Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp em tivi sharp với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

nguốn ra chính xác ko bạn vì nguồn hơi cao nó cũng cúp đó b+ ra bao nhiu hả bạn
    CƠ SỞ ĐIỂN TỬ ĐỨCMẾN
    Địa chỉ 45 Dã tượng K2P6 TPST

Comment

Nguyên văn bởi huubien_pt Xem bài viết
      Cao áp chỉ hoạt động được khoảng 2s là bị rồi. Nhưng em đã dùng điều khiển bấm power trước khi nó kịp bảo vệ. Lúc đó nhấn power lần nữa máy lại chạy rồi ngắt luôn. Em đã kiểm tra rất kĩ mạch bảo vệ. Đường xung mành hồi về. Đường afc hồi về. Các nguồn của máy. Gỡ hẳn nhớ ra. Thay thử nhớ. Không có kết quả gì.
      Bạn để hở chân 70 của IX324 (protec) rồi câu một R 4k7 tư chân này qua nguồn 3,3v xem có bị ngắt nữa không. Nếu vẫn bị ngắt thì xem lại là ngắt dao động ra tại chân 20 hay ngắt lệnh Stanby tại chân 64
      Nếu không bị ngắt nữa thì bạn kiểm tra lại thật kỷ đường protec này cụ thể là nguồn 3v3--5v--180v--áp BT 33v--HT--ABL. tách riêng từng phần và kiểm tra
      BBC thấy mạch protec của Sharp này khá hay vừa dò lỗi nguồn vừa XRay

Comment

Nếu như vậy thì khi hút hở chân 81 nghĩa là vô hiệu hóa mạch bảo vệ. Máy phải chạy chứ bác nhỉ
        Xin hỏi bạn đã làm đươc máy này chưa. Mình thấy bạn cung cấp về thông tin có vẻ kô đươc chính xác ae khó lòng mà giúp bạn được. Bạn nói là model 21S-FX10V chạy IC IXC698WJJQ trong khi sơ đồ của bạn h_son gửi là 21S-FX10V thì lại chạy IC IXC324W. Hai IC này hoàn toàn khác nhau mà.Nếu mình nhớ kô lầm thì máy chạy IC IXC698WJJQ là model 21Y-FX10V.Con IC này chỉ có 80 chân thì bạn nói chân protect 81 là ở đâu ra.Còn đây là ý của mình muốn góp ý với bạn.Mạch protect của máy này chạy theo kiểu của TV SANYO (cái loại mà hay đứt R=220K từ nguồn 180V về mạch bảo vệ đó).Nghĩa là các nguồn 8V 3V3 33V vv đều máng qua 1 con diod đi về chân protect nên chỉ cần chạm tải 1 đường nào đó thì mạch bảo vệ làm viêc ngay. Mà cụ thể là ở đời máy của bạn hay bị chạm con diod zener 33V cấp cho VT đó . Bạn k/t thử xem nha.Hình như chân protect của con nay là chân 63 thì phải (IXC698WJJQ) cũng lâu rồi kô nhớ rõ nữa

Comment

Thank ý kiến của mọi người. Em đã kiểm tra tất cả các nguồn đều không vấn đề gì cả. Ic tổng máy này 100 chân. Và nguồn b là 115v chắc là ổn. Chỉ có đường 3.3v là em chưa kiểm tra. Lát nữa em kiểm tra rồi sẽ thông báo với mọi người
          Lê Hữu Biên. Khu 7. An Đạo-Phù Ninh-Phú Thọ. Mobile: 0974125753. Mail:

Comment

Thank tất cả mọi người nhiệt tình giúp đỡ. Em mua được con lg vỡ đèn. Khách đồng ý. Em chuyển đèn của họ sang thành tv lg. Hết nghĩ. Hi. Còn vỉ sharp để ngâm cứu dần dần.
            Lê Hữu Biên. Khu 7. An Đạo-Phù Ninh-Phú Thọ. Mobile: 0974125753. Mail:

Comment

Thank tất cả mọi người nhiệt tình giúp đỡ. Em mua được con lg vỡ đèn. Khách đồng ý. Em chuyển đèn của họ sang thành tv lg. Hết nghĩ. Hi. Còn vỉ sharp để ngâm cứu dần dần.
              không biết bạn dã ngam cứu ra chưa, đưa ra diễn đàn cho ae biết với ,lần sau gập khách làm cho nhanh.hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii... cám ơn bác trước nha !!!!!!!!!!!!!!11

Comment

cái này do lỗi bv,9/10may bị pan này.mạch bv khá phức tạp,mình đã dò qua thấy có mấy con dán nhỏ ko biết đẻ làm chi kệ nó.chỉ cần tìm hút trống cái cái cầu nối giữa ic với mạch bv là được ,nhớ để lại con r nghe !

Comment

có pro nào biết chân bao ve cua ic IX C097w may sharp 21l-fd1 là chân số bao nhiêu không, em đang cần ,bác nào biết chỉ giúp em với,cám ơn các bác nha !

Comment

E chào các a
                    các a cho e hỏi mã ic mành của tivi sharp 29Y-FX10V với ah.

Comment

Về tác giả

Collapse

huubien_pt Tìm hiểu thêm về huubien_pt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X