ý thì bạn mua IC mới về có thể hư nữa đó!
                          Moderator cho e hỏi khử tĩnh điện cho mỏ hàn như thế nào ạ.thanks

Comment

Uk,cách khử tĩnh điện như thế nào mình vẫn chưa hiểu?Bạn có thể giải thích thêm đc ko?Đúng là kiến thức vô biên mà chất xám còn hạn chế quá

Comment

Uk,cách khử tĩnh điện như thế nào mình vẫn chưa hiểu?Bạn có thể giải thích thêm đc ko?Đúng là kiến thức vô biên mà chất xám còn hạn chế quá
                              Có nhiều cách, nhưng đơn giản nhất là cho nối đất vỏ mỏ hàn.
                              Với mỏ hàn nung 30W thì có thể hàn bình thường. Không nên dùng mỏ hàn xung (mỏ hàn súng) để hàn loại IC này.

Comment

Về tác giả

Collapse

tieunhatphuc Tìm hiểu thêm về tieunhatphuc

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X